ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูผลของการบ้าจี้  (อ่าน 12785 ครั้ง)

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
มาดูผลของการบ้าจี้
« เมื่อ: กันยายน 10, 2019, 18:32:51 »

hrvหนักอะ เขาบังเบรดจะให้ชนยังไปเข้าทางเข้าอีก
เอาแต่ถ่ายคลิปแล้วมันจะถูกได้หรอ ถ้าประกันตีเป็นประมาทร่วมซ่อมเองเกือบแสนแน่
ปาเจโร่แทบไม่เป็นไรเลยสติดีฝีมือเยี่ยม จังหวะชนเหมือนไม่ได้เบรดแรงแต่hrvพยายามดันและไม่เบรดเอง คงโดนปรับขับรถประมาทไม่คำนึงถึงผู้อื่น

ออฟไลน์ lorenzo

• Sr. Member
Re: มาดูผลของการบ้าจี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2019, 18:44:50 »
มันควรจบได้โดยที่ไม่ต้องเสียหายกันขนาดนี้

ที่มาเละและมีสภาพแบบนี้ก็เพราะอยากเก่งกันทั้งนั้น

ออฟไลน์ flat6

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2019, 18:45:51 »
เก่งจริง กลับบ้านปลอดภัยทุกฝั่ง  8)
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2019, 18:50:56 »
hrv คง โมโห
ปาเจโร่ ก็ขับกวนเกิน

เป็นผมก็จะใจเย็นหน่อย อยากบ้าปาดก็ปาดไป เราไม่ตาม

ออฟไลน์ johnlee

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2019, 19:09:42 »
นั่นสิ ผมมองว่าคันในคลิปไปเล่นตามเกมส์เค้า

ผมก็เจอมาเยอะ  แตาไม่เล่นด้วยซะอย่าง  ก็ไม่เห็นมีใครตามล้างผลาญกันนะ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ BOBBY_7

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2019, 19:20:22 »
ผมนั่งดูถอนหายใจยาวๆ เลย

ขับรถมันก็มีกระทบกระทั่งกัน บางทีเราก็ผิด หรือเขาก็ผิด
เราไม่ใช่นักเลง ข้าวของเสียหาย เสียเวลา อันตรายด้วย

ปล.ถ้าเป็นสิบล้อ พี่จะเบรคให้ชนแบบนี้ไหมน้าาพี่เสื้อฟ้า :P

ออฟไลน์ Mos37257

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2019, 19:35:16 »
จากคลิบที่ผมดูเห็นว่ามีการลงมาต่อว่ากันตรงหน้าด่านทับช้างเเล้วเหมือนจะจบ เเต่ตรงที่ไปชนกันคือหลังด่านมาเป็นกิโล ผมว่าเเย่ทั่งคู่

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2019, 19:49:09 »
ถ้าจอดที่ด่านแจ้ง จนท. ก็จบละ นี่อยากเล่นด้วยเองช่วยไม่ได้​แล้วคิดว่าแค่ไปปาดหน้าเค้าก่อนแล้วทำเฉยเค้าก็คงโมโห จากนั้นมีกล้องก็ถ่ายไปว่าเป็น​คนถูก​กระทำตามสูตร
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2019, 20:05:27 »
.
.
ผมเข้าใจปาเจโร่เลย บางทีเราต่อแถวของเรามาดีๆ มีคนชอบมาแทรก
ผมก็ไม่ให้ครับ เพราะผมถือว่าผมทำถูกกฏจราจรต่อแถวมาครึ่งชั่วโมง
เจอพวกเพิ่งมารูดมายาวๆแล้วมาแทรก

ออฟไลน์ Sencha

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2019, 20:21:49 »
ถ้าจะสั่งสอนปาดสักทีสองทีก็พอแล้ว นี่เล่นจองเวรแถมเจตนาเบรคให้ชนอีก ไปแก้ตัวที่ศาลเอาเองละกัน

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 10, 2019, 21:28:44 »
ย้อนเวลากลับไปก็ยังคงจะทำอีก....
คนแบบนี้แปะป้ายไว้บนรถหน่อยครับ
ว่าอย่ายุ่งกับผม....ผมจะได้ห่างๆไว้
รถผมเก่าไม่อยากซ่อม อะไหล่แพง ใช้รถทุกวันไม่อยากลำบาก เห็นป้ายปุ๊บจะยอมทุกกระบวนท่าเลยครับ เพื่อให้เราอยู่ห่างๆกัน

ออฟไลน์ Odd_yim

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 10, 2019, 21:33:03 »
ดูจากลักษณะการชนแล้ว HRV มีโอกาสผิดสูงเพราะชนท้ายปาเจโร่ที่เบรกแล้ว ไม่ได้ถอยมาชน แต่คนขับปาเจโร่ก็ทำเกินไปหน่อย ถ้าผมโดนแทรกใกล้ ๆ คงทำใจ แผ่เมตตาไปให้ แต่ถ้าขับแบบไม่ห่างคันหน้ามาก โอกาสโดนแทรกจะยากมากนะครับ ถ้าผมเจอรถทำแบบปาเจโร่คงหยุดรอ ซื้อเวลาไปเรื่อย หรือไม่ก็โทรแจ้งตำรวจเลยครับ จะได้จบ ๆ ไป

