ผู้เขียน หัวข้อ: 💖 All new mazda3 สวยบาดใจดูดีเหลือเกิน ท่านจะซื้อหรือไม่ซื้อ เพราะอะไรครับ?  (อ่าน 12336 ครั้ง)

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
ด้วยที่ตอนนี้ที่บ้านมีรถครบกันอยู่ ความเป็นจริงคงไม่ได้ซื้อถ้าไม่มีใครเกิดว้อนท์ขึ้นมา ส่วนตัวผมพึ่งออกรถ

ใหม่ก้คงไม่ได้ซื้อ 3 ครับ แต่ถ้าให้ผมเลือก c seg คันนึง ถ้าพวกรุ่น 8.5-9.9 แสนผมเลือกไม่ได้อาจจะหลับ

หูหลับตาเอา civic มาแต่งแต่มีเงื่อนไขว่าต้องภายในปีนี้เท่านั้นนะครับ เพราะปีหน้าจะถือว่าใกล้ตกรุ่น

แต่ถ้าเป็นรุ่น Top ทั้งหมด ตัด Altis ก่อนเพราะตัวจริง Look cheap มาก ได้เรื่องประหยัดกับTnga ที่เป็น

ข้อดีนอกนั้นไม่ผ่าน ก้จะเหลือแค่2 รุ่น ถ้าเอาแรงแน่ ขับสนุก อาจจะไม่เกาะเท่า 3 แต่ได้ยางดีๆเข้าไปก้สบายๆ

เอา RS ได้ แต่ผมมี G10 Turbo อยู่แล้ว ถ้าซื้อผมเอา 3 sp ครับ ได้ใหม่ ภายในเนียนกริ้บ ช่วงล่างดีงาม

เครื่องไม่แรงมากแต่ก้ไม่ได้เลวร้าย เอาไปปลดล้อคให้ปลายไหลก้ขับยาวๆดีแล้วครับ ศูนย์ผมไม่กลัวเพราะ

ไม่ใช่รถคันเดียวของบ้านครับ จริงๆผมชอบ RS มากกว่าหน่อยแต่มัน 2 ปีนิดๆก้ตกรุ่นเลยบายดีกว่า

ออฟไลน์ Rut - Lee

• Newbie
  • *
คหสต. ผมซื้อครับ คือ เน้นอารมณ์การขับขี่ ล้วนๆ แต่น่าเสียดาย รุ่นท็อป กับ รองท็อป น่าจะได้ เบาะคู่หน้าไฟฟ้า มาให้ 

ออฟไลน์ Fly to dream

ชอบมากครับ แต่คงไม่ซื้อครับเพราะหลังๆมาผมเจอน้ำท่วมบ่อยและเจอรุ่นน้องมันเสียอยู่รุ่นเดียวเลย เลยคิดว่าไม่เหมาะ

แต่ใจน่ะหา SUV มากกว่า เลยไม่ซื้อกลุ่มเก๋งต่อจากนี้ครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TheZero

• Sr. Member
ภายนอกสวย ภายในหรูเหมือน bm แต่เครื่องยนต์ยังไม่ wow

ออฟไลน์ Carrera

ไปลองนั่งทั้งสองคันแล้ว   ผมรู้สึกว่ารถมันคนละแนวกันเลยครับ   สปอรต์ดิบ กับรถใช้งานนั่งสบาย

ถ้าเอาตามได้ลองนั่ง และขับนิดหน่อย ผมเลือก Altis แบบเลือกไม่ยากครับ

โอเค ความสวยหรูพรีเมี่ยมนี่มาสด้าดีกว่าเห็นๆ แต่ Altis นี่ก็ไม่ได้แย่เลย   และถ้าพูดถึงช่วงล่าง  ผมว่าความเกาะไม่ต่างกันมาก  แต่ความลงตัว ความนุ่มสบาย ความผ่อนคลาย  Altis ดีกว่าครับ 

