ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บกระป๋องน้ำมันเครื่อง ป้องกันน้ำมันเครื่องปลอม MOBIL 1  (อ่าน 6426 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ทางเซลที่ขายน้ำมันเครื่องให้ผมแจ้งมานะครับว่ามีน้ำมันเครื่องปลอมระบาด

น้ำมันเครื่องปลอมนี้ไม่ใช่น้ำมันเครื่องเสียหรือใช้ไม่ได้ แต่มันเป็นน้ำมันเครื่องเกรดธรรมดาหรือกึ่งสังเคราะห์ยีห้ออะไรไม่รู้เอามาใส่ในกระป๋อง MOBIL 1

ใช้ได้ รถไม่เสีย แต่เสียตังไม่ได้ของที่ซื้อ

ใครที่ถ่ายรุ่นนี้อยู่ ขอกระป๋องทุกครั้งครับ เก็บไว้ เพราะพวกที่เขาจับได้ คือเอากระป๋องเก่าจากร้านถ่ายน้ำมันเครื่องไปบรรจุใหม่ MOBIL 1 กระป๋องไม่ได้ผลิตบ้านเรา เลยปลอมยากหน่อย และที่น่ากลัวคือ ขายไปเยอะมากครับ

หรือถ้าไม่อยากเก็บ ทำให้กระป๋องใช้ไม่ได้ไปเลยก็ได้ครับ

ช่วย ๆ กันครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
เคยดูข่าวที่เขาจับกันได้อ่ะครับ เป็นโกดังเลย ที่สำคัญโคตรเนียนด้วยครับ

น่ากลัวจริงๆ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ raulowen

• Sr. Member
ซื้อตาม ห้าง Lotus พอน่าเชื่อถือหรือเปล่า :'(

jaesz

ซื้อตาม ห้าง Lotus พอน่าเชื่อถือหรือเปล่า :'(

ถ้าห้างเชื่อไม่ได้ ผมก็ไม่รู้จะหาที่ไหนเหมือนกัน

ซื้อจากร้านที่มีตัวตน เป็นเรื่องเป็นราว ไม่มั่นใจโทรข้างกระป๋อง เก็บน้ำมันตัวอย่างไว้

keanetona

ถ้าห้างเชื่อไม่ได้ ผมก็ไม่รู้จะหาที่ไหนเหมือนกัน

ซื้อจากร้านที่มีตัวตน เป็นเรื่องเป็นราว ไม่มั่นใจโทรข้างกระป๋อง เก็บน้ำมันตัวอย่างไว้

ผมมองว่า ห้างสรรพสินค้า หรือ ดิสเคาท์สโตร์ คงไม่ฆ่าตัวตายด้วยการเอาของปลอมมาขายหรอกครับ เพราะสินค้าเขาสั่งมาจากตัวแทนโดยตรง ถึงได้มีอำนาจในการกดราคาและสั่งทำสินค้ารุ่นพิเศษได้ครับ (ถ้าจะเจอปลอมก็ตัวแทนน่ะแหละครับที่อาจแอบยัดไส้ได้) แต่ ร้านค้าเช่าพื้นที่นอกห้าง ผมไม่แน่ใจครับ ส่วนวงเวียน22 หรือย่านเซียงกง มีคนบอกผมว่าเขาไม่ฆ่าตัวตายด้วยการสั่งสินค้าปลอมมาขายหรอกครับ เพราะถ้าเอาของปลอมมาขายรับรองว่าเจ๊งแน่

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
ยี่ห้อ ที่ จขกท บอกก็มีปลอมอ่ะคับ

ยี่ห้อดังๆ โดนกันหมด

ทางที่ดี ซื้อกะร้านประจำ หรือ ตัวแทนจำหน่ายดีกว่าคับ

Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ Larry

• Sr. Member
อ่านอยู่ตั้งนานพึ่งเก็ตครับ เก็บกระป๋องน้ำมันเครื่องไว้ ป้องกันการเอาไปบรรจุน้ำมันใหม่ แฮ่ะๆ