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 10, 2019, 21:40:15 »
จงใจเบรคให้ชนประกันไม่จ่าย  :-X HRVปาดหน้าเหรอ? ผมก็เคยเจอปาดหน้าบ้างแต่ไม่ปาดคืนบีบแตรให้เค้าระวังแค่นั้นพอเพราะที่เค้าปาดออกมาอาจจะเพราะมองกระจกข้างไม่ดีเลยไม่ทันระวังก็ได้ ไม่ได้เจตนาจะปาดหน้าแต่ถ้าเราไปปาดเค้าคืนนั่นคือเจตนาทำผิดเต็มที่เลย ไม่ดีๆๆ  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 10, 2019, 21:52:04 »
เอาจริงๆผมก็เกลียดไอ้พวกแทรกพวกเบียดเอาเปรียบคนอื่นนะ ต่อคิวมาตั้งนานแม่mมาจากไหนไม่รู้แซงคิวเฉยเลย แต่ถึงขนาดเบรคให้ชนท้ายก็เกินไปนะ

ออฟไลน์ bodin

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 10, 2019, 22:07:53 »
เดาครับ
HRV เป็นพวกกาkๆทั่วไปบนถนนจะมาแซงคิวเขาพอดี"ซวย" เจอของจริงแถมหัวร้อนง่าย ;D
สรุปคือ"พังยับ"

มีเด็กไปด้วยเด็กจะซึมซับการขับขี่ของบุพการีไปด้วยแต่เล็กโตมาก็เหมือนบุพการี พวกขับรถเฮียๆกากๆมารยาทต่ำๆเช่น แซงคิวกลับรถ แทรกคอสะพาน ไฟเลี้ยวไม่เปิด วิ่งสวนเลน แมลงสาปไหล่ทาง  ผมฟันธงได้เลยว่าบุพการีมันก็ขับแบบนั้น ;D

ผมเห็นแล้วรู้สึกดีและยินดีกับคนแถวๆนั้นด้วยครับ คนขับห่วยๆจะหายไปจากถนนสองคัน ระยะนึง :-X

ปล.ในคริปhrvผิดครับเว้นระยะไม่พอ ปาปอดเข้ามาเต็มคันละ ฟ้องไปก็เท่านั้น ขอให้อย่ามีตังซื้อใหม่เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2019, 22:23:52 โดย bodin »

ออฟไลน์ lepon

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 10, 2019, 22:47:24 »
กล้าชน .. กล้ายับ

พร้อมชน พร้อมจ่าย .. จะเอาอะไรอีก ก็ว่ามา

คนจริง มีอะไร .. จบกันเลย (ไม่แคร์สื่อ)

// ผมไม่รู้ว่าพี่ 2 คนนั้น เป็นอย่างนี้มั๊ย

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 10, 2019, 22:52:52 »
กล้องชัดอย่างนี้ Pajero น่าจะต้องจ่ายครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 10, 2019, 22:54:27 »
ดูตอนชน ผมว่าpajero ทำไม่ถูกครับ เบรคโดยไม่มีเหตุอันควร ขับรถประมาท ทำให้ผู้ร่วมทางมีอันตราย

ส่วนที่ว่าปาดกันก่อนเข้าด่านไม่ขอออกความคิดเห็นครับ เพราะไม่เห็นคลิป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2019, 23:42:44 โดย seeker »

ออฟไลน์ Symphonic

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 10, 2019, 23:04:10 »
อุโมงผาเมือง - ราโชมอน

ต่างคนก็พูดเอาดีเข้าตัว สิ่งชั่วที่ตัวเองทำมันช่างเล็กน้อยเหลือเกิน
และพร้อมจะละเอาไว้ ไม่พูดถึง
ของแบบนี้ ผิด-ชอบ-ชั่ว-ดี อะไรเป็นเหตุ อะไรเป็นผล 
ไปทำอะไรเขาก่อน ก็ย่อมรู้อยู่แก่ใจ 

ทั้งที่เลือกตัดตอนเอาคลิปมาลง ทั้งคำพูดให้สัมภาษณ์ ก็พอเดาได้ว่า
มีนิสัยในการขับรถอย่างไร  ศีลเสมอกันจริง ๆ

กล้าพูดมั้ยครับ "ว่าผมเห็นแก่ตัว ผมไม่อยากต่อคิว ผมเลยมาแทรกแถว เอาเปรียบคนอื่นเขา"
คำขอโทษน่ะ "จริงใจ สำนึกผิดมั้ย ตั้งใจว่าจะไม่เอาเปรียบผู้อื่นอีกมั้ย"  คนเขาดูออกครับ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 10, 2019, 23:14:07 »
ถ้าตามกฎหมาย Pajero น่าจะผิด และ ประกัน Pajero น่าจะไม่จ่ายด้วย เพราะจงใจเบรค