ในการใช้งานจริง ผมรู้สึกว่า Mazda ช่วงล่างแข็งและภายในรถแคบไป (อาจจะเพราะแนวหลังคาลาด เลยอึดอัดคล้ายๆ chr)​   และเบาะหลังมันแข็ง และแอบตั้งชันนิดๆด้วย  จนรู้สึกว่านั่งไม่สบาย    Legroom นี่ก็ค่อนข้างน้อยถ้าเทียบกับพี่โต (ขนาดผมไปนั่งตัว sedan นะ)​     

น้อยครั้งที่ผมจะกระทืบคันเร่งแบบเต็มเท้า  ถ้าเอาการใช้งานปกติ ช่วงล่างที่นุ่มกว่าของอัลติส กับความประหยัดของไฮบริดนี่  ได้ใช้งานจริงมากกว่าครับ    ;) :)

ความแข็งของช่วงล่างก็ส่วนนึงน่าจะมาจากคานแข็ง  มันมีอาการสะเทือนเล็กๆ  ของรถที่ใช้ช่วงล่างทอชันบีมให้รู้สึกอยู่    ขณะที่อัลติสมันจะนุ่มๆ รูดไปเลย  และรู้สึกคล้ายๆว่าช่วงล่างมันมีระยะ travel  ยืดยุบได้มากกว่า  คิดว่าถ้าทางไกลยาวๆ Altis นั่งแล้วผ่อนคลายเหมือนรถ Segment ใหญ่ๆมากกว่า   ไม่รู้ว่าส่วนนึงอาจจะเพราะยาง altis แก้มหนากว่าด้วยหรือเปล่า  แต่มันก็นุ่มแบบดูดๆพื้นนะ  นุ่มแน่น  นั่งสบาย 

วัยรุ่นเน้นสวย เอามันส์ รถแนวๆ Sport Premium  ก็ mazda แต่ขับสบาย ทางไกลไม่เหนื่อย  นั่งนุ่ม ประหยัดน้ำมันก็ Altis

ไม่ใช่ทุกคนที่จะชอบความสปอรตจ๋าครับ  แต่ผมว่าแบบนี้ก็ดีนะ  รถแต่ละค่ายแนวทางชัดเจนจนเลือกง่ายเลย   :D

จะให้ดีก็มีสองคันครับ  วันสนุก เอา Mazda ออก แต่ขับชิลๆ สบายๆ ก็เอา Altis ออก  ;D ;D

คือถ้าไม่ติดเรื่องความสวยหรูของ Camry (ที่จองไปแล้ว)​ ผมว่า altis นี่รู้สึกน่าใช้กว่าอีก  ในฐานะที่เป็นรถใช้งานประจำวัน  นุ่มแน่น นั่งสบาย  ตัวรถมันรู้สึกกระชับคล่องตัวกว่า Camry แต่พื้นที่ใช้สอยในรถแทบไม่ต่างกัน    :D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2019, 11:37:11 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ CarameLon

ขับเป็นรถคันหลักทุกวัน  อย่าซื้อ
ขับเป็นรถสำรอง รถกลางของบ้าน ใช้วันหยุด ขับไม่ไกล ซื้อเลยสวยมาก
ปล. ขวัญใจลากพ่วง&สไลค์ออนเป็นความจริง
      เรียกมาที3พันบาทอัพ
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ kiwiwi

ตอนวัยรุ่น ผมมีโอกาส​ได้ใช้ lantis v6 ของแฟนครับ
เอาตรงๆ ชอบมากๆ มากกว่ารถ e34 ที่ผมใช้อยู่เสียอีก

เสียดาย ที่ปัจจุบัน ผมไม่ชอบขับรถเตี้ยๆแล้ว แต่แอบๆคิดเหมือนกันว่า ถ้าต้องไปทำธุรกิจที่ต่างจังหวัด ผมอาจเลือก mazda3 ไปทำงานแถวๆนั้นครับ โค้งเยอะ ถนนดี สนุกมาก ><

ออฟไลน์ Seatar

• Full Member
ไม่ซื้อครับ.....เพราะตอนนี้ผมต้องการรถครอบครัวไม่ใช่เก๋งซีดาน...

