ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวเลือกในงบ 2.0-2.4 ล้าน ตามโจทย์เลือกอะไรได้บ้างครับ  (อ่าน 7280 ครั้ง)

PKS8

• บุคคลทั่วไป
รบกวนสมาชิก ช่วยแนะรถให้ด้วยครับ

โจทย์คือ ภรรยาขับ ขับรถค่อนข้างเร็ว 180-200 ขับแข็งมากแล้วครับ

มีวิ่งทางไกลบ้าง แต่ส่วนใหญ่ใช้รับส่งลูก ผมแอบจิ๊กไปขับบ้าง

ต้องการรถที่อัตราเร่งดีมากๆ เก็บเสียงดีพอสมควร ภายในไม่ต้องหรูมาก

ตอนนี้ที่ดูๆอยู่มี

Mini Countryman CooperS (ชอบรูปทรง และหน้าเป็นพิเศษ)

GLA 250 AMG

C220d

ตัวไหนน่าใช้สุดครับ หรือว่ามีตัวอื่นที่น่าไปลองดูมั้ยครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ caton

• Sr. Member
ตัด GLA ทิ้งก่อนเลย หน้าไวเกินไป
C220d ไม่ได้แรงอย่างที่คิด เหมาะกับขับเนิบๆมากกว่า

สรุปผมจิ้ม countryman 5555
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
แนะนำ camry hybrid ครับ
มีเงินเหลือด้วย

ออฟไลน์ โอมายวาโมะชินเดริว

• Hero Member
C300e Avantgard ครับ

ออฟไลน์ AkE

ถ้ารอ 330e ตัวล่างครับ ส่วนลดเดี๋ยวก้มาไม่ก้ถ้า ดีเซลได้ก้ 320d ครับ ถ้าเอาเงินเหลือก้ camry ทั้ง 2.5

& hybrid กับ Accord 1.5t (อันนี้ถ้า Remap อีกดึงยาวนะครับ 555) &hybrid ครับ

แต่ถ้าชอบมินิ ก้คงไม่พ้น เรื่องสมรรถนะก้ไม่น่าใช่ปัญหาครับ

PKS8

ตัด GLA ทิ้งก่อนเลย หน้าไวเกินไป
C220d ไม่ได้แรงอย่างที่คิด เหมาะกับขับเนิบๆมากกว่า

55555 ตัวเลข C220d ดูแรงสุดเลยนะครับ ทำผมงงไปเลย

ลืมใส่โจทย์ไป คือไม่เอา Hybrid ครับ เพราะคันนี้ตั้งใจใช้ยาวๆ 8-10 ปีเลยครับ

ส่วน D Seg ญี่ปุ่นขอตัดไปก่อนครับ ตอนแรกดูไว้แล้ว แต่พอดีได้งบมาเพิ่มครับ ใช้ให้เต็มไปเลยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

C220d ครับ  เพราะจะว่าไปความเร็วสูงๆผมไม่ค่อยใช้อัตราเร่งมากอะไรที่ย่านนั้นนะ ส่วนใหญ่ไหลขึ้นไปแล้วก็ไม่อยากต่อเพิ่มแล้ว เพราะเดี๋ยวก็เบรก
รถผม SUV ล็อคไว้ 185 ยังไล่พวก 320d เล่นบ้างอยู่เลย ไม่ทันก็เถอะ แต่ตามไลน์ได้เพราะเดี๋ยวก็เบรก

ดังนั้นผมว่า C220d สบายครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ caton

55555 ตัวเลข C220d ดูแรงสุดเลยนะครับ ทำผมงงไปเลย

ลืมใส่โจทย์ไป คือไม่เอา Hybrid ครับ เพราะคันนี้ตั้งใจใช้ยาวๆ 8-10 ปีเลยครับ

ส่วน D Seg ญี่ปุ่นขอตัดไปก่อนครับ ตอนแรกดูไว้แล้ว แต่พอดีได้งบมาเพิ่มครับ ใช้ให้เต็มไปเลยครับ

พอต้องการปรี๊ดปร๊าด   เลยมองเครื่องเบนซิลเป็นหลักอ่ะครับ อยากน้อยก็ลากรอบสนุกกว่า
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ muzaa

ในหัวแวบเข้ามาคือ subaru levorg gts-t ราคา 2.349 ก่อนส่วนลดไม่รู้ว่ายังจะมีหรือพอหาได้อยู่บ้างไหมครับ

