ผู้เขียน หัวข้อ: รถถ้า เฟือง start เสีย คือขึ้นรถยกอย่างเดียวเลยใช่มั้ยครับ  (อ่าน 2230 ครั้ง)

ออฟไลน์ jew3d

• Newbie
  • *
มีวิธีแก้ เฉพาะหน้ามั้ยครับ พอดีเพื่อนขับ xv ไปเที่ยว (รถแสนกว่าโล) แล้วเฟือง start รูด
คือ มอเตอร์หมุน แล้ว ฟิ้ว...
เผื่อถ้าเป็นบ้าง จะได้ไม่ฝืน เรียกรถยกเลย

ออฟไลน์ คนขับรถ

• Jr. Member
  • **
ถ้าจะต้องเรียกรถยกเข้าศูนย์ใกล้แหล่ครับ

ถ้าเป็นเกีร์ยแมนนวลเข็นสตาร์ทได้ครับ
สมัยก่อนเคยไปเสียแบบนี้ตจว.พอดีไปกัยหลายคนเลยผลัดกันเข็นอยู่หลายครั้งจนได้กลับมาเปลี่ยนอะไหล่ที่กทม.

ออฟไลน์ akewizard

• Hero Member
ยกอย่างเดียวครับ ห้ามเข็น ห้ามลาก

ออฟไลน์ GRB0999

• Jr. Member
  • **
ลองหาวัสดุแข็งๆไปเคาะที่มอเตอร์สตารทครับ อาจเป็นที่เฟืองสตารทไม่เลื่อนลงไป

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

• Hero Member
ถ้ารถเกียร์ธรรมดาเข็นสตาร์ทได้ครับ แต่ถ้าเกียร์ออโต้ก็อวสานครับ ยกอย่างเดียว