HRV ถึงจะตั้งใจชนก็เถอะ แต่ก็อ้างได้ว่า เบรคไม่ทัน แต่ก็รับผลกรรมไป สภาพนี้ ซ่อมเป็นเดือน ขายต่อก็ราคาตก อีก

จริงๆ ถ้า Pajero มีกล้องหลัง หรือ กล้องหน้า แล้ว มีคลิปว่า  HRV ชนซ้ำอีก 2 ครั้งจริง Pajero ก็รอด

ออฟไลน์ bodin

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 10, 2019, 23:36:59 »
ผมดูคริปแล้วพอปาเจโร่เข้าเต็มคันแล้วเบรกhrvเหมือนกดคันเร่งพุ่งเข้าชนแทนที่จะกดเบรก

รอคริปอื่นดีกว่าครับ ใกล้ด่านกล้องเพียบ 8)

ยังไงฝากตำรวจช่วยดองคดีนี้ไว้นานๆหน่อยนะครับ ;D

ปล เป็นผมถ้าเกิดเรื่องแบบนี้คริปผมจะเก็บไว้เอง(ไม่ให้ประกันภัยด้วย) รอสติอารมณ์ของทั้งสองฝ่ายกลับมาก่อนค่อยเจรจาลับๆกับอีกฝ่าย โยนให้ประกันภัยรับความซวยจ่ายตังไป 8) รีบซ่อมรีบจบ อย่าคิดแต่ว่าตัวเองถูกแล้วไปฟ้องเขาแล้วชนะเกิดคู่กรณีไม่มีทรัพย์สินใดๆเลย+รถเป็นมือสองผ่อนอีกหลายปีก็ไม่ได้ตังนะครับแล้วถ้าแพ้ยิ่งซวยหนัก :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2019, 23:55:17 โดย bodin »

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 11, 2019, 00:03:42 »
  กฏถึงไม่เป็นกฏเพราะเห็นแก่ตัวเองมากไป นานเข้าแก้ไม่ได้ จนเป็นปัญหาเหมือปัจจุบันที่เป็นอยู่ ให้ Pajero ทำถูกละครับ 
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ starlight

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 11, 2019, 00:11:01 »
ในเมืองไทย การบีบแตรทำไมถูกตีความหมายว่า เป็นการด่า

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 11, 2019, 00:39:09 »
วินัยจราจร สะท้อนวินัยชาติ
มนุษย์สายพันธุ์เลว ต้องทำลายล้าง
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 11, 2019, 02:24:49 »
ไอ้พวกที่ชอบปาดและจี้นี่  มักสร้างปัญหาให้เกิดอุบัติเหตุบ่อยๆนะครับ ไอ้พวกนี้ถ้าไม่ขับปกติเหมือนคนดีๆขับรถสุภาพทั่วไปมันจะเป็นไรมากมั้ยครับ

ออฟไลน์ Left lane driver

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 11, 2019, 03:27:02 »
HRV ผิดที่ไปแซงคิวเขา
แต่ Pajero ก็ทำเกินไป
สรุป...งี่เง่าทั้งคู่ ขยะ

ออฟไลน์ samaklen

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 11, 2019, 07:06:06 »
ยุคนี้ ของขึ้นกันทั้งนั้น
ผมต้องบอกตัวเองว่า ถ้าเจอแบบนี้ แล้วเราโมโหมาก
ให้จอดรถข้างทางเลย จัดการความรู้สึกตัวเองให้ได้ก่อน
แล้วค่อยขับต่อไป

ออฟไลน์ Amnaj

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 11, 2019, 07:39:00 »
ผลจากการกระทำของตัวเอง รับไป

ออฟไลน์ joa123

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 11, 2019, 08:47:16 »
ควบคุมอารมณ์ให้ได้ ก็จะไม่เสียเวลาไม่เสียเงิน

***** แต่ควรขับรถให้เคารพกฎด้วย ไปแทรก ไปปาด โอกาสมีเรื่อง เยอะ 

เอาแค่รถขับส่งหน้าโรงเรียน จะมีรถบางคันมาที่หลังแต่แทรกผู้ปกครองที่ต่อแถวเพื่อรอส่งลูก เค้าก็ปล่อยให้แทรกเพราะไม่อยากแสดงพฤติกรรม ก้าวร้าวให้เด็กเห็น แต่สอนลูกในรถว่าไม่ควรทำแบบนี้  >>> ไอ่คนที่แทรก ปาด ไม่ต่อคิวก็ยามใจ เพราะทำแล้วคนส่วนใหญ่ไม่ว่า แต่ไปเจอคนจริงก็มีเรื่องดังคลิป

ออฟไลน์ XMSL

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 11, 2019, 08:49:36 »
เมื่อคนที่คู่ควรได้มาเจอกัน ใครอีกที่ว่าแน่ๆบนถนนก็ขอให้เจอคู่แท้บนถนนไวไวนะครับ