PKS8

ในหัวแวบเข้ามาคือ subaru levorg gts-t ราคา 2.349 ก่อนส่วนลดไม่รู้ว่ายังจะมีหรือพอหาได้อยู่บ้างไหมครับ

จริงๆ ก่อนหน้านี้ได้ดีลมา 1.89 ครับ สีแดง แต่ย้อนไปดูรีวิวคุณ Jimmy แล้ว 1.6 เทอโบตัวนี้ไม่ได้แรงอะไรเท่าไหร่ แล้วมาตกม้าตายที่การเก็บเสียง ผมตัดออกไปครับ

ออฟไลน์ KxoZ

• Jr. Member
  • **
ได้ลองดู A-class ตัวใหม่รึยังครับ

ออฟไลน์ TunGzl

• Full Member
เข้ามาตกใจ ภรรยาจขกท. ขับดุมาก 180-200

ผมเต็มที่สุด 130-140 ก็กลัวแล้ว T T

ออฟไลน์ solo

พอบอกไม่เอา Hybrid ผมละเสียดายแทน Volvo S60 ที่จะเปิดตัวปลายปีนี้ เพราะรุ่น Momentum อยู่ที่ 2.4 m เครื่อง T8 407 แรงม้าน่าจะถูกใจภรรยา อีกทั้ง Volvo ก็เป็นรถปลอดภัย ผมว่า Volvo มี Warranty 5ปี กับ Maintenance 10ปี น่าจะพอ protect ได้นะครับ

PKS8

ได้ลองดู A-class ตัวใหม่รึยังครับ

A 200 AMG หรือเปล่าครับ คือยังไม่แน่ใจ A กับ Gla ว่าจะขับดีเท่าขับหลังอย่าง C หรือเปล่าครับ

เข้ามาตกใจ ภรรยาจขกท. ขับดุมาก 180-200

ผมเต็มที่สุด 130-140 ก็กลัวแล้ว T T

ถ้ารถดีๆ เก็บเสียงเงียบๆ ขับ 200 สบายมากนะครับ ตอนใช้ E60 E38 ภรรยา(ตอนก่อนแต่ง) ขับ 220 เลยครับ

พอบอกไม่เอา Hybrid ผมละเสียดายแทน Volvo S60 ที่จะเปิดตัวปลายปีนี้ เพราะรุ่น Momentum อยู่ที่ 2.4 m เครื่อง T8 407 แรงม้าน่าจะถูกใจภรรยา อีกทั้ง Volvo ก็เป็นรถปลอดภัย ผมว่า Volvo มี Warranty 5ปี กับ Maintenance 10ปี น่าจะพอ protect ได้นะครับ

Volvo ยอมใจเลยครับ ผมกลัวระบบไฮบริด ค่าซ่อมหลังหมดประกัน และราคาขายต่อที่ผมคิดว่าน่าแย่กว่า มินิ และเบนซ์ เยอะพอสมควร

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ชอบ Cooper S ก็จบกับ Cooper S เลยครับ ตามโจทย์ผมว่าได้เลย

ปล. อย่าขับเร็วมากนะครับ ความเร็วที่บอกมาอันตรายเกินไป พลาดมาเอาคืนไม่ได้นะครับ และที่สำคัญ "ผิดกฏหมาย" ด้วยครับ

ออฟไลน์ SM.

ใช้รับ-ส่งลูก ยังขับขนาดนี้เลยหรอครับ  :-X :-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ flat6

No comment ...
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ tatum0022

C220d แล้วเอาไปใส่โช็คสปริง บิวB16 กับล้อฟ๊อตดีๆ สักชุด และ และเอาเบคร C63 ตรงรุ่นมาใส่ สุดท้าย ทำประกันชีวิตเมียคุฯไว้ด้วยนะครับ ขับเร็วแบบนั้นผมละเสียวแทน
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

PKS8

ขอบคุณทุกท่านครับ คงเหลือแค่ 220d กับ CooperS ล่ะครับ

ออฟไลน์ muzaa

ขอบคุณทุกท่านครับ คงเหลือแค่ 220d กับ CooperS ล่ะครับ

ถ้า 2 choice นี้เป็นผมคงเลือก 220d ครับอย่างน้อยช่วงล่างก็ไม่แข็งแบบno comment แบบ cooper s ครับ บวกกับ 220d ตัวนี้ของ benz น่าจะทนไม้ทนมือและช่างไทยคุ้นเคยดีในระดับนึงครับ

