ผู้เขียน หัวข้อ: X-TRAIL ตอนนี้น่าใช้ไหมครับ  (อ่าน 3532 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaithawat

• Hero Member
X-TRAIL ตอนนี้น่าใช้ไหมครับ
« เมื่อ: กันยายน 25, 2019, 16:15:16 »
พอดีเห็นโปร 0% 60 เดือน +ประกัน Nissan Premium Protection กับราคา 1.3M  เลยเกิดอาการอยากเปลี่ยนรถแฟนขึ้นมาทันทีทันใด อยากทราบว่าเรทราคานี้โอเคไหมครับอยากทราบข้อดีข้อเสียของรุ่นนี้ประกอบการตัดสินใจครับส่วนแฟนอยากได้เจ้าตลาดมากกว่า  xtrail ปัจจุบันมีอะไรน่าสนใจโดดเด่นบ้าง และระยะยาวน่าห่วงไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านครับ

ออฟไลน์ PC CK

Re: X-TRAIL ตอนนี้น่าใช้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2019, 18:06:14 »
ถามว่าน่าใช้มั้ยก็ต้าองบากว่าน่าใช่แหละครับ รถแต่ละรุ่นมีข้อดีข้อเสียในตัวมันเอง แบบจขกท.ได้ดอก0มา60งวดนี่ต้องบอกว่าดอกดีมากครับ ตอนผมออกนี่ดอกสองกว่สๆเลยตัดจบโดยการสดไปเลยได้ส่วนลดแค่สองหมื่นกว่าๆผมออกศูนย์ต่างจังหวัดออกตั้งแต่ช่วงแรกๆ ใช้มาจนถึงตอนนี้มีปัญหาครั้งเดียวคือท่อแอร์รั่วนอกนั้นไม่มีออกไรครับตอนนี้ใช้มาจะครบสามปีเดือนหน้านี้แล้วครับ
แต่ประเด็นอยู่ที่แฟนจขกท.อยากได้เจ้าตลาดมากกว่า ถ้าอย่างนั้นตามใจแฟนจะดีที่สุดครับ ปัญหาน้อยสุด เพราะถามไม่ใช่่รถที่คุณแฟนต้องการ เวลามีปัญหามักจะมีปัญหามากกว่าที่เป็นจริงอีกสิบเท่ารรับ หูชาด้วยคนับ5555

ออฟไลน์ Swenz

• Newbie
  • *
Re: X-TRAIL ตอนนี้น่าใช้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2019, 19:24:58 »
ช่วงล่างดีกว่า CRV
ขอบฝากระโปรงซ้ายขวาของCRV นูนเกะกะสายตาเวลาขับขี่ และลายล้อแม็กซ์ที่มากับตัวรถ Xtrail สวยกว่า CRV

ออฟไลน์ Odd_yim

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2019, 20:56:53 »
เปลี่ยนรถแฟน ตามใจแฟนดีกว่าครับ อย่างผมซื้อรถขับเองยังต้องให้แฟนฟันธงเลย

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2019, 21:51:06 »
Nissan  น่าขับกว่าขับ  นุ่มหนึบ เกาะถนนดีกว่า  crv  กับรุ่นืขับ4 ก็มีปุ่มเปิดปิดให้ใช้งานครับ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2019, 08:44:32 »
ส่วนตัวมองว่าปลายอายุแล้วครับ MC ก็แล้ว
ถ้าไม่มองเรื่องความสดใหม่ ก็ซื้อได้ครับ

ออฟไลน์ เอก

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2019, 08:57:10 »
ข้อดีคือขับสบายครับ นุ่มเงียบ ดีกว่าเจ้าตลาดชัดเจน ผลทดสอบด้านความปลอดภัยจากเวปIIHS ดีครับ ข้อเสียคือ ถ้าใช้ในเมืองอย่างเดียวจะสิ้นเปลิองน้ำมันมากกกกกก ชนิด5 ถึง 7 กม/ลิตร เป็นประจำ ติดๆเผลอๆเหลือ 4   กับอีกเรื่องคือวงเลี้ยวกว้าง พวงมาลัยเบาไปหน่อย ที่เหลือโอเคครับ ศูนย์ที่ผมเข้าบริการจัดส่าดีครับ เอาใจใส่ แต่อะไหล่ช้าตามสไตล์ครับ แต่ก็เร็วที่สุดเท่าที่เขาทำได้แล้ว

ออฟไลน์ เอก

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2019, 09:09:01 »
นอกเมืองอย่างเดียวขับยาวๆ ขับไม่เกินกฎหมายกำหนด น่าจะได้ 12ถึง 14 กม/ลิตร ครับ

ออฟไลน์ lunacy

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 26, 2019, 09:42:44 »
ตลาดบ้านเรา น่าจะได้อีกเกือบ2-3ปี เพราะพึ่งไมเนอร์เชนจ์ไป
ตลาดเมืองนอกน่าจะทดสอบโฉมใหม่ไปแล้ว

ถามว่ายังน่าใช้ไหม ยังน่าสนอยู่นะครับ ทั้งตัวรถเองและข้อเสนอจากเซลล์

หน้าจอที่ทำได้ประมาณ 11กม./ลิตรครับ ให้แฟนใช้ไปทำงาน วันละ43-45โล (ไปและกลับ)
1ถังได้ประมาณ 640โล (ประมาณนะครับ)

การขับขี่ ไม่รู้จะเทียบกับอะไรดี เพราะขับแค่คันเดียว ก็ได้อยู่ครับ
มีเสียงก็อกแก๊กนิดหน่อยตามแผงประตู ปัจจุบันยังแก้ไม่จบ 55
ยางติดรถเริ่มดังละ ดันลอบ ปัจจุบันวิ่งไป 48,xxx ครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 26, 2019, 10:06:56 »
ถ้าไม่ติดว่าชอบรถที่โปร่งๆ
X-trail​เป็นรถที่ดีมากๆคันหนึ่งเลยครับ

เคยไปเอาของเพื่อนที่เต้นท์มาลองใช้อยู่อาทิตย์นึง
อย่างชอบเลย การขับขี่ดี ตัว 2.0cvt ก็ไม่ซดจนเกินไป
ช่วงล่างสบายๆเลยครับ

แต่ผมติดตรง แนวที่เลยตรงขอบประตูขึ้นไปมันจะหุบเข้าหากัน ไม่โปร่งเท่า crv forester

ถามว่ากลุ่มนี้ ตัวไหนที่ภายในโปร่งสุด ผมให้ forester ครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 28, 2019, 10:04:29 »
ขับดี นั่งสบายอยู่นะ แต่ดูดน้ำมันอยู่ ทดลองขับดูครับ   8)