ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความเห็นครับ : อยากได้อะไรจากสยามสแควร์???  (อ่าน 5280 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
อยากทราบความคิดเห็นกันน่ะครับ
ว่า เวลาไปสยามสแควร์แล้ว
สิ่งที่ยังรู้สึกว่าขาดอยู่ หรือว่า เอ๊ะ อยากให้มีจังเลย
แบบนี้น่ะครับ คิดว่าเป็นอะไรได้บ้าง

พอดีทำวิจัยอยู่น่ะครับ
อยากได้ความคิดเห็นจากคนในเว็บนี้เหมือนกันครับ

เป็นฟังก์ชั่นการใช้งาน อย่างเช่น
ห้องสมุด  สวนสาธารณะ หรืออื่นๆๆๆๆเป็นต้นน่ัะครับ

ขอบคุณมากครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถามความเห็นครับ : อยากได้อะไรจากสยามสแควร์???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 15:59:36 »
ลานจอดรถครับ

สยามจอดรถโคตรยาก

Phongrapee

Re: สอบถามความเห็นครับ : อยากได้อะไรจากสยามสแควร์???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 16:33:27 »
อยากให้.....ผู้ประกอบการอย่าได้บ่น เวลาผมไปจับนักเรียนหนีเรียนในสยาม  ;D

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 18:52:42 »
อยากให้.....ผู้ประกอบการอย่าได้บ่น เวลาผมไปจับนักเรียนหนีเรียนในสยาม  ;D

ทำไมต้องจับด้วยครับ? ในเมื่อเขาอยากไปของเขาเอง
ทำตัวแบบนั้นเอง ก็เรื่องของเขา
เขาไม่อยากเรียน เบื่อครู เบื่อโรงเรียน ไปเดินเล่นมั่ง แลกกับเวลาเรียนไม่พอเองเขาก็จะรู้สึกเอง
ในเมื่อทุกคนก็มีเสรีพอ

ส่วนอยากได้อะไรนั้น อยากให้รถไม่ติด อยากให้มีที่จอดรถเยอะๆ และว่างๆ ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ กัสสึ...

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 19:15:28 »
^
^
^
คงเป็นเพราะกลัวชื่อเสียงโรงเรียนจะเสียมั้งคับ
ปลาเน่าตัวเดียว ก็จะพากันเน่าทั้งฝูงหละคับ
ส่วนอยากได้อะไร ก็ขอให้ถนนฝั่งพารากอนมี2เลนอะคับ เพราะเวลารถเมล์จอดรับคนมันชั่งรอนานเหลือเกิน

Phongrapee

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 19:30:56 »
เข้าใจว่าเขาอาจจะเบื่ออะไรหลายๆอย่างในโรงเรียน  แต่นี่เล่นไปทั้งชุดนักเรียน  ที่ประดับด้วยสัญลักษณ์ของโรงเรียนบนหน้าอก

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 19:50:56 »
ที่จอดรถ อีกเสียง ...

รู้สึกเหมือนเริ่มจะออกไปทางปากแม่น้ำ กระทู้นี้  8)

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 19:52:55 »
อยากเจอมินิคอนเสริตของ FFK บ่อยๆครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 21:02:47 »
อยากให้มี รปภ มากกว่านี้หน่อยครับ
ในบริเวณลานจอดรถศูนย์หนังสือจุฬา หรือ ตามจุดต่างๆ
เหตุผลก็คือเรื่องความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สิน(รถ)
เพราะพรรคพวกหลายคน ออกป้ายแดงมา รถเงาฉ่ำๆ โดนพวกมือดีกรีดบ้าง ถุยหมากฝรั่งใส่บ้าง
ขนาดรถผมเก่าๆ ยังโดนซะเป็นรอยเลย

ออฟไลน์ TTL

Re: สอบถามความเห็นครับ : อยากได้อะไรจากสยา
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 21:35:38 »
อยากให้มีที่จอดรถเพิ่มครับ เพราะตรงที่จอดรถบ้างส่วนก็กลายเป็น

ที่ขายของไปแล้วทำให้ตอนนี้รถติดมากแถมที่จอดไม่ึึึ่ค่อยมีอยู่แล้วกับอาการหนักขึนมาอีก ถึงแม้มีตึกสยามกิตต์มารองรับแล้วก็ตาม  ;D

ป.ล.แต่นึกยังไงตัวผมก็ยังนึกไม่ออกนะว่า เขาจะเพิ่มที่จอดตรงไหน???????????