ออฟไลน์ AkE

ไม่ซื้อครับ เพราะมันไม่ใช่ sky-x นี่สิ และการจัดวางlayoutภายในมันเหมือนตัวเดิมไปหน่อย เลยไม่ค่อยตื่นเต้น แต่โดยรวมก็สวยขึ้นมากจริง ผมโอเคกับศูนย์ mazda แถวบ้านนะ เพราะเครมง่าย แต่หลังๆรถเริ่มเยอะและ
altis ตัวบ้านเราผมก็ไม่ซื้อครับ เพราะดีไซน์ภายนอกมันดูสูงวัยมากสำหรับผม แต่ถ้าเป็นตัว Hatchback แบบที่ญี่ปุ่นมาละก็ผมซื้อแน่นอนครับ เคยเห็นคันจริงแล้วชอบมาก และรับได้กับพื้นที่ห้องโดยสารตอนหลัง
รอปีกว่าๆนะครับ 5555

ออฟไลน์ HHHsung

คหสต. ไม่ซื้อครับ ประสบการณ์จากการเอารถส่งซ่อม ทำให้รู้ว่าสิ่งที่สำคัญที่สุดของรถคือการที่มันวิ่งใช้งานได้ทุกวันโดยไม่มีปัญหาอะไร

maz3 แม้ว่าสเปคดีงามกว่าใคร แต่เรื่องความถึกทน ผมยังเชื่อว่าสู้เจ้าตลาดทั้ง 2 ยี่ห้อไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ Sympho

ตัวรถ ดีงาม ไม่มีอะไรติ

แต่ไม่ซื้อเพราะยี่ห้อ Mazda ครับ

อย่างที่ทราบๆกันนั่นแหละ

ยังหลอนกับ CX-5 อยู่เลย หนีดีเซล มาซื้อเบนซิน ยังมาเจอปั๊มติ๊กอีก ดับตอนอยู่บนดอยคงสนุกเลย

PKS8

• บุคคลทั่วไป
สวยครับ ขับดี แต่ไม่ซื้อครับ ส่วนตัวผมเองยังคงเลือก Civic RS แล้วใส่สตรัทอยู่ครับ ช่วงล่างทำกันได้ แต่เครื่องหายใจเอง จะไปต่อยาก และแพงมากครับ ภายในผมเฉยๆ ไม่ได้ให้ความสำคัญเท่าไหร่

ออฟไลน์ Pegasus7700

Civic สวยกว่า เท่กว่า. แรงกว่า
ช่วงล่างดีกว่า. ไปrsเลย
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ NoBiReacto

ยังไม่ซื้อตอนนี้ครับ แต่อนาคตไม่แน่ เพราะรถมาสด้า ซื้อก่อนเจ็บก่อน ปีต่อๆไปมี MY20XX ออฟชั่นเพิ่มเยอะจนคนซื้อก่อนนี่มือปาดเหงื่อ บวกกับล็อตแรกไม่รู้มีปัญหาอะไรรึเปล่า

ไปลองขับลองนั่งลองสัมผัสแล้ว ผมว่าทุกอย่างดีมากลงตัวสุดๆ แต่ติดอย่างเดียวคือ เสา A ลาดมากเข้าออกรถทีหัวโขกตลอด
กับช่วงล่างผมว่า แข็งเกินไป ขับทางไกลโอเค แต่วิ่งในเมืองผ่านฝาท่อ ผ่านรางรถไฟนี่ปวดตับมาก

ออฟไลน์ Boyja

การจะเลือกซื้อรถสักคัน มีปัจจัยหลายอย่างในการตัดสินใจ ทั้งนี้ขึ้นอยุ่กับตัวบุคคลนั้นๆ เป็นหลัก สำหรับผมเรื่องความสวย หรือ Option เป็นรองครับ ยิ่งได้รู้ ได้เห็นข่าวสารต่างๆ ของค่ายนี้ จริงอยู่ที่ไม่ได้ใช้เอง แต่คงไม่ข้องแวะละครับ แต่ถ้าคิดสะระตะดีแล้ว บวกลบ ผลดี ผลเสีย (ที่อาจจะเกิดขึ้น) ก็ตามใจเรียกร้องเลยครับ (ส่วนตัวถ้าต้องเลือก Segment นี้ ขอจิ้ม New Altis ครับ)  ;)

