ผู้เขียน หัวข้อ: MG ประเทศไทย มีแผนจะเปิดตัวรถเก๋ง model change ช่วงไหนครับ?  (อ่าน 3393 ครั้ง)

ออฟไลน์ cadherin

• Sr. Member
เห็นรถเก๋ง MG รุ่นใหม่ สวยดีครับ
ทั้ง MG6, MG5

เลยสงสัยว่า MG ประเทศไทย จะเอา MG5, MG6 model change มาขายไหมครับ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
MG6 ไม่มาเพราะไม่มีผลิตพวงมาลัยขวาครับ

ส่วน MG5 น่าจะ 2 ปี คือต้องรอ MG5 ที่ไม่ใช่ Roewe i5 rebadge วางจำหน่ายในจีนก่อน หลังจากนั้นบวกไปอีก 1 ปีครับ

ออฟไลน์ cadherin

• Sr. Member
MG6 ไม่มาเพราะไม่มีผลิตพวงมาลัยขวาครับ

ส่วน MG5 น่าจะ 2 ปี คือต้องรอ MG5 ที่ไม่ใช่ Roewe i5 rebadge วางจำหน่ายในจีนก่อน หลังจากนั้นบวกไปอีก 1 ปีครับ

อีกนานเลยนะครับ อาจจะขาย suv เป็นหลัก ก็ได้มั้งเนี่ย

ออฟไลน์ recycleman

ผมอยากให้เอาตัว rx8 มาก่อน เพราะน่าจะตอบโจทย์ความต้องการของตลาดตอนนี้มากกว่า

พวกซีดานผมว่าความนิยมมันเริ่มลดลงเรื่อยๆยิ่งไม่ใช่เจ้าตลาดไปยากครับตอนนี้

ออฟไลน์ SM.

รอไปอีกยาวๆเลยครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Re: MG ประเทศไทย มีแผนจะเปิดตัวรถเก๋ง model change ช่วงไหนครับ?
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2019, 12:51:54 »
ผมว่าตอนนี้ตลาดเก๋งก็เงียบนะครับ
หากนำมาชนกลุ่ม c / b ในไทยนี่เหนื่อยเลย   :-\