ออฟไลน์ Ohmmypp

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 22:38:03 »
ที่จอดรถครับ  แค่เมื่อก่อนก็หากันจะแย่ แล้วดูตอนนี้  แย่กว่าเดิมมากเลยอ่ะครับ

คือด้วยความที่ไม่ได้ไปสยามมาหลายเดือน แล้วเพิ่งไปเมื่อวาน  โอ่ยย มันจะสร้างที่ขายของอะไรกันนักกันหนาเนี่ย ไม่พอมาขายริมถนนอีก แต่ผมไม่รู้นะว่าทำไมถึงมาอยู่ตรงนั้นได้  ร้านขนมครกสังขยาน่ะ -*-
JC TU #54

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 22:49:40 »
อ้างถึง
ส่วนอยากได้อะไรนั้น อยากให้รถไม่ติด อยากให้มีที่จอดรถเยอะๆ และว่างๆ ด้วยนะครับ

ดูมันจะสวนทางกันนะครับ เพราะยิ่งสร้าง รถก็ยิ่งมามาก ก็ยิ่งติดอีกครับ
สำหรับผมก็อยากให้มีการจัดการความปลอดภัย สงบเรียบร้อยเหมือนท่านอื่นๆแหละครับ แถวนี้อาจดูดีแต่มีโจร

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 12:19:53 »
อยากได้ที่จอดรถเลยครับ
 ;)

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 21:31:57 »
อยากให้รื้อทิ้ง คืนสถานที่มาให้จุฬา ไปสร้างตึกวิจัย หรือตึกเรียนอะไรอื่นๆแทนครับ (ทุกวันนี้ เอาคืนไม่ได้ อธิการโดนขู่ฆ่า)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 23:33:33 »
อยากให้รื้อทิ้ง คืนสถานที่มาให้จุฬา ไปสร้างตึกวิจัย หรือตึกเรียนอะไรอื่นๆแทนครับ (ทุกวันนี้ เอาคืนไม่ได้ อธิการโดนขู่ฆ่า)
จริงหรือเนี่ย น่ากลัวจริงๆครับ แต่เดี๋ยวจุฬาฯก็ไม่รวยหรอก

keanetona

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 00:02:06 »

ผมว่ามีสถานที่นึงที่น่ารื้อทิ้งแล้วทำตึกวิจัยหรือตึกเรียนมากกว่ารื้อสยามสแควร์ทิ้งเสียอีก

(เพิ่งตัดสินคดีเด็กถูกยิงตายไปไม่นานนัก)

ออฟไลน์ Kenvozo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 09:36:10 »
ขอทางเดินกว้าง ๆ เดินสะดวกสบาย มีต้นไม้ ตอกไม้ ร่มรื่น สวยงาม
และถ้าเป็นไปได้ ไม่ต้องมีรถวิ่งเข้ามาเลยก้อจะดีมากครับ ทำให้เหมาะแก่
การเดินเล่นโดยไม่ต้องค่อยระวังรถที่วิ่งไปมาควักไคว่
พูดง่าย ๆ คือ ทำให้เป็นถนนคนเดินทั้งหมดเลย
ส่วนที่จอดรถ ก้อสร้างอาคารจอดรถขึ้นมาทดแทน

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 19:42:42 »

ผมว่ามีสถานที่นึงที่น่ารื้อทิ้งแล้วทำตึกวิจัยหรือตึกเรียนมากกว่ารื้อสยามสแควร์ทิ้งเสียอีก