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ไม่ซื้อครับ ถ้าตัวแพงสุดผมไปจบที่ FK ดีกว่า ผมชอบซน ชอบทำต่อ ชอบรถแรงขับสนุก
FK พืนฐานเครื่องทำต่อได้มากตัวรถก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไร ของแต่งบาน และอีกเหตุผลที่สำคัญ
ที่ผมไม่ซื้อคือทรรศนคติของบริษัทที่มีต่อลูกค้าผมว่าแย่ แย่พอๆกับอีกเจ้าที่เคยคบกันอยู่
แต่ถามว่ามัน 3 จะขายดีไหม บอกได้เลยว่าขายดีแน่นอน
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
สมมติว่าผมกำลังต้องการ C seg อยู่พอดี ผมจะซื้อ 3 ครับ

เพราะผมชอบรถ handling ดี ภายในสวย และสดใหม่

กำลังไม่เป็นปัญหาเพราะผมขับรถไม่เร็วครับ (แต่พริ้วนะ 555)

ถ้าผมซื้อรถบ้านก็หมายถึงว่าไม่ต้องแต่งไม่ต้องโมฯ

ก็จบที่ 3 ซึ่งอาจเป็นตัวที่มีชุดแต่งมาแล้วครับ ผมจะขับเดิม ๆ เลย

ถ้าจะซื้อรถซิ่งมาแต่ง ซื้อ supra ดีกว่าครับ อิอิ

ในชีวิตจริงของผม อาจจะขาย Trailblazer ที่เริ่มเก่าแล้ว

และลดขนาดมาเป็น CX-30 ก็เป็นได้ครับ ซึ่งคล้าย 3 มาก ๆ ครับ

ออฟไลน์ xrp

• Newbie
  • *
ตอนแรกว่าจะซื้อ พอได้ลองขับเปลี่ยนใจทันที ช่วงล่างโคตรแข็งน้องๆเกวียน

ออฟไลน์ Depart

• Jr. Member
  • **
ไม่ซื้อครับ  เพราะไม่ตอบโจทย์ในหลายๆ อย่าง

1. อะไหล่แพง , ค่าแรง service แพง , อะไหล่รอนาน , คิวเช็คระยะรอนาน

2. แคบ  ถ้าจะเน้นการขับขี่ไม่ทำสองที่นั่งไปเลยล่ะ  รถแคบขยายให้กว้างมันทำเพิ่มไม่ได้นะครับ

3. ปัญหาที่เคยมีมาในรุ่นก่อน

4. ผมใช้เหตุผลในการซื้อ  ไม่ใช่อารมณ์ในการซื้อ  ต่อให้สวยแค่ไหน  ถ้าข้อ 1-3 ไม่ตอบโจทย์ก็ไม่เอา

ออฟไลน์ cadherin

mazda เป็นยี่ห้อที่ออกรุ่นปรับอุปกรณ์ทุกปี รอ 2-3 ปี ออปชั่นน่าจะจัดเต็มครับ

ออฟไลน์ Parinya Cha

ไม่ซื้อครับ เพราะช่วงนี้ไม่ไว้วางใจ mazda จริงๆ
ต่อไปถ้าแก้ปัญหาต่างๆ ได้เป็นรูปธรรมชัดเจนแล้ว ก็อาจสอย CX8 นะครับ

ออนไลน์ adiPureII

ตัดความสวยออกก่อนครับ เพราะมันจะดูสวยแค่ปีสองปี ดู mazda 3 ตัวเก่าสิ เด๋วนี้เห็นแล้วเฉยๆมาก

