ผู้เขียน หัวข้อ: เบนซ์c200 เปลี่ยนไฟหน้า แล้วไฟจอดแจ้งเตือนเฉพาะกลางคืน  (อ่าน 4752 ครั้ง)

ออฟไลน์ Black cat

• Newbie
  • *
อยากทราบว่ามีใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างรึป่าวคะ
รถเบนซ์ C200 ปี2008 เปลี่ยนไฟหน้าขวา-ซ้าย หลังเปลี่ยนไฟจอดสามารถใช้ได้ปกติ  ติดทั้งขวาและซ้าย 
ซึ่งช่วงกลางวันหน้าจอไม่มีการแจ้งเตือนใดๆ แต่พอกลางคืนพบว่ามีการแจ้งเตือน “Front left parking lamp” กับ “Front right parking lamp” สลับกันไปมา พร้อมกับสัญลักษณ์เตือนค่ะ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
parking lamp ,มีสองหลอดต่อข้างครับ หลอดไฟเล็กๆเท่าข้อปลายนิ้วก้อย ยาวไม่ถึง2cm.

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
เปลี่ยนแค่หลอด หรือครับ ?

ของเดิมรุ่นนี้เป็นฮาโลเจน หรือ เป็น xenon แล้วหลอดที่เปลี่ยนเข้าไป ยี่ห้ออะไร แบบไหน ครับ

ไม่ใช่ ของเดิมเป็นฮาโลเจน แล้วเอา LED ใส่นะครับ แถม LED จีน หรือ Xenon จีน อันนี้ น่าจะมีปัญหาแหละ

รถยุโรป ยุคนั้นมันเริ่มใช้ระบบ canbus  แล้ว ไปยุ่งอะไรกับมัน ใช้ของไม่ดี มันก็จะเรื่องเยอะหน่อย

ออฟไลน์ Black cat

• Newbie
  • *
เปลี่ยนยกชุดอะคะ เป็นของเบนซ์แท้แต่เป็นมือ2นะคะ

ขอบคุณทุกท่านมากนะคะที่ให้ข้อมูล

ออฟไลน์ Tien.W

เปลี่ยนยกชุดอะคะ เป็นของเบนซ์แท้แต่เป็นมือ2นะคะ

ขอบคุณทุกท่านมากนะคะที่ให้ข้อมูล

งั้นกลับไปให้ช่างที่ทำดูดีกว่า ต่ออะไรผิด หรือ ของที่ได้มา ไม่สมบูรณ์หรือป่าว

ออฟไลน์ V221

งั้นกลับไปให้ช่างที่ทำดูดีกว่า ต่ออะไรผิด หรือ ของที่ได้มา ไม่สมบูรณ์หรือป่าว
ใช่ครับ อาจจะมีอะไรที่ต้องเช็คก่อนเพราะBenzชอบมีอะไรเปลี่ยนอยู่เรื่อยครับ S320Dคันเก่าเปลี่ยนพวงมาลัยรุ่นFaceliftให้สวยขึ้น ใส่กันได้แต่ปลั๊กไม่เหมือนกันอีก ผมต้องสั่งคอพวงมาลัยมาใหม่ ล่าสุดเคลมไฟAmbient Light S350D Faceliftใหม่ที่ขาด ศูนย์สั่งของมาปรากฎปลั๊กไม่เหมือนกันอีก ต้องเปลี่ยนทั้งยวงอีก
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ panjap

น่าจะใส่หลอดไฟมาไม่ครบหรือเปล่า มันจะมีหลอดเล็กอีกสองอันเป็น parking lamp แต่ถ้าไฟมาครบแล้ว ลองเอา star เคลียร์ดูก่อน