ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องยางติดรถ Altis Hybrid high ครับ  (อ่าน 4443 ครั้ง)

ออฟไลน์ dailioh

• Jr. Member
  • **
สอบถามเรื่องยางติดรถ Altis Hybrid high ครับ
« เมื่อ: กันยายน 28, 2019, 21:24:44 »
พอดีว่าคนรู้จัก 2 ท่านออกตัวนี้มาแล้วยางติดรถท่านนึงได้  Dunlop sp sport max อีกท่านได้ Michelin primary 4 ได้ต่างกันเป็นเรื่องปกติไหมครับ
แล้วถ้าเราจองรถเรามีสิทธิเลือกไหมว่าขอยางติดรถเป็นแบบไหน จากด้านบน กรณีที่จองและรอประกอบ ขอบคุณคำตอบล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
Re: สอบถามเรื่องยางติดรถ Altis Hybrid high ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2019, 21:32:40 »
พอดีว่าคนรู้จัก 2 ท่านออกตัวนี้มาแล้วยางติดรถท่านนึงได้  Dunlop sp sport max อีกท่านได้ Michelin primary 4 ได้ต่างกันเป็นเรื่องปกติไหมครับ
แล้วถ้าเราจองรถเรามีสิทธิเลือกไหมว่าขอยางติดรถเป็นแบบไหน จากด้านบน กรณีที่จองและรอประกอบ ขอบคุณคำตอบล่วงหน้าครับ

:) :) คิดเหมือนผมเลยครับ ว่าเลือกยางได้หรือเปล่า
วันก่อนผม ผมพาแฟนไป test drive hybrid high นี่แหละ
ครับ โอ้ยผมให้แฟนนั่งข้างหลัง เสียงล้อทางซุ้มล้อหลัง
ดังอื้ออึง รำคาญไปหมด ด้านหน้าไม่เท่าไหร่ครับ
แฟนผมหน้างอเลยครับ ถ้าเลือกได้ก็ขอ primacy4 เถอะครับ 555

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องยางติดรถ Altis Hybrid high ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2019, 22:43:27 »
มันแล้วแต่ Lot หรือ แล้วแต่ รุ่นย่อย หรือป่าวครับ

ถ้าอย่าง HONDA เนี่ย ยกตัวอย่าง CR-V 7 ที่นั่ง

เบนซิน ขับสอง (ถูกสุด) ได้ Goodyear
เบนซิน ขับสี่ กับ ดีเซล ขับสอง ได้ Toyo Proxes
ดีเซล ขับสี่ ได้ Michelin Primacy 3ST

แบ่งเกรดยาง ตามราคารถเลย (จำได้ว่า ยุค Civic FD ถ้าพวก S ไม่มี ABS เอา B390 ไป ถ้า S ถุงลม ได้ Michelin MXV8)

ออฟไลน์ dailioh

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2019, 01:41:55 »
Altis Hybrid high รุ่นเดียวกันครับทั้งสองคันแต่ยางคนละตัวตามที่แจ้งข้างต้น =="

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 29, 2019, 06:49:50 »
ยางแต่ละlot เขาประมูลกันครับ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 29, 2019, 06:55:48 »
คันที่ผมไปลองขับเป็น primacy 4

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 29, 2019, 11:23:07 »

:) :) คิดเหมือนผมเลยครับ ว่าเลือกยางได้หรือเปล่า
วันก่อนผม ผมพาแฟนไป test drive hybrid high นี่แหละ
ครับ โอ้ยผมให้แฟนนั่งข้างหลัง เสียงล้อทางซุ้มล้อหลัง
ดังอื้ออึง รำคาญไปหมด ด้านหน้าไม่เท่าไหร่ครับ
แฟนผมหน้างอเลยครับ ถ้าเลือกได้ก็ขอ primacy4 เถอะครับ 555

ผมนั่งเบาะหลัง คันที่ใส่ primacy 4 ก็ดังครับ
ฉะนั้น ยางนุ่มเงียบ คงช่วยเรื่องเสียงได้น้อยมาก

ALTIS รุ่นนี้ซุ้มล้อหลัง เสียงดังจริงๆ
รู้สึกแปลกใจมาก ทั้งๆ ที่ตัวก่อนเก็บเสียงได้ดีพอสมควร

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 29, 2019, 11:23:22 »
แล้วแต่ล็อตครับ

ออฟไลน์ spn

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 29, 2019, 14:22:13 »
ตามนี้เลยครับ เค้าประมูลกัน
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ adiPureII

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 29, 2019, 15:03:08 »

ประมูลรอบนึง สำหรับส่งมอบรถกี่คันหรอครับ หรือเป็นช่วงยาวประมาณกี่เดือน

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 29, 2019, 20:05:54 »

ประมูลรอบนึง สำหรับส่งมอบรถกี่คันหรอครับ หรือเป็นช่วงยาวประมาณกี่เดือน

แล้วแต่กำหนดครับ การประมูลมันชื่อเรียกให้สวยหรู บางที่ก็ล๊อคเจ้า และมีเหตุผลต่างๆนานา ที่มากกว่าเรื่องราคาอย่างเดียว

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 30, 2019, 02:56:09 »
แล้วแต่ช่วงครับ

อย่าง Altis MC17 ผมได้ Dunlop Enasave EC300
แต่ล็อตถัดไปได้ Yoko E70 ซะงั้น

แต่เรื่องเสียงดังนี่ประหลาดครับ รุ่นผมไม่มีอะไรกรุซุ้มล้อหลัง มีแต่พลาสติกครอบท่อรับน้ำมันและพ่นกันสนิมสีดำจากโรงงานก็แค่นั้น
แต่ตัวใหม่มีทั้งสักหลาดและพลาสติกปิดแน่นหนา รวมถึงมีพ่นกันสนิมสีดำจากโรงงานด้วย แต่กลับเงียบสู้รุ่นผมไม่ได้

ออฟไลน์ flat6

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 30, 2019, 05:33:42 »
ยืนยันว่าแล้วแต่ล็อตครับ คันที่ผมไปลอง  dunlop ครับ ลองดูข้างบนอีกท่านไปลองเป็น michelin
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