ผู้เขียน หัวข้อ: จากยอดขาย Accord ที่ชนะ Camry เป็นเพราะออฟชั่นที่จัดมาให้เต็มหรือเปล่า  (อ่าน 8445 ครั้ง)

ออฟไลน์ TeslaX

• Hero Member
อย่างเช่น จอดเข้าซองอัตโนมัติ รวมถึงเบรคให้ด้วยถ้าลืมเหยียบเบรคแบบในคลิป

ออฟไลน์ bbbasty

• Full Member
ชนะหลัก 10 เองครับ เป็นธรรมดา เพราะ accord เปิดทีหลัง ยาวๆ ผมว่า camry กิน จากเครื่องยนต์ที่หลากหลายมากกว่า รวมถึงหลายๆอย่างของตัวรถตอบโจทย์กว่า

ปล. คห ส่วนตัว
04' MB W203 C180 Kom
05' Land Rover Freelander 2.0 TD4
08' MB Vito 2.2 L4
09' MB W204 C200 Kom
10' Toyota Camry HV ACV40 2.4
12' MB W212 E250 CGI
13' Toyota Prius 1.8 Top Grade
16' Proton Preve Premium 1.6 CFE
17' Mazda 2 1.5 XD Sports High Plus L
17' MB C350e AMG Dynamic

ออนไลน์ TunGzl

สงครามยังไม่จบ...อย่ากินหนมครกบนโรงอาหาร!

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
มันชนะเท่านี้ ไม่ถือว่าชนะครับ ยอดมันประมาณๆไล่ๆกันอยู่ อีกอย่าง ไม่แปลกที่แพ้นิดนึง เพราะแอคคอร์ดออกทีหลัง ของที่ได้ก็ดีกว่านิดนึง แต่ถ้ายอดไล่กันแบบนี้ผมถือว่าเท่ากันไม่มีใครแย่กว่าใคร สบายๆ ผลัดกันแซงผลัดกันชนะ เรื่องปกติครับ แต่ถ้าแซงหลักร้อย สองร้อย อันนี้น่าคิดว่าเพราะไรครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
อย่าลืมว่าแอคคอร์ดเพิ่งเปิดตัวนะครับ ในขณะที่แคมรี่เปิดมาปีหนึ่งแล้วหรือเปล่า ชนะหลัก 10 นี่ถือว่าไม่ชนะครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Gordon Freeman

ผมว่าเสมอกันนะ ที่แพ้จริงๆ น่าจะ Teana มากกว่า
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ SM.

ต้องดูกันอีกยาวครับ ตัวเลขไม่ห่างกันมาก บางทีเป็นเรื่องการขนส่ง ส่งมอบ

ออฟไลน์ CarameLon

คือมันจะวนลูปเดิมๆ ...นับรายเดือนพี่โตมีแพ้ครับ
แต่ถ้านับรวมทั้งปี ...ยังไงพี่โตก็แซงทางโค้งครับ
พี่โตถูกจัยสิ่งนี้!  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Carrera

เดาว่าส่วนนึงเพราะคนถอนจอง camry HV ไปออก Accord  เพราะรอรถครับ   ถ้าพ่อผมไม่ถอยจาก HV มาเอา 2.5 ป่านนี้คงยังไม่ได้รถ 

ตอนเดือน สค ตอนนั้นถามว่า จองแล้วได้รถเมื่อไหร่  พอเซลล์แจ้ง ปีหน้า   ผมนี่ถึงกับเซ็ง 

โชว์รูมหลายๆที่ บางทีเอาตัวโชว์ hybrid ออก เอา 2.5 มาแทนก็มี   :( :(

เห็น toyota แจ้งว่ามีปัญหาเรื่องขาดแคลนแบตไฮบริด  ไม่รู้ตอนนี้ยังมีปัญหา จองตอนนี้ขับอีกทีปีหน้าหรือเปล่า 😒😒😒

ออฟไลน์ yourturle

อย่าเอาเฉพาะรุ่นtop มาพูดซิครับ

รุ่นที่ขายดีไม่รู้รุ่นย่อยไหน และเปิดตัวช้ากว่า สดกว่า ใครๆก็ต้องเลือกกินปลาที่สดกว่า อยู่แล้ว

ต้องดูกันยาวๆ

ต่างคนต่างมี FC ไม่แปลกเมื่อเปิดตัวใหม่ ยอดเทมา  8)
One Day.

