ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อยค่ะ ในรถกระบะ ที่ขายในประเทศไทยนี่VIGO ห้องโดยสารใหญ่ที่สุดแล้วใช่ไหมคะ  (อ่าน 14681 ครั้ง)

alzeto

• บุคคลทั่วไป
ไม่ใ่ช่อะไรค่ะ  หนูสงสัย

เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อวันก่อน ตีตั๋วรถ จากโคราช ลงมากรุงเทพ (พอดีจะย้ายเขากรุงค่ะ เลิกงาน แล้วก็ลงเลย)

พอดี ก็แบบ ว่า อยากสูบบุหรี่ ขึ้นมาตะหงิดๆ ก็เลยกะว่าจะไปสูบข้างนอกถนน ก็เลย เดินไปซึ่งมันผ่าน ลานจอดรถที่นั่นค่ะ คนโคราช น่าจะนึกออกนะคะ
แล้วตรงนั้นเป้นที่โล่งมากค่ะ มี กระบะ วีโก้ จอดอยู่คนเดียว  จอดได้แปลกมากค่ะ ฝนก็เริ่มลงเม็ด หนูก็ไปหลบในที่พักผู้โดยสารใหม่

และแล้ว หนูก็ไปเจอ สิ่งมหัสจรรย์เข้าค่ะ

ในวีโก้คันนั้น  ไม่เห็นว่าติดฟิมล์อะไรเลยค่ะ ดูห้องโดยสารโล่งมาก แต่ เบาะคู่หน้า พับเอนไปด้าหลัง 
แต่ที่ น่าสะหรึงกลัวกว่านั้น คือ มี ชาย-หญิง คู่หนึ่ง  กลิ้งไป กลิ้ง มาอยู่ในรถค่ะ  :o  แถม มีทีเด็ด ตรงที่ ผู้หญิง ในรถ มีการผงกหัว อยู่ที่แถวคอนโซลหน้าด้วย (เขาทำอะไรกันคะ??)

เป็น เวลา นานมากเลยค่ะ หมดบุหรี่ไปหลายมวน  สรุปชายหญิงสองคนก็เปิดประตูมาแล้ว ก็ออกจากรถโดยที่ไม่มีอะไรเกิด ขึ้น

จริงๆ พวกเขาทำอะไรกันคะ?? จัดฉากสร้างสถานการณ์อะไรคะ?? หนูไม่รู้ค่ะ  เพราะ ที่สำคัญ ไม่ใช่หนูคนเดียว ที่เห็น ยาม ที่นั่นก็ถามเหมือนกัน แต่หนูห้ามไว้ค่ะ
หนูบอกว่าคงไม่มีอะไร เขาคงอยากคุยกันส่วนตัวมากกว่า

ก็เลยสงสัยค่ะ ว่า ห้องโดยสาร วีโก้นี่ มันกว้าง ที่สุดในระดับเดียวกันใช่ไหมคะ??  อยากจะรู้ ณ จุดๆ นี้ค่ะ

ไอ้ส่วนเรื่องอื่นหนูไม่ถามล่ะค่ะ เดี๋ยว จะมีการชี้โพรงให้กระรอก

ไม่มีมีรูป หรือคลิปนะคะ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
พอถึงเวลา  สถานที่ก็คงไม่ใช่ปัญหา แต่เวลาต่างหาก
阿蘇山

alzeto

พอถึงเวลา  สถานที่ก็คงไม่ใช่ปัญหา แต่เวลาต่างหาก

คุณพี่ขา  หนูอยากรู้เรื่องขนาดห้อง โดยสารเฉยๆค่ะ เวลง เวลา อันนี้ ไม่อยากรู้เท่าไร เดี๋ยว  ออก ปากน้ำเข้าอ่าวไทยแน่ๆค่ะ

แหม่ แต่จับเวลาแล้ว หนูว่า คนขับอึดใช้ได้นะคะ สงสารผู้หญิง ค่ะ หัวไปโขก คอนโซลทำไม ไม่เจ็บหัวแย่หรือคะนั่น ??

