ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงดัง แซ่กๆๆๆๆ แคร่กๆๆ เวลาเหยียบคันเร่งรอบต่ำ (<2000) และเวลาจอดนิ่งๆ  (อ่าน 8161 ครั้ง)

ออฟไลน์ Neshz

• Full Member
รบกวนสอบถามครับ

เวลาเหยียบคันเร่งรอบต่ำๆ จาก 700 -> 2000 จะมีเสียงแซ่กๆๆๆๆ ออกมาจากห้องเครื่องด้านฝั่งคนขับครับ แต่พอรอบเกิน 2000 เสียงก็หาย
และเวลาจอดนิ่งๆ จะมีเสียงแซ่กๆๆๆ แคร่กๆๆๆ สัก 4-5 วิ แล้วก็หายไปครับ

เผอิญลองอัดเสียงแล้วมันไม่ได้ยินครับ ไม่รู้จะยังไงดี
ใครพอประเมิณออกรบกวนหน่อยนะครับ กลัวว่าเข้าอู่แล้วจะอธิบายช่างไม่ถูก กลัวโดนฟันหัวแบะด้วยครับ

ไม่แน่ใจว่าจะเกิดจากสายพาน กับลูกรอกหรือเปล่า เพราะสองอย่างนี้ ยังไม่เคยเปลี่ยนครับ วิ่งมาจะ 120,000 km แล้ว
Civic FB 5AT 2013

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2019, 16:32:43 โดย Neshz »

ออนไลน์ kez

• Hero Member

เข้าอู่เถอะ   ถ้ากลัวอู่เข้า 0

เรื่องเสียงพูดลำบาก   บางครั้งหน้างาน จะตอบยังยากเลย

ออฟไลน์ flat6

• Sr. Member
เสียงเหมือนเครื่องเขกหรือเปล่าครับ
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
รุ่นนี้รึเปล่าที่มีฉายาว่า ซอนต๊อก เพราะมันดังต๊อกๆๆ ฤา อาจจะเกิดเพราะสายพานรึเปล่าคับ อย่าง คห รีบนว่าไว้เลยคับ เข้าศุนยให้หัวหน้าช่างฟังดีกว่า จะได้วินิจฉัยได้ถ฿กคับ

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
เคยดูอาการนี้ให้แจ๊สครับ   เป็นที่ลูกรอกสายพานหน้าเครื่องครับ ไม่แน่ใจว่าจะใกล้เคียงไหมครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ Neshz

• Full Member
ขอบพระคุณทุกท่านครับ

เดี๋ยวลองเปลี่ยนสายพาน + ลูกรอกดูก่อน ถ้ายังไม่หาย อาจลองให้ เช็คเรื่องเครื่องเขกดูครับ กลัวลูกสูบทะลุจัง 5555