ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาล้างรถ ทำความท่อไอเสียยังไงกันครับให้ดูดี  (อ่าน 3885 ครั้ง)

ออฟไลน์ morris

• Newbie
  • *
ของผมมันดูตามรูปเลยครับ มันหม่นๆ ดำๆ ดูไม่ค่อยดีเลย ใช้แค่แชมพูล้างรถเฉยๆ

ควรใช้สารอะไรสำหรับส่วนนี้ครับ

ออฟไลน์ Slow But Sure

• Sr. Member
ขอนอกเรื่องหน่อยครับ

รถรุ่นไรอ่ะครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
ส่วนที่เป็นโครเมี่ยม หรือสแตนเลส
แนะนำซื้อวีนอล แบบหลอดมาทาแล้วขัดออกครับ รับรองเงาวิ้ง....

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ส่วนที่เป็นโครเมี่ยม หรือสแตนเลส
แนะนำซื้อวีนอล แบบหลอดมาทาแล้วขัดออกครับ รับรองเงาวิ้ง....

เห็นด้วยกับคุณเดวิลครับ

ผมไม่เคยใช้กับท่อไอเสีย แต่วีนอลน่าจะได้ผลครับ

อันดับแรกล้างเอาดินออก ไม่ต้องเช็ดแห้ง

ทาวีนอลให้ทั่ว อย่าใช้สกอตไบรต์ เด๋วงานงอกครับ

แล้วล้างออกด้วยแชมพูล้างรถครับ เสร็จแล้วเช็ดแห้ง

อย่าพยายามขัดวีนอลออกด้วยผ้าแห้ง

อย่าล้างแค่น้ำเปล่า คุณจะเห็นว่ามันหมอง ไม่ใส ก็จะถูแรง ๆ ซึ่งมันจะเป็นรอยครับ

นอกจากวีนอลแล้ว น้ำยาประเภทเดียวกันก็มีน้ำยาขัดสเตนเลสเครื่องครัวให้ใสแจ๋ว ยี่ห้อ HG ครับ

หาได้ตามห้างทั่วไปครับ

ออฟไลน์ Sit: )

แชมพูล้างรถถูๆก่อน แล้วเอาผ้าเช็ดก็ออกนะครับ ถ้าไม่ออกผมใช้น้ำยาขัดสีรถ

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• Sr. Member
วีนอล ครับ เช็ดๆเอาก็เงาละ

ออนไลน์ Tien.W

ผมทำความสะอาดทุกครั้งที่ล้างรถ ครับ แชมพูธรรมดานี่แหละ ไม่มีคราบฝังครับ รถ 8 ปีแล้ว

ออฟไลน์ morris

• Newbie
  • *
ขอนอกเรื่องหน่อยครับ

รถรุ่นไรอ่ะครับ
CAYMAN ครับ

ออฟไลน์ Darkart

ใช้แชมพูล้างรถ ถูๆ เช็ดให้สะอาดและแห้ง เอาวีนอลลงตาม 2 ครั้ง ถูๆหน่อย เงาวิ้งๆเลยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ไม่ได้ทำเลยนะ ไม่ได้สนใจเหมือนแต่ก่อน
เพราะรุ่นปัจจุบันที่ใช้ท่อมันโค้งลง (มองไม่ค่อยเห็น) สเกิตหลังบังท่อหน่อย ๆ ด้วยซ้ำ  8)