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Triton คือรถกระบะ ที่มีขนาดห้องโดยสาร ใหญ่ที่สุดครับ ถ้าเทียบเฉพาะรุ่น 4 ประตู

alzeto

Triton คือรถกระบะ ที่มีขนาดห้องโดยสาร ใหญ่ที่สุดครับ ถ้าเทียบเฉพาะรุ่น 4 ประตู

แล้ว ถ้าในระดับ Cab ด้วยกัน สามตัน ยัง ครองแชมป์ เหมือนเดิมไหมคะคุณจิมมี่

ถ้าในระดับ สี่ประตู หนูเฉยๆค่ะ เพราะ พื่นน่าจะยาว ทำอะไรได้ง่ายกว่า

แต่ นั่นมันกระบะแคป นะคะคุณพี่  แหม เห็นแล้ว SUV หรือว่าแจ๊ส อายเลยนะคะนั่น??

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ JIRATH

2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Fly to dream

แคป น่าจะเป็น NAVARA นะครับ ใหญ่สุด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ nuttapatJazz

แคป น่าจะเป็น NAVARA นะครับ ใหญ่สุด

ผมว่าแคปNAVARA แคบกว่าD-MaxและTritonอีกนะครับ

NAVARAเป็นกระบะแคปรุ่นเดียวผมนั่งด้านหลังไม่ได้อ่ะครับ

ขาติดอย่างมากกก
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
ดีแมกตัวมีแคปสำหรับผมผมว่าเล็กมาก

วีโก้ไม่เคยนั่งตัวแคปเลยน่ะ

ส่วนนาวาร่านี่ เหมือนจะใหญ่ แต่มันยังไงแปลกๆ รู้สึกแคบๆ

ส่วนที่ผมคิดว่าใหญ่จริงอะไรจริง ก็คงเป็นฟอร์ด/มาสด้า มังครับ สำหรับตัวแคป สองประตูนะ

ออฟไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
ดีแมกตัวมีแคปสำหรับผมผมว่าเล็กมาก

วีโก้ไม่เคยนั่งตัวแคปเลยน่ะ

ส่วนนาวาร่านี่ เหมือนจะใหญ่ แต่มันยังไงแปลกๆ รู้สึกแคบๆ

ส่วนที่ผมคิดว่าใหญ่จริงอะไรจริง ก็คงเป็นฟอร์ด/มาสด้า มังครับ สำหรับตัวแคป สองประตูนะ

ผมไม่เคยลองนั่งCab ของTriton นะครับ

แต่ถ้าเทียบกับFord Ranger, Navara, Vigo

ผมให้Vigo ครับ

รูปร่างผมพอๆกับคุณจิมมี่ เข้าไปนั่งในCab ได้สบายๆ เลยครับ

ออฟไลน์ CRO

ผมว่ามันน่าจะพอๆกันหมดนะ เคยนั่งมาเกือบหมด (ขาดแต่ triton ) ดูแล้วก็เท่าๆกันหมด หากถอยเบาะไปจนสุด ก็น่าจะมีพื้นที่พอสมควร แต่ผมว่ามันจะติดเกียร์อะสิ  :P

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
ผมเคยลองนั่งแค่ Triton กับ Vigo ครับ ขนาดของแคปก็พอๆ กันครับ ไม่ต่างกันมาก

ออฟไลน์ devilpharynx

• Full Member
สงสัยมีการกระชับพื้นที่กันภายในรถ แน่ ๆ .....ฉึก ๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่มีหลักฐาน ไม่น่าเชื่อถือ หุ หุ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
new vios ปรับเลื่อนไปหน้าและเอนเบาะให้ขึ้นสุดๆ ห้องโดยสารตอนหลังก็โคตรกว้างเลยครับ อุ๊บบบบบบส์........

555+
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว