ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเจอพ่อแม่แฟนครั้งแรกขับรถแพงกว่าพ่อแม่แฟนจะน่าเกลียดมั้ยครับ  (อ่าน 14524 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bond007

• Sr. Member
เรื่องรถยังไม่สำคัญเท่า เงินในบัญชี รายเหลือแต่ละเดือนครับ

บางคนขับรถญี่ปุ่น ราคาไม่แพง แต่เงินในบัญชีเยอะกว่า คนขับรถยุโรปหลายๆคนก็มีเยอะนะ

ปล.ส่วนตัวใช้ทั้งญี่ปุ่นและยุโรปนะครับ

ออฟไลน์ citrinecw

• Full Member
อย่าคิดมากครับ คนเป็นพ่อแม่เค้าไม่ได้มองเรื่องนี้เป็นสำคัญครับ "จำไว้ครับว่าสุดท้ายลูกสาวเค้าแต่งงานกับคน ไม่ได้แต่งงานกับเงิน" \

อันนี้ยกเว้นบางครอบครัวที่ถือเรื่องฐานะเป็นหลักนะครับ 555

ออฟไลน์ CCPX

• Jr. Member
  • **
ผมว่าคนเราทุกคนก็มีสิทธิ์ที่จะสงสัยในแต่ละประเด็นที่เราให้ความสำคัญนะครับ คนในนี้ชอบรถ ให้ความสำคัญกับรถ และรู้จักรถ ดังนั้นไม่แปลกครับที่เจ้าของกระทู้จะสงสัย 

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
ขับรถแพงกว่าไปก็มีปัญหา
ขับรถถูกกว่าไปก็มีปัญหา

เชื่อผมสิ บางเรื่องก็ต้องวัดใจฝ่ายโน้นละครับ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
นึกว่าเข้าเว็ป pantip  ;D

อย่าคิดมากครับ
มีคนรู้จัก ทำไร่ที่ดินเกือบ 1000 ไร่ มีลานตาก รถ ฯลฯ สารพัด
ใส่เสื้อผ้าขาด ๆ ยังขับสปอท์ไรเดอร์เก่า ๆ อยู่เลยครับ 8)

ออฟไลน์ ไทบ้าน

มันไม่ใช่กะทู้ปัญหารถยนต์เลยครับ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ rumkarndekgrean

• **
ตั้งกระทู้ เนื้อหานี้ เพื่อ??????

ก็เขาอยากถาม  >:(

ออฟไลน์ ไทบ้าน

ตั้งกระทู้ เนื้อหานี้ เพื่อ??????

ก็เขาอยากถาม  >:(

ก็ต้องไปไล่ถามเว็บบ้านและที่ดินด้วย (ถ้าบ้านใหญ่และที่ดินมากกว่า)
ถามเว็บค้าทอง (ถ้าใส่ทองเส้นใหญ่กว่า)
ถามเว็บสถาบันการเงิน (ถ้าเงินมีเยอะกว่า) 
ฯลฯ 
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ rotaryman

เป็นตัวของตัวเองดีที่สุด ปกติใช้อะไรก็ขับไปแบบนั้นแหละครับ

ออฟไลน์ mick

ระวังสินสอดแพงครับ เอารถถูกๆไปพอ

ออฟไลน์ boyyyy

ช่วงจีบกันอย่าเผยฐานะ

ควรพาขึ้นรถเมย์ครับ

ออฟไลน์ Yeahyeahs

ถ้าขับแท็กซี่เข้าไปก็อาจจะมีคิดบ้างครับ

ออฟไลน์ BOBBY_7

เอิ่มมม   เป็นสิ่งที่ไม่คาดคิด
ว่าประเด็นนี้จะเป็นข้อสงสัย ;D

ถ้าเป็นลูกสาวผม แฟนมีฐานะที่ดี ก็สบายใจเรื่องหนึ่งว่าเขาอาจจะไม่ลำบากเรื่องการเงิน (แต่เรื่องรถแพง คงยืนยันไม่ได้)
ส่วนสำคัญคือมารยาท และคุณสมบัติด้านอื่นๆ และรักลูกเราจริงแท้อย่างไร

รักลูกเรา เราก็รักด้วย ... แต่ข้อตั้งต้นคือ เป็นคนดี  :D

ออฟไลน์ Amnaj

ผมจะคิด 2 อย่าง
1 รถแพง ทำงานซื้อเอง หรือ พ่อแม่ซื้อให้

2 ถ้าซื้อเอง ซื้อรถราคาที่เหมาะสมกับรายได้กับเงินเดือนตัวเองไหม 

ออฟไลน์ Krongbun

;) จัดไปเลยครับ ผมโดนมาแล้ว "ทำไมรถเล็กจัง"
ดาวเองผ่อนเอง โดนแบบนี้ เจ็บสุดๆ สู้ๆครับ
คนเป็นพ่อเป็นแม่ ก็อยากได้คนที่จะมาดูแลลูกสาวให้ได้แบบเค้าแหละครับ