มาด้าน ออฟชั่น
- ไม่มี Cruise All speed ตัวนี้เด็ดมาก ช่วยลดภาระไปได้เยอะ

ราคา
- ค่าแรงแพง อะไหล่แพง ถ้าเทียบกับ Toyota (ยิ่งไปดูในคลับ Toyota buzz ได้คูปองลดอีกครั้งหน้า แถมไม่ล้างรถได้ลดอีก เข้าศูนย์เช็คหมื่นโลเสีย 300 บ้าไปแล้ว)
- ภาษีประจำปีแพงกว่า
- ราคาตัวท็อปเทียบกัน ต่าง 1 แสน
- ค่าน้ำมันต่างกัน น่าจะ กิโลละ 0.50 บาท (เทียบในเมือง น่าจะ 13 km/l กับ 22 km/l ได้)

ผมพ้นช่วงวัยรุ่นแล้ว ไม่ได้มองว่าการขับรถ Mazda 3 จะดูเท่ ดูหล่อ ดูดี ไปกว่า Altis
จึงเน้น ประหยัด เสียเงินน้อย เสียเวลาซ่อมน้อย ยิ่งโต ความรับผิดชอบยิ่งเยอะ ต้องเอาเวลาไปทำอย่างอื่น
เช่น ดูแลกิจการเสริม กลับบ้านไปช่วยงานพ่อแม่ ดูแลพ่อแม่ เป็นต้น

ออฟไลน์ kabutoro

ถ้าคุณภาพศูนย์มันเท่ากับ isuzu ผมซื้อนะ 5555 8)

ออฟไลน์ 3ankok

-ถ้าเป็นตัวล่างรถบ้านๆขับเดิมๆราคาไม่เกินล้าน altis1.8gr vs civic1.8el vs 3 2.0C = เป็นผมเลือก3นะ ศูนย์บริการไม่ได้แย่กว่าเจ้าตลาดราวฟ้ากับเหว  พอรับได้ครับ ศูนย์มันจะดีขึ้นมันต้องขายของให้ได้ก่อน
-ถ้าเป็นตัวท็อปสุดของแต่ละค่าย เลือกcivic rs > 3sp> altis hybrid
2008 city 1.5 (sold)
2010 civic fd 1.8 LPG (sold)
2012 almera 1.2 (sold)
2014 ninja zx10r
2018 mazda2 1.3 my18
2019 civic fc 1.8 mc
2020 pajero sport 2.4 4wd mc

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

คอมเม้นในกระทู้นี้ ทำให้ผมเห็นว่า คนเชียร์ กับ คนซื้อ มันต่างกันจริงๆ

ถ้ามีงบ 1-1.2 ล้าน ซื้ออะไร???

ณ ตอนนี้ เอา Civic FK จบสุด ในทุกเรื่อง หรือ รอ Civic FK MC น่าจะจบแบบสุดๆ

เหตุผล หรือ โจทย์ ของผม ตามนี้
- รูปร่าง หน้าตา แล้วแต่ชอบ
- ความแรง เดิมๆ ต้องได้ ทำต่อได้อีก แบบไม่ยาก
- รถ segment นี้ ต้องมีแต่ง ของแต่งต้องมี มีให้เลือกเยอะๆ ยิ่งชอบ ราคาไม่แพงเวอร์
- ไม่จุกจิ๊ก
- ศูนย์บริการฝากความหวังไว้ได้ในระดับดี->ดีมาก
- ช่วงล่างทำได้ ชอบแบบไหน ทำไปเลย ขนาดรถคันที่บอกช่วงล่างเดิมดีๆ หัวตารางมาจากโรงงาน ผมก็ยังเห็นไปเปลี่ยนโช้ค เปลี่ยนสปริงทำโน่น นี่ นั้นเต็มไปหมด
- อะไหล่ต้องมี ราคาอะไหล่ต้องได้ หาซื้ออะไหล่ง่าย
- ซ่อมง่าย ซ่อมได้ทั่วไป ซ่อมเองได้นิดหน่อยยิ่งดี
- ขายต่อได้ราคา ผมใช้รถ 5-8 ปี ก็ขายซื้อใหม่แล้ว ไม่ใช่คนใช้รถ 10-20 ปี แบบไม่สนใจราคาขายต่อ

