ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า สีเทานมใหม่ สวยมากไหมในมุมมองท่าน นานๆไป จะดูเชยกว่าสีพื้นฐานอื่นไหมครับ  (อ่าน 23722 ครั้ง)

ออฟไลน์ adiPureII

• Full Member
ช่วงนี้ รู้สึก(เอง) ว่า สีเทานมใหม่ ทั้ง Civic FK RS กับ Mazda 3 ใหม่ จะดูมาแรงมากๆ
แต่ Altis รู้สึกสีกไม่นิยมเท่าไร เลยอยากจะมาถามเพื่อนสมาชิกว่า

- สีเทานม ทั้ง 3 ค่าย เพื่อนๆมองว่าเป็น เฉดสีเดียวกันไหม

- คิดว่า อีกสัก 3ปี 5ปี สีนี้จะดูเด่น หรือดูเชยกว่าสีโซนเซพๆ พวกสีขาว สีเทา

- คิดเห็นอย่างไรกันสีนี้ ชอบหรือไม่ชอบ ออกรถจะเอาสีนี้ไหม

ผมมาลองคิดดู สีนี้ ที่ผ่านมาก็เคยมีมาแล้ว (แม้จะสีไม่เหมือนกัน) แต่ดูแล้ว เป็นสีที่ขายได้น้อยสุด
และพอเห็นตอนนี้ สีเทาฟ้า ดูเป็นสีที่เชยที่สุด

ออฟไลน์ dailioh

• Jr. Member
  • **
Altis ผมมองเป็นแนวๆ เทาฟ้า m3 แนวเทาเข้มๆ  civic อันนี้เห็นแต่ในรูป มองว่าเปนเทา+เงิน  ก็สวยกันคนละแบบนะผมว่า
ส่วนเทียบกะพื้นอื่นเป็นไง...ส่วนตัวผมมองว่าสีมันไม่น่าเบื่อเท่าสีขาว กับ เงิน ละกัน ==" เพราะจะกี่ปีสีขาวก็เยอะที่สุด ขนาดเคยนับเล่นๆว่ารถสวนมา 10 คันเป็นสีไรบ้าง สรุปขาวปาไป 5 นอกนั้นสีอื่นคละไป

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ส่วนตัวไม่ชอบครับ เทาด้านแบบทั่วๆไปดูดีกว่า

ออนไลน์ akewizard

• Hero Member
โลกเราอยู่กับสีขาว เทา ดำ มานานพอสมควรแล้วครับ
นักออกแบบก็พยายามจะฉีกแนวออกไป ใช้สีอื่นๆบ้างเพื่อสร้างจุดเด่นให้รถตัวเอง

คำว่าเชยเนี่ย บางทีสังคมเราก็เรียกร้องหาความเชยเพราะเบื่อความทันสมัยเหมือนกันนะ
อย่างร้านกาแฟสมัยนี้ก็มักจะทำแนวย้อนยุค ย้อนไปยังช่วงปฏิวัติอุตสาหกรรมเมื่อ 2 ร้อยปีก่อนเลยด้วยซ้ำไป

สีเทานม หรือเทาอมน้ำเงิน เอาจริงๆมันคือโทนสีกันสนิมไว้ทาเหล็กเลยล่ะ กับอีกสีคือสีแดงสนิม
พอเอามาใช้กับรถยนต์ผมว่ามันก็สวยดี ดูแปลกแตกต่างจากรถทั่วไป

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
สำหรับผม ใหัออกมาสีอะไรกัอได้ ที่ไม่ใช่ 4 สีโคตรอภิมหานิรันกาลนั่น ผมว่าสวยหมดแหละ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าสีแนวๆนี้นานๆไปมันจะดูหม่นๆ เก่าๆนะ

ออฟไลน์ deertesla

โลกเราอยู่กับสีขาว เทา ดำ มานานพอสมควรแล้วครับ
นักออกแบบก็พยายามจะฉีกแนวออกไป ใช้สีอื่นๆบ้างเพื่อสร้างจุดเด่นให้รถตัวเอง

คำว่าเชยเนี่ย บางทีสังคมเราก็เรียกร้องหาความเชยเพราะเบื่อความทันสมัยเหมือนกันนะ
อย่างร้านกาแฟสมัยนี้ก็มักจะทำแนวย้อนยุค ย้อนไปยังช่วงปฏิวัติอุตสาหกรรมเมื่อ 2 ร้อยปีก่อนเลยด้วยซ้ำไป

สีเทานม หรือเทาอมน้ำเงิน เอาจริงๆมันคือโทนสีกันสนิมไว้ทาเหล็กเลยล่ะ กับอีกสีคือสีแดงสนิม
พอเอามาใช้กับรถยนต์ผมว่ามันก็สวยดี ดูแปลกแตกต่างจากรถทั่วไป
ผมว่าอะไรที่ใช้งานได้ดีในยุคปัจจุบัน+สวย มัดจะย้อนกลับมาไม่ตายไปจากวัฒนธรรมมมนุษย์

สำหรับผม ใหัออกมาสีอะไรกัอได้ ที่ไม่ใช่ 4 สีโคตรอภิมหานิรันกาลนั่น ผมว่าสวยหมดแหละ
ผมว่าขาวเทาดำนี่มาจากงานดีไซนสไตล์ยุคอนาคตมิลเลเนี่ยม+ยุคคลีน มินิมอล  สีเหล่านี้เลยมาครอบงำในวงการยานยนต์

ออฟไลน์ jame894561

นานๆไปดูเก่าแน่ๆ ต้อง strong หนักแน่นรักสีนี้จริงถึงซื้อ ไม่งั้นจะมีย้อนกลับมาคิดว่ากุซื้อสีนี้ไปได้ไงฟะครับ