แต่ตอนนี้ก็พิสูจน์ตัวเอง แต่งงาน กำลังมีน้องละครับ  ;D
รถก็เล็กเหมือนเดิมแหละ hahaha แต่มีที่ซุกหัวนอนเป็นที่เป็นทาง

สู้ๆครับ เอาให้สุด เข้าทางพ่อตาเอาใจแม่ยาย รอดชัวร์
ที่สำคัญของฝาก ถามแฟนว่าพ่อแม่ชอบอะไร จ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2019, 12:55:53 โดย Krongbun »

ออฟไลน์ iamwutdy

ประสบการจากคนรอบข้าง

ถ้า พ่อแม่แฟน เป็นคนคิดที่ดี แนวคิดดี คันไหนก็ได้ครับ จะแพงหรือถูกถ้าทุกอย่างเกิดขึ้นกับตัวเองรับได้หมด

แต่ถ้าต่างกันมาก ๆ และไม่แน่ใจว่าทางนั้นเป็นแบบไหน ก็เสี่ยงเหมือนกันที่จะใช้ประโยชน์จากเรา ผมเจอกรณีคนรู้จัก ซึ่งแฟนรวยมาก (ธุรกิจหลายร้อยล้าน ขับรถคันละ 10 ล้านอัพ) แต่ทัศนะคติต่อแฟนไม่ดีเลยครับ

จริง ๆ ผมว่าถามแฟนดีสุดครับ

ออฟไลน์ raygun

.
.
ไม่เห็นต้องคิดอะไรเลยครับ ผมไปเจอพ่อแม่แฟนครั้งแรก ขับ MB ไป
คุณพ่อแฟนขับกระบะ แต่เค้าเป็นเจ้าของโรงพยาบาลรวยกว่าผมไม่รู้กี่ร้อยเท่า
คนเราดูที่รถอย่างเดียวไม่ได้บอกอะไรเลย เพราะบางคนก็ไม่ได้ชอบรถ

ออฟไลน์ Sit: )

เอางี้ไหม
นั่งรถเมล์ไปครั้งแรก
ถ้ามีครั้งต่อไปค่อยขับรถไป

ออฟไลน์ SM.

เป็นผมจะเครียดมากกว่า ถ้าฐานะผมต่ำต้อย ต่างกับฝ่ายหญิงมากมาย

ออฟไลน์ Annethekop

• **
อย่าว่าผมกวนน้ำให้ขุ่นเลยนะครับ ... ถ้าคุณกลัวเค้าคิด แปลว่าคุณคิดครับ .. จัดการความคิดตัวเองก่อนเลยครับ

+1 อย่างน้อยๆก็แปลว่าคุณคิดเรื่องนี้ ถามตัวเองดูดีๆไปเจอพ่อแม่แฟนครั้งนี้เพื่ออะไร?? เพื่อข่ม เพื่ออวด เพื่อแสดงความมั่นใจว่าจะสามารถดูแลลูกสาวเค้าได้ หรืออย่างอื่น

ไม่รู้สิ ถ้าเป็นเราเรามองข้ามประเด็นนี้นะ ความจริงใจต่อลูกสาวเค้าสำคัญที่สุด องค์ประกอบนอกกายเป็นปัจจัยเสริมที่เค้า (หรือเรา) จะให้ความสำคัญรึเปล่า??
1999 - BMW 318i (E36)
2013 - BMW 116i (F20)
2016 - MB GLA200 Urban
2019 - MB C200 Coupe'
What is next???

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
อายุเท่าไรครับ ผมว่าคนมีวุฒิภาวะพอจะไม่มาตั้งกระทู้แบบนี้นะ ไม่ค่อยเจอกระทู้แบบนี้ใน hlm แต่หัวข้อแบบนี้ในเว็บสีม่วงเยอะแยะ

ออฟไลน์ Fly to dream

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ เต๋า AV

ผมปั่นจักรยานไปบ้านแฟน เกือบ 5 กิโลเมตร พร้อมทอง
ปั่นไปทุกอาทิตย์จนได้เป็นแฟนและแต่งงานกัน

ผมคิดถูกแล้วที่ขอไปส่ง ทองม้วน บัานนั้น  :P

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
เป็นกระทู้ภาพลักษณ์ที่ตลกที่สุดเลยเท่าที่เคยเห็นมา ปกติกระทู้ภาพลักษณ์รถนี่ผมว่าก็ตลกแล้วนะ แต่อันนี้ได้ มันชวนให้คิดคำถามต่อได้อีกมากเลยพอไปถึงบ้านแฟนแล้ว... ;)
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
เกี่ยวไรด้วย อวดรวยว่างั้นเหอะ ไร้สาระ
ตอบดีๆไม่เป็นก็ไม่ต้องตอบนะครับ ขอร้องเลย บรรยากาศมันเสีย

