ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูการทดสอบ Euro NCAP ของ Mazda CX-30 กันครับ  (อ่าน 5215 ครั้ง)

Nynewwy_JRW

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ nl2br

• Hero Member
    • ร้านค้าออนไลน์
Re: มาดูการทดสอบ Euro NCAP ของ Mazda CX-30 กันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2019, 07:49:09 »
ขะขะแข็งแกร่ง
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ เต๋า AV

Re: มาดูการทดสอบ Euro NCAP ของ Mazda CX-30 กันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2019, 09:32:09 »
NCAP ยุโรป, อเมริกา มันดูดีนะ
แต่พอมาเอเชีย สงสัยโดนน้ำทะเลกัดเหล็ก
บางรุ่นนี้คนละคันกันเลยทีเดียว

ออฟไลน์ Arnan_td

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2019, 09:43:30 »
ผมเลิกดูของยุโรปเลย พอมาไทยนะ คานหาย เหล็กบาง ถุงลมหด เรดาห์ไม่มี ช่วงล่างเงา ชุดแต่งมีแต่ชื่อ

ไม่รู้จะโทษค่ายรถหรือรถบบภาษีที่ทำให้คนไทยใช้รถราคาแพงแต่ไร้คุณภาพ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2019, 11:20:50 »
ผมเลิกดูของยุโรปเลย พอมาไทยนะ คานหาย เหล็กบาง ถุงลมหด เรดาห์ไม่มี ช่วงล่างเงา ชุดแต่งมีแต่ชื่อ

ไม่รู้จะโทษค่ายรถหรือรถบบภาษีที่ทำให้คนไทยใช้รถราคาแพงแต่ไร้คุณภาพ
เรื่องจริงที่น่าเบื่อ ไม่รู้จะเอาเปรียบคนไทยไปถึงไหน  :(

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2019, 11:23:28 »
เห็นแล้วไม่อยากขับรถเร็วเลยครับ

ออฟไลน์ polwath

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2019, 11:35:31 »
รู้สึกอยากซื้อมาใช้งานมาก ถ้าอยู่ในยุโรปกับสหรัฐฯ นะ เทียบกับค่าภาษี ค่าซ่อมบำรุง และค่าประกันที่แพงกว่าบ้านเรามาก ยังไงก็คุ้มค่ากับชีวิตตัวเองและครอบครัวนะ

เทียบกับบ้านเราก็รับตามสภาพครับ ทำอะไรไม่ได้ เว้นแต่เราจะปรับเปลี่ยนพฤติกรรมและเทรนด์การซื้อรถกดดันผู้ผลิตให้ออกรถคุณภาพมากขึ้น และยอมจ่ายแพงขึ้นเพื่อความปลอดภัย ยังไงก็คุ้ม

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2019, 13:18:02 »

ผมว่าต้องโทษค่ายรถนะครับ เพราะเคยมีโพสต์ที่แจงเกี่ยวกับราคารถแบบต้นทุนจากโรงงาน+ภาษี  เมื่อหักอออกแล้ว กำไรเยอะมาก

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2019, 13:27:44 »
ดูได้อย่างเดียว อย่าคาดหวังว่ามันจะเหมือนบ้านเรานะครับ

ออฟไลน์ akewizard

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2019, 16:33:46 »
ผมว่าไม่ทุกยี่ห้อนะที่จะลดสเปคลงจนอ้างอิง Euro Ncap ไม่ได้

อย่างรถที่ผมใช้อยู่เองก็เคยแกะเปลือกกันชนออกเพื่อซ่อมชิ้นส่วนภายใน ดูโครงเหล็กต่างๆเทียบกับ part no. ของตัวต่างประเทศก็มีครบเหมือนกันหมด
ขาดก็แต่กันชนหลังที่ถูกตัดออก แต่คนส่วนใหญ่ที่รู้เรื่องนี้จะไปขอติดเพิ่มกับศูนย์ (แล้วทำไมไม่ใส่มาตั้งแต่แรก  >:()

กับอีกเรื่องก็คือสเปคเหล็กที่ใช้ที่ไม่รู้เกรดที่แน่ชัดแค่นั้นเอง

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2019, 18:05:17 »
ไทยลุ้นเอาครับว่า เครื่องจะดับก่อนชน..  แซวๆ ครับ