ออฟไลน์ TCP

• Sr. Member
ตามดูมา 4 ปี  ส่วนมาก Camry ชนะ Accord แต่ไม่มากมาย
ยอดรวมทั้งปีแต่ละปี Accord ตามหลัง Camry ไม่มาก

แต่มาปีนี้ 2019 ... ไม่รู้เกิดอะไรขึ้น ยอดขายที่เห็นจาก HLM นี่แหละ
Camry ชนะ Accord ร่วม 10 เท่า ..
เหตุผลหลักข้อนึง น่าจะเพราะ Camry เปลี่ยนโฉมใหม่ แบบเปลี่ยน Model Change เลย

ออฟไลน์ MisterDante

ทำไมเห็นแอคคอร์ดน้อยมากกกกก
แคมรี่นี่เห็นจนเบื่อเลย

แอคคอร์ดตัวจริงไฟท้ายไม่สยเอาซะเลย

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ทำไมเห็นแอคคอร์ดน้อยมากกกกก
แคมรี่นี่เห็นจนเบื่อเลย

แอคคอร์ดตัวจริงไฟท้ายไม่สยเอาซะเลย

ยอดขายสะสม Camry เยอะกว่าครับ

ออฟไลน์ porasit33

เอาเฉพาะมองภายนอก
จริงๆ Camry ตัวล่าง พอให้ล้อ 16 มา
ไฟเบรกหลอดกลมๆ แถบโครมเมี่ยมหาย
พอเห็นข้างนอกมันเหมือนรถมันเก่าเลย
จะสวยก็ต้องไปตัว 2.5 เลย พอตัวไฮบริด
ดันได้ขอบ 17 มาอีก มันเลยไม่ได้สวยว้าวมากกๆ

ไหนจะรถเช่า รถสนามบิน จริงๆยอดมันน่าจะไปได้มากกว่านี้หน่อยนะครับ
แต่คนมีเงินวัยโตๆหน่อยจาก camry ก็ไปเล่น BMW Benz

กลายเป็นวัย 35-45 ที่มาใช้ D sec ทรง accord เลยดูวัยรุ่นกว่า

ออฟไลน์ ismael

optใช่หรือไม่
ตรงนี้ส่วนตัวผม
ว่าต้องดูในระยะยาวครับ

ออฟไลน์ AkE

Camry ตอนออกแรกๆ มีให้เห็น 1000 กว่าคันนะครับ แต่ Accord ยัง ได้แบบตอนนี้ไม่ถือว่านำแต่อย่างใด

ผมเชื่อว่ายอดยาวๆ camry จะนำครับ G10 จะไม่เหมือน G9 ที่สู้ camry ได้ดีกว่าและ Honda ก้จะไม่ปรับ

อะไรเพราะตัวเลขรถกลุ่มนี้ไม่เยอะมากมาย ใช้ไทยเป็นฐานผลิตส่งแถบนี้กับญี่ปุ่นพอ ปรับอีกทีก้มีแต่ mc

ครับ กลายเป็น G10 จะเป็นรถที่เห็นไม่เยอะในไทยไป

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
Camry ตอนออกแรกๆ มีให้เห็น 1000 กว่าคันนะครับ แต่ Accord ยัง ได้แบบตอนนี้ไม่ถือว่านำแต่อย่างใด

ผมเชื่อว่ายอดยาวๆ camry จะนำครับ G10 จะไม่เหมือน G9 ที่สู้ camry ได้ดีกว่าและ Honda ก้จะไม่ปรับ

อะไรเพราะตัวเลขรถกลุ่มนี้ไม่เยอะมากมาย ใช้ไทยเป็นฐานผลิตส่งแถบนี้กับญี่ปุ่นพอ ปรับอีกทีก้มีแต่ mc