เอ๊ะ ติดภาพลักษณ์ในเพจหรือพันทิพมากันครับเนี่ย แบบนี้ใครจะอยากมาถามหละครับ บางคนนี่แรงกันจังเลย เคารพบอร์ดเคารพกันกันบ้างเหอะครับ ไปว่าเค้าแบบนั้นแบบนี้ พ่อแม่ก็ไม่ใช่นะ ยังไงเนี่ย ดราม่ากันทุกวันเลย ไม่เบื่อกันหรอครับ ทำตัวเหมือนเป็นเจ้าของเวปเลย ตกลงนี่เวปพี่จิมหรือเวปพวกคุณกันครับ สงสัยจังเลย ถ้ายังเป็นแบบนี้อีก ก็เป็นไปเรื่อยๆอ่ะครับ ลองแยกระหว่างเฟสบุคกะบอร์ดในเวปไซต์ก็จะดีนะครับ บางคนนี่ตอบอย่างกะในเพจเลย เลิกทำบรรยากาศเสียสักทีเหอะครับ มันมองข้ามไม่ได้จริงๆอ่ะ อ่านละมันหงุดหงิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2019, 15:58:06 โดย Series7 »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ ken_p

สนใจที่ตัวบุคคลมากกว่าครับ เผลอๆ เขาไม่ได้ใส่ใจหรือจำได้ด้วยซ้ำว่าคุณขับรถอะไรไปบ้านเขา พอคุณกลับไปเขาคุยกันในครอบครัว เชื่อสิครับว่าเขาจะคุยกันว่าคุณนิสัยเป็นอย่างไร ไม่คุยกันหรอกว่าคุณขับรถอะไรมา...จริงๆนะ...ขอให้โชคดีครับ

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
พ่อตาผมขับมอเตอร์ไซค์​ครับ
แล้ววันแรกที่ผมเจอพอตาเมื่อ 10กว่าปีที่แล้วคือเอา S-Class รับไปเที่ยวงานมอเตอร์โชว์ครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ส่วนใหญ่ไม่ครับ แต่ก็ไม่ชัวร์ 100 เปอร์นะ คนมีหลากหลายความคิด

ขอโทษครับ ผมไม่รู้จะปรึกษาใครจริงๆ

เรื่องแบบนี้ปรึกษาแฟนคุณเองสิครับ ควรคิดถามเป็นคนแรกด้วยซ้ำ รู้จักผู้ใหญ่ที่จะไปพบมากกว่าทุกคนในบอร์ด เหอๆ บ้านใครบ้านมันครับเรื่องแบบนี้ ใช่ว่าทุกครอบครัวจะเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2019, 17:14:09 โดย Nonlamer »

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
ไม่หรอกครับ​ เป็นผมมองในมุมของพ่อคนนะครับ​ คิดว่าได้ภาษีเพิ่มซะอีก​ ​เจอกันครั้งแรกผมไม่รู้จักนิสัยคุณหรอก​ มันก็ต้องมองภายนอกก่อน ขับรถแพงๆ​ ผมไว้ใจมากกว่าให้ไปกับ  รถซิ่งแง้นๆ, ท่อปุ้งปัง, วัยรุ่นสร้างตัว​ ก็แล้วกัน
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ Vipvipvip

เกี่ยวไรด้วย อวดรวยว่างั้นเหอะ ไร้สาระ
ตอบดีๆไม่เป็นก็ไม่ต้องตอบนะครับ ขอร้องเลย บรรยากาศมันเสีย

เอ๊ะ ติดภาพลักษณ์ในเพจหรือพันทิพมากันครับเนี่ย แบบนี้ใครจะอยากมาถามหละครับ บางคนนี่แรงกันจังเลย เคารพบอร์ดเคารพกันกันบ้างเหอะครับ ไปว่าเค้าแบบนั้นแบบนี้ พ่อแม่ก็ไม่ใช่นะ ยังไงเนี่ย ดราม่ากันทุกวันเลย ไม่เบื่อกันหรอครับ ทำตัวเหมือนเป็นเจ้าของเวปเลย ตกลงนี่เวปพี่จิมหรือเวปพวกคุณกันครับ สงสัยจังเลย ถ้ายังเป็นแบบนี้อีก ก็เป็นไปเรื่อยๆอ่ะครับ ลองแยกระหว่างเฟสบุคกะบอร์ดในเวปไซต์ก็จะดีนะครับ บางคนนี่ตอบอย่างกะในเพจเลย เลิกทำบรรยากาศเสียสักทีเหอะครับ มันมองข้ามไม่ได้จริงๆอ่ะ อ่านละมันหงุดหงิด

ผมขอเรียกร้องให้Admin แบนUser ที่ใช้ข้อความที่รุนแรงและbullyคนอื่นครับ