ประมาณนี้ ซึ่งโจทย์ แทบไม่เห็นตัวเลือกไหนที่จะไปหา Mazda3 ได้เลย

ออฟไลน์ vantipz

อาจจะได้เห็นคันที่สองจอดคู่กัน รอไมเนอร์เช้นส์ก่อน 5 ประตูสีแดง  :-*

ออฟไลน์ Koolkoe

ซื้อครับ เพราะชอบดีไซน์
สิ่งที่ชอบมากคือ ภายในที่สวย ช่วงล่าง การควบคุมบังคับ เพราะไม่ชอบแต่งรถ เครื่องเสียงที่เพราะ ถ้ามาติดเองน่าจะหลายตัง แถมยังไม่แน่ว่าจะดีไหม
ข้อเสียคือเครื่องไม่แรง ข้อเสียอย่างอื่นรับได้ครับ ไม่ได้เป็นข้อเสียมากมายอะไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2019, 17:17:51 โดย Koolkoe »

ออฟไลน์ Left lane driver

ส่วนตัวผมคงไม่ซื้อ เพราะผมมี 3 โฉมก่อนอยู่แล้ว ถ้าจะซื้อคงรอโฉมถัดไปเลยดีกว่า

แต่ถ้าผมไม่มี 3 โฉมก่อน ก็อาจจะซื้อโฉมใหม่ แต่คงไม่ใช่ ณ ตอนนี้ เพราะอ๊อปชั่นบางอย่างที่ขาดๆเกินๆ อย่างเช่น Stop & Go ก็ไม่มี แล้วไหนจะต้องลุ้นกับ defect ในล๊อตแรกๆอีก ถ้าจะซื้อผมคงรอ minor change นู่นเลยเป็นอย่างเร็ว

แต่ถ้าผมต้องซื้อรถ C-segment ซักคันในวันนี้ คงเลือก Altis Hybrid high
เพราะราคาต่ำกว่า 3 ตัวท๊อป พวกอ๊อปชั่นก็ใกล้เคียงกัน มี stop & go แถมยังได้ความประหยัดจากไฮบริดด้วย
จริงๆถ้ามีตัว Wagon ด้วยนี่จะตัดสินใจเลือกได้ไม่ยากเลย
แต่ก็ยังมีลังเลอยู่บ้างเพราะประสบการณ์การใช้ Altis, Vios โฉมก่อนมา ก็กล้าพูดได้เต็มปากเต็มคำว่ามันไม่ใช่รถที่ปราศจากปัญหา และไม่ใช่ทุกปัญหาที่แก้จบด้วย (Altis นี่ผมใช้แค่ 4 ปีแล้วขายทิ้ง กลายเป็นรถที่อายุสั้นที่สุดในบ้านตั้งแต่เคยใช้รถมา ทั้งๆที่กะใช้เป็นรถสำรอง)
ค่าแรงที่ศูนย์เหรอ? เหอะๆๆ ค่าแรง Toyota แถวบ้านผมเจอแพงกว่า Mazda อีกสองศูนย์ที่อยู่ใกล้ๆกันซะอีก

ส่วน Civic นี่ไปไกลๆเลย ถึงจะเป็น 1.5Turbo ก็เถอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2019, 17:04:24 โดย Left lane driver »

ออฟไลน์ CarameLon

ซื้อมาแล้วไอ้หนุ่มสาวทั้งหลายอย่าเสือกไปตัดแคตไอเสียออกก็แล้วกัน
ในหมู่บ้านมีอยู่คัน สตาร์รถทีลั่นไปห้าบ้าน วอนนาบีรถกระบะดันราง+รถขยะเทศบาล
เหมือนเด็กแว๊นที่ยังไม่โตแต่มีตังหน่อย  ถ้าผ่านมาเห็นกูบอกเมิงดีดีแล้วนะไอ้หนู
ไม่มีใครเชิดชูเมิง ทุกบ้านที่อยู่มาก่อนพวกเมิงย้ายมาอยู่รำคาญเมิง ขยะแขยงเมิงมาก
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ไม่ซื้อครับเพราะ
SKYACTIV G 2.0 กินน้ำมันเกิน  >:( !!!