ผู้เขียน หัวข้อ: อาการแบบนี้จะเป็นเพราะอะไรได้บ้าง เกี่ยวกับกระปุกพวงมาลัย / ยอยพวงมาลัย หรือไม่  (อ่าน 1706 ครั้ง)

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
มี 2 ข้อสงสัยนะครับ ขอสอบถามผู้รู้หรือผมทราบข้อมูลนะครับ

1.) พอทราบไหมว่าอาการแบบนี้เป็นเพราะอะไร

รถมีอาการเวลาสตารท์รถแล้ว จับพวงมาลัยจะรู้สึกได้ว่าสั่น แต่พอเข้าเกียร์แล้วรถออกตัวอาการสั่นจะหายไป เข้าใจว่าเป็นอาการยางรองแท่นเครื่อง เป็นมา 2 เดือนแล้ว ไม่มีเวลาเข้าศูนย์ และล่าสุดตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วหลังจากปล่อยไว้ยังไม่ได้ไปเข้าศูนย์ เวลารถวิ่งผ่านผิวถนนทั่วไปได้ยินเสียงดังกึกๆบริเวณคอนโซลแถวพวงมาลัย ค่อนข้างมั่นใจว่ามาจากตรงนี้เพราะเอาของอื่นๆออกหมดเพื่อฟังเสียง ไม่ทราบว่าเสียงกึกๆมาจากอะไรได้บ้าง

2.) ในรถยนต์รุ่นใหม่ๆ ยังมีกระปุกพวงมาลัย ยอยพวงมาลัยมั้ยครับ ภาษาอังกฤษมันเรียกว่าอะไร หน้าตาเป็นอย่างไรมีรูปภาพ หรือแบบวาดของรถประกอบไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ @dis@k

• Newbie
  • *
รถรุ่นไหน  ยี่ห้ออะไรครับ

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
น่าจะเป็นชุดต่อจากแร็คเข้ากับชุดปีกหลวม  หรือลูกปืนยอยพวงมาลัยหลวม