ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำอู่ซ่อมช่วงล่างฮอนด้า หน่อยครับ  (อ่าน 5837 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bunyarit344

• Sr. Member
แนะนำอู่ซ่อมช่วงล่างฮอนด้า หน่อยครับ
พอดีเพิ่งได้ civic fb 2.0 มา  รู้สึกช่วงล่างมันกุกกักๆ  กินซ้ายหน่อยๆ 
เลยอยากบูรณะช่วงล่างสักหน่อย  ขอราคาสมเหตุสมผล 
พิกัด ฝั่งธน จรัญ บางบัวทอง  ยิ่งดีคร้าบ 

สอบถามเพิ่มเติมครับ
****อะไหล่ช่วงล่างยี่ห้อ 555 มันโอเคมั้ยครับ 
**** โช๊ค Civic Fb ยี่ห้อไหน รุ่นไหน โอเคๆ มั่งครับ  อยากได้ที่มันหนึบๆ กว่านี้หน่อย เน้นใช้งาน ขับทำงาน ไม่ซิ่งมาก ซับแรงสะเทือนดีๆ ยิ่งดี   
ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
Re: แนะนำอู่ซ่อมช่วงล่างฮอนด้า หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2019, 13:09:25 »
555 (ไม่ได้หัวเราะ) ราคาถุกกว่าเบิกศูนย์ครึ่ง ๆ

ใช้ได้เลยครับ ข้อเสียคืออายุสั้นกว่าของแท้

คุณลองเอาไปลองใช้ก่อนได้ครับ

แต่โช๊ค 4 ต้น ผมอยากให้เบิกศูนย์นะครับ สบายใจดี

ออฟไลน์ redsun

Re: แนะนำอู่ซ่อมช่วงล่างฮอนด้า หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2019, 13:21:10 »
อู่เฮียก่ำ AUTOWAY ครับ แถววัดดงมูลเหล็ก
สาย HONDA เลยครับเครื่องยนต์ ช่วงล่างทำได้หมดครับ
ไปช่วงเช้าๆหน่อยครับคิวเยอะครับ

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2019, 14:20:20 »
เห็นเขาพูดกัน Speedway ลาดปลาเค้า เพิ่งไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง + น้ำมันเกียร์ เกียร์ลื่นกว่าของศูนย์อีก

ออฟไลน์ Bunyarit344

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2019, 14:50:30 »
555 (ไม่ได้หัวเราะ) ราคาถุกกว่าเบิกศูนย์ครึ่ง ๆ

ใช้ได้เลยครับ ข้อเสียคืออายุสั้นกว่าของแท้

คุณลองเอาไปลองใช้ก่อนได้ครับ

แต่โช๊ค 4 ต้น ผมอยากให้เบิกศูนย์นะครับ สบายใจดี

555  โอเคเลยคับ (อันนี้ผมหัวเราะ)   สั้นในที่นี้คือ  ไม่แตกต่างจากของปลอม งี้รึป่าวฮะ 
ส่วนโช๊ค เด๋วจะลองดูครับ 

ขอบคุณคร้าบบบ 

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2019, 22:03:40 »
ช่วงล่างผมไปทำที่บางพลัดศูนย์ล้อ ปัจจุบันเห็นขายโช้ค tein ด้วยนะครับ enduroplus pro
ผมใช้กับ crv หนึบกว่า 0 ไม่กข็งมาก ปรับความแข็งได้