ผู้เขียน หัวข้อ: ล้อแมกสามารถทำสีแบบกากเพชรแบบนี้ได้ไหมครับ?  (อ่าน 3040 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore

อยากเอาล้อลายยอดนิยมมาทำสีให้ไม่เหมือนใคร

และไม่เคยเห็นใครทำมาก่อน

เลยคิดว่ามันทำสีแบบนี้ได้หรือเปล่าครับ?

ลองหาข้อมูลก่อนเข้าไปถามอู่สีครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: ล้อแมกสามารถทำสีแบบกากเพชรแบบนี้ได้ไหมครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2019, 15:35:50 »
ทำได้แน่นอนครับ แต่อู่น่ะถึงรึป่าวแค่นั้นเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

Re: ล้อแมกสามารถทำสีแบบกากเพชรแบบนี้ได้ไหมครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2019, 15:40:19 »
ทำได้แน่นอนครับ แต่อู่น่ะถึงรึป่าวแค่นั้นเลย

เหรอครับ ดีใจจัง

เด๋วผมจะลองถามร้านชื่อดังแถวสรงประภาดูครับ 5555

คือซื้อล้อก๊อปของเฮีย แล้วก็ให้ทำสีด้วยเลยครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2019, 15:47:03 »
เคยเห็น New beetle สีเขียว ใส่ขนตา  ทำล้อสีประกายเพชรอยู่  ::) ::)

ร้าน SMB น่าจะทำได้ครับ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2019, 15:50:56 »
เมื่อนานมาแล้ว เคยเห็นอยู่คันนึง ทำกากเพชร เวลาโดนแดแล้ว มันแว้ปๆออกมานอกล้อเลย

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2019, 16:03:50 »

เหรอครับ ดีใจจัง

เด๋วผมจะลองถามร้านชื่อดังแถวสรงประภาดูครับ 5555

คือซื้อล้อก๊อปของเฮีย แล้วก็ให้ทำสีด้วยเลยครับ

ลองดู YRC แถวๆลำลูกกาดูครับ ซอยข้างโลตัส นี่ก็โอเคนะทำสี และไม่น่าคิวเยอะแบบนั้นด้วย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2019, 16:09:53 »
ขอบคุณ คุณ Weetting และคุณ Fly to dream ที่ชี้เป้าครับ

ผมไม่รู้จัก 2 ร้านนี้ แต่จะลอง Search หาดูครับ

ออฟไลน์ akewizard

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2019, 17:05:08 »
ที่ผมเคยเห็นในคลิปต่างประเทศ มีอยู่เทคนิคนึงน่าสนใจคือใช้วิธี water printing

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2019, 08:08:10 »
เห็นมานานแล้ว แค่ผสมกากเพชร
แต่จะทำแล้วสวยทนหรือเปล่าก็อีกเรื่องครับผม  8)