ผู้เขียน หัวข้อ: Q3 sportback,suv ถ้าดูจากราคา option มีความน่าใช้เพียงไรถ้าเทียบกับคู่แข่ง  (อ่าน 3845 ครั้ง)

ออฟไลน์ tracolimus

• Jr. Member
  • **
สนใจ รุ่นประมาณนี้อยู่ เคยลอง XC40,X1 20d m sport Q2 มาแล้ว  ยังไม่ค่อยชินรถยกสูงเท่าไร รู้สึกโยนๆ ส่วน q2 โยนน้อยคล้ายขับ sedan
ส่วน Q5 รู้สึกคล่องต้วมาก เหมือนขับรถ sedan เลย ขับดีมาก ดีกว่า X3  แต่ภายในจืดๆ option น้อย 
ส่วน Q3 ชอบทั้งภายนอกภายใน ติดเครื่องเล็กไปหน่อย ยังไม่มีให้ลองขับ

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
Audi Thailand ยังเพิ่งเอาตัวพวงมาลัยซ้ายมาโชว์ คงต้องรอรถคันจริงสักพักละครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ krathingdu

• Newbie
  • *
ผมว่า Option ที่มาตรฐานน่าจะให้มามากกว่านี้ อีกนิดน่าจะโอเคกว่านี้เช่น Cruise control

หรือไม่ก็น่าจะให้ลูกค้าเพิ่มเงินเพื่อ Safety Package อื่นๆ แบบ etron

• **
วันนี้ไปดูที่ศูนย์ Audi มาครับ. เชลแจ้งว่ามี cruise control ครับ มีรถทั้ง 2 คัน ในคลิป ที่ศูนย์เลียบทางด่วน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2019, 14:42:48 โดย tracolimus »

ออฟไลน์ krathingdu

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ

พอดีผมดูในโบชัว ในเว็บของ audi Thailand ในนั้นไม่มีระบุ cruise control นะครับ เลยคิดไปเองว่าไม่มี

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
ถ้าดูที่ option คงไม่เท่าเจ้าตลาดแน่ๆครับ ผมว่าคนใช้ Audi คือคนที่ชอบยี่ห้อนี้จริงๆ เพราะถ้าไปเทียบกับ Benz แล้วล่ะก็ Option จะดูด้วยกว่าทันทีเลย

• **
จริงครับ ถ้าเทียบ กับ GLA  option ที่เพิ่มมากกว่า คือ panoramic glass roof ส่วน option อื่นๆ ใกล้เคียงกัน อีกอย่างแรงม้าน้อยกว่ากันเยอะถ้าเทียบกับ GLA250
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2019, 11:26:22 โดย tracolimus »