(เพิ่งตัดสินคดีเด็กถูกยิงตายไปไม่นานนัก)
ที่นั่นด้วยเช่นกันครับ หมดสัญญาแล้ว ไม่ไปซักที ทั้งที่ ย้ายไปอยู่แถว.... (แถวอะไรหว่า ผมลืมแล้วอ่า ที่เขาเสนอกันตอนแรก ที่มันจะใกล้ๆ โรงงาน จะได้ฝึกงาน ดูงานง่ายๆ) ก็ไม่ยอมไป (สงสัยไปแล้วไม่ได้ทำงานอดิเรก ร่วมกับสถาบันเพื่อนรัก) มิเช่นนั้น ที่ตรงนั้น จะเป็น ส่วนของคณะวิทยาศาสตร์ไปแล้ว เอิ๊ก
แต่ว่าจุฬาตอนนี้เปิด จามจุรีสแควร์มา ตอนนี้ก็เงินท่วมเลยครับ จากตอนแรกจะทำแค่เป็นที่จอดรถ ไปๆมาๆกลายเป็นห้าง รวมของกิน รร.สอนภาษา ธนาคาร แย่งลูกค้าที่เป็นนักศึกษาจากพวก มาบุญครองได้โขอยู่ แถมขึ้นจากใต้ดินมาก็เจอเลยอีก
เงินก็เยอะ ทำไมไม่ค่อยทำอะไรช่วยพัฒนาสังคม กับประเทศชาติ เท่าม.อื่นเลยแฮะ - - (ด่า ม.ตัวเอง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 19:46:57 »
อย่าให้เขียนเลยครับ เรื่องมหาวิทยาลัยแห่งนี้ เดี๋ยวจะยาว
เพราะทุกวันนี้ ได้ยินลอยๆ มาว่า เงินก็ไม่ได้เข้าจุฬาฯ เท่าไหร่แล้ว ไม่รู้จริงหรือเปล่า?

เอาเป็นว่า ข้อเสนอของผม

1. ที่จอดรถ ต้องปลอดภัยกว่าที่เป็นอยู่ และมีจำนวนมากกว่านี้
ขณะเดียวกัน ถ้ากลัวรถมาจอดเยอะนัก เก็บค่าที่จอดให้แพงกว่านี้ไปเลย
แต่ อย่าลืม จัดทำสติ๊กเกอร์จอดรถให้ร้านค้า บริหารจัดการให้ดี ด้วยเช่นกัน
2. การรักษาความปลอดภัย ต้องดีกว่านี้ ไม่ใช่จ้างมาทำสากกะเบือ
3. คนดูแล พื้นที่ หนะ อย่างี่เง่า เอาแต่เงินให้มันมากนัก

จบ!

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 22:44:58 »
เงินจากสยามมันก็ไม่ค่อยเข้าจุฬาจริงๆน่ะแหละครับ ว่าแต่พิมพ์ๆมา ยังไม่ได้เสนอบ้างเลย ขอเสนอว่า
อยากให้แถวๆนั้น ย้ายไปที่อื่นซะ ทำให้มันได้บรรยากาศสถานศึกษาหน่อย ที่จอดรถเอาน้อยๆหน่อย จะได้ลดพวกนิสิตชอบขับรถมาอวด ทำให้คนอื่นอิจฉา อยากมีบ้าง ไม่เป็นอันเรียน ทำสภาพแวดล้อมให้มันน่าอยู่ ศูนย์หนังสือจุฬา แทบทุก ม.ในกทม. ต้องมาซื้อหนังสือที่นี่ ขยายมันซะ เพิ่มที่นั่งอ่านไปก็ดี จะได้ไว้เป็นที่นัดพบเพื่อนเก่าได้มั่ง เอิ๊ก เอาไปเป็นที่จอดรถให้คนมา ศูนย์หนังสือ หรือ รพ.สัตว์เล็กดีกว่า รื้อไปทำทาง ให้รถบางประเภท เดินทางสะดวกๆ จะได้แข่งกับทีื่อื่นได้ รพ.สัตว์มีแต่แพทย์ระดับ ท๊อป5ของม. แต่สภาพอย่างนั้น ใครจะแบกหมาแบกแมวมาหาได้ ก็ต้องไปที่อื่น หมาผมก็ตายคาหมอเกษตรไปสองตัวแล้ว เซ็งมาก อยากให้มันเป็นสวรรค์สำหรับผู้ที่ต้องการศึกษาเล่าเรียนอย่างแท้จริง มีที่เที่ยว ที่พักผ่อนพอหอมปากหอมคอ
ไม่ใชที่่ไว้อวดรวย กับดูดเงินคนอย่างเดียว