ครับ กลายเป็น G10 จะเป็นรถที่เห็นไม่เยอะในไทยไป

ตอนแรกก็คิดเช่นนั้นครับ ช่วงที่ ACV70 เปิดมา ยอด 1,000 ++ ตลอด แต่พอลองมานั่งนึกดูอีกที

ตอนนั้นคู่แข่งเป็นโมเดลเก่าหมดเลย ถ้ายอด Camry จะพุ่งก็ไม่น่าแปลกอะไร

ออฟไลน์ spn

รอผ่านไปสักพักครับ แต่ละค่ายเค้ามีแฟนคลับใคร แฟนคลับมัน มีแต่คนเล่น D segment จะหนีไปเล่น PPV รถยุโรปมากกว่าสิ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ยอด ณ ตอนนี้ ถือว่าพอๆ กันไม่ต่างกันเท่าไหร่

แต่....ความคาดหวังของบางคน อาจจะมองว่า Camry ใหม่ มากับคำว่า TNGA น่าจะทิ้ง Accord เยอะกว่าที่เป็น

ผมก็เฉยๆ นะ เพราะ 2 คันนี้ บอกเลย อะไรก็ได้ แล้วแต่ชอบ

เรื่องออฟชั่น ตัว TOP ผมว่าพอกัน ตัวรองๆ Camry ได้เยอะด้วยซ้ำนะ

ออฟไลน์ Newhang

ผมว่าเพราะสวยกว่า ดูแล้วรื่นตากว่า

จริงๆในภาพรวม แอคคอดสวยกว่าแคมรี่ทุกรุ่น เทียบรุ่นต่อรุ่น

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
ถ้ายอดรวมหลักพัน ส่วนต่างต้องหลักร้อย

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
พี่แอคนี่ไปวิ่งกันอยู่แถวไหนหนอ​ แทบไม่เห็นเลย​ ชนะแค่​หลักสิบ​ ดห็นแฟนบอยฮอนด้าคุยทับอย่างกับชนะเป็นร้อยคัน
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ DriveOnly

ต้องรอดูยาวๆ แหละครับ ยังเอายอดชนะแค่ไม่กี่เดือนมาวัดไม่ได้ เพราะปกติรถเปิดตัวใหม่ๆ ยอดขายมักจะพุ่ง เพราะคนรอซื้อกันเยอะ ตย เช่น x trail, cx5 ที่ยอดขายแรกๆ ที่เปิดต้ว เปรี้ยงปร้าง พอผ่านไปสักระยะ crv นำโด่งเลย

ออฟไลน์ whoami

เพิ่งเปิดตัวใหม่ ชนะแค่นี้ไม่ถือว่าชนะอ่ะครับ ต้องดูกันยาวๆ

ออฟไลน์ Arnan_td

ตอนแรกเกือบจะออกแล้วครับ ตัว  top hb แต่เจอ 2.5g โคตรสวย ทำไมมันสวยแบบนี้ แต่ option คือ..... สรุปไม่ออก รอ เพราะไปไป honda มีคันนึงพอแล้วเหมือนกัน

ออฟไลน์ karavek

• Jr. Member
  • **
เกมเพิ่งเริ่มเองครับ...  8)

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ส่วนตัวรอดูยาวๆ เพราะไม่รู้จะด่วนสรุปไปทำไมในเมื่อมันยังไม่ชัดเจน คิดเล่นๆคงได้แต่จะจริงจังคงเป็นการไม่ฉลาดที่จะตัดสินตอนนี้อะคับ

ออฟไลน์ Mp4_007

Camry ขายมาจะปีนึงละ accord เพิ่งขายเอง จริงๆ ยอดควรมากกว่า camry เยอะกว่านี้   นี้ยอดต่างกันแค่ 10+  ถือว่าน้อยกว่าที่คิดไว้เยอะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Camryขายมาปีนึงแล้ว Accordพึ่งมา อาจจะแรงช่วงแรกๆครับ

ตอนนี้เริ่มเห็นเยอะแล้วเหมือนกัน

ออฟไลน์ n

ยอดขายแบบนี้เรียกว่าชนะหรือครับ ต้องดูอีกระยะหนึ่งครับ