ออฟไลน์ CarameLon

330i ครับ  ตัวที่คุณกล่าวมามันอืดเกินสำหรับคุณ
ว่าแต่วิ่งเส้นไหนเร็วขนาดนั้น ผมจะได้แจ้งเพื่อนให้ไปแอบตั้งด่านดักหน่อยนึง
 8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ KxoZ

• Jr. Member
  • **
330i ครับ  ตัวที่คุณกล่าวมามันอืดเกินสำหรับคุณ
ว่าแต่วิ่งเส้นไหนเร็วขนาดนั้น ผมจะได้แจ้งเพื่อนให้ไปแอบตั้งด่านดักหน่อยนึง
 8)

ตอนแรกก็ว่าจะเชียเหมือนกัน แต่เกินงบไปเยอะอยู่

ออฟไลน์ sedan lover

เกรงว่ารถใน choice จะไม่ตอบโจทย์เท้าภรรยาเจ้าของกระทู้เลยครับ เพราะแต่ละคันที่ยกมา ช่วงใช้งาน 180-200 มันจะตื้อๆทั้งหมดเลยครับ มันจะขึ้นและเร่งช้ามากครับ

ออฟไลน์ simcity

3 คันนี้ขอเลือก Countryman ครับ

ออฟไลน์ XyteBlaster

วิ่งโหดขนาดนี้ เอารถเตี้ย ดีกว่าครับ ผมคิดว่าหากอัด 200 แล้วหักหลบ ยังไงรถสูงมีโอกาสหลุดมากกว่าแน่นอนครับ

เปรียบเทียบรถในคลาส เดียวกันนะครับ

PKS8

ถ้า 2 choice นี้เป็นผมคงเลือก 220d ครับอย่างน้อยช่วงล่างก็ไม่แข็งแบบno comment แบบ cooper s ครับ บวกกับ 220d ตัวนี้ของ benz น่าจะทนไม้ทนมือและช่างไทยคุ้นเคยดีในระดับนึงครับ

เอะ เท่าที่ผมอ่านรีวิว และไปลองมา Countryman ไม่แข็งนะครับ ออกแนวเฟริม มุดสนุกใช้ได้ แต่ C ยังไม่ได้ลองน่าจะนุ่มกว่า ออกแนวสบายหรือเปล่าครับ

PKS8

8)

ตอนแรกก็ว่าจะเชียเหมือนกัน แต่เกินงบไปเยอะอยู่

ระยะทางแต่ล่ะวันค่อนไกลครับ บ้าน โรงเรียน ที่ทำงาน

เริ่มที่แถวๆ เมก้า จบที่บางใหญ่ แล้วบ่ายๆก็ขับกลับครับ ถนนมันค่อนข้างโล่งครับหลายช่วง คือภรรยาผมไม่มุดเน้นทางโล่งๆตรงๆ แล้วซัดยาวครับ ถ้ารถเยอะก็ต่อติวปกติครับ

ออฟไลน์ DriveOnly

8)

ระยะทางแต่ล่ะวันค่อนไกลครับ บ้าน โรงเรียน ที่ทำงาน

เริ่มที่แถวๆ เมก้า จบที่บางใหญ่ แล้วบ่ายๆก็ขับกลับครับ ถนนมันค่อนข้างโล่งครับหลายช่วง คือภรรยาผมไม่มุดเน้นทางโล่งๆตรงๆ แล้วซัดยาวครับ ถ้ารถเยอะก็ต่อติวปกติครับ

เข้าใจความรู้สึกเลยครับ เพราะผมก็เป็นแบบนั้น ขับเร็ว แต่ไม่มุด ไม่จี้ ทางโล่งก็เหยียบ มีรถก็เบาตามสภาพการจราจรกันไป

กลับเข้าโจทย์ คู่นี้ผมเชียร์ c220d ครับ ผมว่ากด โหมด sport+ น่าจะไม่อืดเกินไปสำหรับถนนเมืองไทย

ปล. ผมใช้ c300 blutech คิดว่า ย่านความเร็วนั้นเหลือๆ เลย ครับ

ออฟไลน์ bingoman

ขับเร็วขนาดนั้นผมว่า Mini ครับ ช่วงล่างนิ่งกว่า handling ผมว่าดีกว่าทั้ง C, GLA ไปประมาณ 20% อย่างต่ำ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
CTMเลยครับถ้าชอบอยู่แล้ว