ผู้เขียน หัวข้อ: 💖 ใครจะซื้อ New city และ ใครจะซื้อ New almera กันครับ เขาเลือกต่างกันที่?  (อ่าน 11611 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jo_Jungko

• Sr. Member
ความคิดส่วนตัวผมนะครับ ยาริส สวิฟ อัลเมร่า มาสด้า 2 พวกนี้ตีตั๋วเด็กหมดครับ ยกเว้น บริโอ้ เพราะที่ญี่ปุ่น ยาริสเป็นเครื่อง 1.5 และเขาเทียบกับ แจ๊ซ ผมเห็นในยูทูป ญี่ปุ่นเทียบช็อตต่อช็อตเลยครับ

ออฟไลน์ nl2br

• Hero Member
    • ร้านค้าออนไลน์
โดยส่วนตัว ผมเลือกฮอนด้านะ หลังจากที่ไปสิงห็ในคลับอัลเมร่า ความจุกจิกเยอะพอสมควรเลย
ยกเว้นแต่ว่าอัลเมร่าจะมี mt ถึงจะเลือกอัลเมร่าครับ

ปล.คงได้เวลาไประเบิด dpf กับ อุด egr แล้วจูนเพิ่มแล้วละ มาสด้า2ของผม!!!
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
รอดูรถจริงทั้งคู่ก่อนครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ off_033

ถ้าจะซื้อรถ segment นี้ผมสนใจ almera  มากกว่า

honda ตอนนี้ออกแบบน่าเบื่อ หน้าตาเหมือนๆกันไปหมด

option ก็กั๊กไว้รุ่นบนๆ  รุ่นล่าง - กลาง คงมีดีที่เครื่องแรงแค่นั้น และราคาคงไม่ถูกสักเท่าไหร่

ออฟไลน์ mamaman

ยังไม่มีใครเห้นหน้าตาอัดมร่าเลย

อ้าว วันนี้เปิดตัวนี่หนา

ออฟไลน์ [J]e[w]

ถ้านับเฉพาะในประเทศไทย จิ้มฮอนด้าแบบไม่ต้องคิดมากครับ  อะไหล่นิสสันหลังๆมาเปราะมาก แถมความรับผิดชอบไม่ต่างจากมาสด้าเลย
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ kabutoro

รถขายดีประจำค่ายนิสสัน ผมว่าน่าจะจัดเต็มพอควร(แต่น่าจะไปลงรุ่นท็อปหมด) แต่ถ้าให้ผมเลือกตอนนี้ถ้าภายในมันยังกว้างขวางเหมือนเดิมผมคงเลือกอัลเมร่า เพราะไม่ใช่ขาซิ่งอยู่แล้ว  :-X :-X

ออฟไลน์ holidayaholic

• Full Member
อยากลอง almera ครับ แต่คิดว่า city ได้เปรียบ ตรงได้เห็นราคา almera ก่อน อาจมีปรับราคาได้ ก่อนเปิดตัว 25 พย นี้

ออฟไลน์ Lammerison

กำลังรอดูครับ

นิสสันจะ วางตำแหน่ง สินค้าไว้ที่เดิม หรือว่า สูงขึ้นกว่าเดิม (แน่นอน ราคา ก็ต้องขึ้นด้วย)

หรือ ฮอนด้าจะ วางตำแหน่งสินค้าไว้ที่เดิม หรือว่า จะต่ำลงมา ??? (ราคาจะลงมั้ย ???? )

น่าติดตามครับ

ความคิดเห็นส่วนตัว

ผมว่านิสสัน คงวางราคาเกาะกับ note ที่ขายอยู่

ส่วนฮอนด้า ผมคิดว่าราคาเดิม เท่ากับ city 1500

ออฟไลน์ Bunyarit344

ในฐานะ ที่เข็ดขยาด กับ อัลเมร่ามา  พังจนเบื่อ พังจนกัดกินเวลาชีวิต  >:(  ขายทิ้งมาจับ ซีวิค มือสอง   
ขอจิ้ม Honda ละกัน  ถึงแม้ว่า ฮอนด้าจะปวดกะบาล กับงานประกอบ การเก็บเสียงก็ตาม 
แต่เป็นปัญหาแค่กวนใจเล็กๆ  มันพอแก้ได้ 
ส่วนนิสสัน นี่ อะไหล่อันไหนไม่ควรเปราะบาง มันเปราะบางเนี่ยสิ  พัดลมหน้าเครื่อง 
ลูกปืน แตกกันสนุกสนาน  เกียร์  คอมแอร์   

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
กลัว city จะมาแบบ big minor change เปลี่ยนเครื่อง ฯลฯ  8)

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
กลัว city จะมาแบบ big minor change เปลี่ยนเครื่อง ฯลฯ  8)
โนวครับ น้องๆ accord เลยครับ เปลี่ยนทั้งคันครับ ไม่ต้องกลัวครับ ถ้าแค่ big mc เค้าไม่ปิดมิดขนาดนี้แน่นอนครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Civic_FD

• Jr. Member
  • **
เชียร์ city แล้วกันครับ
ที่บ้านมี nissan march แอบจุกจิกเบาๆ นิดๆหน่อยๆ รู้สึกอืดกว่า brio อีก
Honda ไม่ค่อยมีอะไรเสีย งานประกอบ ก็ถอดมายัดนั่นนี่ให้เงียบลงเอาครับ

Wave Z

ออฟไลน์ SM.

ผมว่ายอด back order 3 เดือน ขั้นต่ำ ด้วยกันทั้งคู่ ยิ่งช่วงแรกๆ อาจรอนานกว่านั้น

ส่วนตัวผมคงรอดูเปิดตัวอย่างเป็นทางการก่อน ค่อยดูว่าคันไหนน่าสนใจกว่า

ออฟไลน์ tew

ผมเลือก อัลเมร่า  เหตุผลง่ายๆ เพราะผมเป็นผู้ชายครับ

ออฟไลน์ PC CK

หน้สตาแล้วแต่ชอบครับ คู่นี้ผมว่าสวยมั้งคู่

ออฟไลน์ tongtom

• Full Member
ที่บ้านมีอัลฯ 2รุ่น เก่าตัวแรกกับสปอร์คเทค ที่กำลังตกรุ่น... ผมว่า ถ้ารุ่นใหม่ ไม่มีออยฯ เกียร์มาให้นะ ผมไปฮอนด้า ชัวร์ๆ คือ ไม่ได้แก้ปัญหาเก่า ก็ไม่ต้องมาขายให้ผมหรอก  ..ผมยังยอมรับว่า กังวัลที่สุดคือ เกียร์ ทั้งๆที่วิ่งมา 2แสนละ ไม่พัง แต่ที่ไม่พัง อาจจะเพราะตัดสินใจติดออยเกียร์เพิ่มก็ได้นะ แล้วก็เปลี่ยนน้ำมันเกี่ยร์บ่อยๆ