โพลล์

????????? Toyota ??????????????

?????? ??????????????
12 (14.6%)
?????? ???????????????????????????????
30 (36.6%)
????????????
40 (48.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 77

ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota ทำคู่มือขาย บลัฟ Nissan March เหยียบจมธรณี  (อ่าน 23029 ครั้ง)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
Re: Toyota ทำคู่มือขาย บลัฟ Nissan March เหยียบจมธรณี
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 22:19:18 »

สะใจมากๆ ครับพี่กำปั้น

+1000000 เลย

กำปั่น ครับ ไม่ใช่กำปั้นซะหน่อยย

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
Re: Toyota ทำคู่มือขาย บลัฟ Nissan March เหยียบจมธรณี
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 22:22:45 »

สะใจมากๆ ครับพี่กำปั้น

+1000000 เลย

กำปั่น ครับ ไม่ใช่กำปั้นซะหน่อยย

ขออภัยอย่างแรงครับพี่กำป่ั่น m_m
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 22:24:20 »
สุดยอดครับพี่ กำปั่น นี่ถ้าโตโยต้าเค้ามาดูนะสะอึกแน่ๆเลยครับ 5555555555555555555555555555555

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 22:36:24 »
อุบาทว์ !!

หุหุ เรามาดูกันดีกว่าแบบจุดต่อตุด

1. จะเห็นได้ว่าไม่มีการกล่าวถึงข้อเสียของเกียร์ CVT เลย ทั้งๆที่เคยสาดเสียเทเสียกับ JAZZ มาแล้ว : ก็แน่หละสิ แหม เพิ่งเปิดตัวALTIS 1.8&2.0 CVT ไปหมาดๆ พูดอะไรก็เท่ากับฆ่าตัวเองกันพอดี

2. รถราคาแพงกว่า ภาพพจน์ที่ดีกว่า น่าภูมิใจกว่า : ครับผมจะเก็บไปพูดกับกระบะต่อหลังคาของค่ายนี้นะครับ ว่าไปซื้อ CR-V 2.4 EL หรือ CAPTIVA LTZ ไปเลย ราคาแพงกว่า ภาพพจน์ดีกว่า น่าภูมิใจกว่า (ผมไม่ได้เทียบรถข้ามประเภทกันนา TOYOTA บอกเองว่าเป็น SUVระดับหรู !!)

3. พนักพิงของ March มีกลไกล็อคเพียงด้านเดียว รับแรงกระแทกได้น้อย : ครับ เทียบรถข้ามประเภทกันขนาดนี้ ยังงี้เบาะ VIOS ก็ห่วยกว่าเบาะ WHIPS ของVolvo นะสิ งั้นก็แสดงว่า VIOS เป็นรถที่ไม่คุ้มค่าด้วยประการทั้งปวง  >:(

4. จานเบรกใหญ่ ให้ระยะเบรคที่สั้น มั่นใจได้มากกว่า : หูวว เหตุผลอะไรของมันฟะ ! อย่างนี้ Fortuner มีแค่ดิสเบรคหน้ามีครีบระบายความร้อน กับ ดรัมเบรคหลัง แต่ CAPTIVA & X-TRAIL เค้ามี ดิสเบรคสี่ล้อพร้อมครีบระบายความร้อนเลยนะ แสดงว่า FORTUNER เป็นรถที่ไม่คุ้มค่าด้วยประการทั้งปวง

5. อัตราเร่งที่ฉับไว แซงได้ไม่ต้องลุ้น : ฉับไวจริงๆ แต่ต้องรอหลังจากเหยียบคันเร่งไป1วินาทีใช่ป่ะ ?

โอ้ , คุณพระ !!

เอาไป +100000000000000 เลยครับ

ปล. City บ้านผมก็เกียร์ CVT ใกล้แสนโล และ 7 ปีแล้ว ไม่เห็นรถจะมีปัญหาอะไรเลย
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 23:09:43 »
แบบนี้สิคุณกำปั่นได้ใจอยากแรง  มีเท่าไหร่ให้หมดเลยสุดยอด

มีอีกเรื่องนึงถ้าผมเอารีวิวของน้าที่ฟอร์ดคลับที่มีภาพ VIOS เสยท้ายโฟกัส ทั้งๆที่วีออสมีคานหน้า ชนท้ายน้องกัส

ผลน่ะหรอ  หึหึ  โฟกัสสเกิร์ตยุบ แต่ตัวถังไร้รอย ส่วนออสน่ะหรอ ขับต่อไม่ได้หน้ายับ ที่สิคานหน้าที่ดีของวีออสสสสสสสสสสสสสสส
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ kman007

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 07:58:50 »
เหมือนเอา D3000 ไปวัดกับ D90

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 14:49:08 »
เห็ฯราคาที่ญี่ปุ่นมันก็พอๆ กัน ระหว่างสองรุ่นนี้
หรือที่โน่นมีคานกันกระแทกน้อ

ออฟไลน์ yacoolsa9

• Full Member
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 16:30:31 »
จะคอยดู Eco ของ Toyota นะครับว่า เขาจะเอาข้อเสียของ มาร์ชไปแก้ไขรึเปล่า

พออ่านแล้วอยากบอกตรง ๆ ว่า ถุย!!!!!!!!

ออฟไลน์ Naow27

• Sr. Member
  • อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 21:30:06 »
โอ่ยยยย

ไม่ไหวจะเคลียร์อ่ะโตโยต้าเอ๋ยยยย

ถ้ารถ Eco Car ของคุณออกมาอย่างนี้มั่งล่ะ

จะขอทำคลิปด่าโตโยต้าให้จมดินเลย คอยดู !!!!!!!!!!!!

= ="

โก้ ถ้าจะทำคลิปบอกด้วยจะได้ไปแจม!!
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ champyadme

• Full Member
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 00:12:15 »
รู้แต่ว่า หลุดมาแบบนี้ มันไม่ได้ทำให้ภาพพจน์ของรถแย่อย่างเดียว กลัวว่าภาพพจน์ของคนขับมันจะแย่ตามไปด้วยน่ะสิครับ

ปล.อย่าไปว่ายาริสเลยน้าาา สงสารมัน รถมันไม่ได้ผิด :D

ออฟไลน์ suthee55

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 23:51:52 »
อย่าไปคิดมากครับ เอกสารอย่างนี้จะมีออกมาอบรมพนักงานตอนที่ค่ายตัวเองจะออกรถใหม่ กับค่ายคู่แข่งออกรถใหม่
พ่อตาผมอยู่นิสสันเวลาไปอบรมกลับมาก็มีเอกสารแบบนี้ ผมก็เอามาอ่านเล่นๆดู ตอนนั้น นาวาราจะออก พี่ท่านก็ต้องหาข้อเสียค่ายอื่นมาเปรียบเทียบข้อดีของรถตัวเองเสมอครับ
ประเภทของคุณไม่ดี ของเราดีกว่า ของคุณมีอันนี้ ของเราไม่มีเพราะว่าอย่างนั้นอย่างนี้ 
อย่าไปซีเรียสครับ คนเรามีวิจารณญาณกันทุกคนครับ อ่านเล่นเอาสนุกครับอย่าจริงจัง