Turbocharger

ให้เวลาตัดสินครับ ผมว่าสวยและดูไม่น่าเบื่อทั้ง 3 ยี่ห้อเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2019, 06:00:14 โดย FF »

ออฟไลน์ spn

Altis ในเทานมในรูปสวย เห็นคันจริงก็สวย ไม่ได้เด่นมาก ออกแนวสุภาพๆ แต่ไม่ซ้ำจำเจ
Civic FK Mazda3 ในรูปสวยทั้งคู่ ยังไม่มีโอกาสได้เป็นตัวจริง โชว์ตามห้าง โชว์รูม Civic มีแต่สีขาวมุก ดูค่อนข้างน่าเบื่อแล้ว ส่วน Mazda 3 เอาสีแดงมาโชว์ สีแดงนี้สวยอมตะครับ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ AkE

FK & 3 สวยครับ ผมไม่เบื่อนะสีสวยๆแปลกๆ นานๆจะมีสมัยนี้ ก้น่าสนครับ

ออฟไลน์ mr.roadster

• Jr. Member
  • **
polymetalGREY

M A Z D A 3

สวยยาวนานแน่นอนครับ

:)

ออฟไลน์ JF2KPNSX

ออฟไลน์ AboveGod

กลับไปหาบอลเงิน บอลทอง อยู่กันก็มานานนะ

ออฟไลน์ Sit: )

ถ้าดูแล ล้างสะอาด เคลือบ wax สม่ำเสมอ
ไม่ปล่อยให้บุบ ขูดขีด ผมว่าสวยเสมอครับ

รถผมสีทอง ลุงๆแก่ๆ แต่ล้างสะอาด เงาเสมอ
ใครๆก็ทักว่าสวย

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ไม่เชยหรอกครับ เป็นสีที่แต่งรถสวยได้ง่าย ๆ

แค่เติมทริมสีดำ สีแดง ลายคาร์บอน แล้วจะดูสปอร์ต

ถ้าไม่อยากให้ดูสปอร์ต ก็เก็บไว้แบบเดิม ๆ แต่ต้องดูแลเรื่องความเงาครับ

ออฟไลน์ YenChar

อาจจะไม่อมตะเท่าสี ดำ เงิน ขาว

แต่เชื่อเถอะว่ามันสวย ยิ่งดูแลดี ยิ่งสวย ผมว่ามันสวยกว่าสีดำอีก
สีนี้ เหมือนเทาควันบุหรี่ยุคแรกๆ ที่ดีคือ ไม่ล้างก็ดูไม่ออก  ;D

ออฟไลน์ Arnan_td

ชอบชื่อสีจัง เทา นม 555555+

ออฟไลน์ frame@kk

เป็นคนชอบสีเทาอยู่แล้ว ชอบครับสีโทนนี้

ออฟไลน์ Fly to dream

อยู่ที่เบ้าหน้า (รุ่นรถ) ด้วยครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SRY

ส่วนตัวไม่ชอบสีโทนนี้ ครับ บรอนเงิน พวกนี้ก็เหมือนกัน
เห็นแต่รุ่นพ่อๆ ชอบ

Seadog

วันก่อนขับตาม Altis เทาฟ้า สวยใช้ได้เลยครับ

ออฟไลน์ rega

คนงามให้ถามคนรัก

ชอบก็คือชอบ ไม่เชยครับ

มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ EpSilon

ผมว่าสวยทั้งสามรุ่นนะครับ อยู่ที่รุ่นรถด้วย ถ้าเอา Altis ไปใส่สีเดียวกับ Mazda 3 ก็คงไม่เข้า

ออฟไลน์ adiPureII

ไม่เชยหรอกครับ เป็นสีที่แต่งรถสวยได้ง่าย ๆ

แค่เติมทริมสีดำ สีแดง ลายคาร์บอน แล้วจะดูสปอร์ต

ถ้าไม่อยากให้ดูสปอร์ต ก็เก็บไว้แบบเดิม ๆ แต่ต้องดูแลเรื่องความเงาครับ

เห็นด้วยครับ สีเทานม ต้องตัดด้วย trim ดำเงา

อย่าง Altis ตัดด้วยโครเมียมเงิน ดูไม่สวยเด่นเท่าไรเลย

ออฟไลน์ final

สีนี้ใช่ที่เค้าเรียกว่าสีเทาแลมโบปะครับ

ออฟไลน์ Gordon Freeman

Altis สีนี้คันจริงก็สวยอยู่นะครับ Mazda กับ Civic ยังไม่เคยเห็นคันจริง

ผมชอบสีโครเมี่ยมอ่ะ ยี่ห้อไหนจะทำมามั่ง โครเมี่ยมทั้งคันคงไม่มีใครมาเปิดไฟสูงส่องท้าย 555+
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าเป็นแค่แฟชั่นแหละครับ มาแล้วก็ไป ส่วนสีพื้นฐาน ยังไงก็อยู่นานกว่าครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

เอาส่วนตัว ผมเฉยๆ

ถ้าให้เลือกสี

ถ้ารถมีแดง ผมเลือกสีแดงก่อนเลย (เป็นความชอบสีรถส่วนตัว)

ถ้าไม่มีสีแดง มองหาสีน้ำเงิน (ไม่ใช่ฟ้า)

ถ้าไม่มีสีน้ำเงิน มองหาสีเงิน บรอนซ์เงิน ไม่ใช่สีเทา

ถ้าไม่มีสีเงิน ค่อยเอาสีขาว

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
สำหรับผม มันก็สวยนะ

แต่นานไปก็คงเบื่อ
คล้ายสีส้ม  8)