ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครคิดเหมือนผมไหม น้ำมันเครื่อง liqui moly แพงเกินไปเทียบกับคุณภาพ  (อ่าน 23624 ครั้ง)

ออฟไลน์ civic666

• Full Member

ผมเคยลองใช้รุ่นนี้ เห็นสายปิคอัพเขาอวยกันแหลก "ลื่นขั้นเทพ" เขาว่างั้น
ปกติผมก็ชอบลอง น้ำมันเครื่อง ยาง ผ้าเบรก หลายๆ ยี่ห้ออยู่แล้ว
สรุป ใช้ไม่ถึง 8000 กม. ต้องถ่ายออกครับ
เทียบกับ ปตท.สังเคราะห์ที่สายปิคอัพหลาบคนเขา ยี๊ ปตท ผมให้ ปตท.ดีกว่าครับ
ตัวนี้ผมว่าไม่ใช่สังเคราะห์แต่คนขายและคนเชียร์ด่าผมว่าไม่รู้เรื่อง บอกว่ามันเป็นสังเคราะห์แท้ ผมได้แต่พูดไม่ออก คนอวยเยอะเกินครับ

ออฟไลน์ lonely

• Hero Member

จากรูป ผมว่าตัวนี้ = กึ่งสังเคราะห์ เพราะเขียนว่า "เทคโนโลยีสังเคราะห์"

My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??