ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วครับ รีวิวเล็กๆแบบทุกซอกทุกมุมของเฟียสต้า อิอิ  (อ่าน 29400 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
นั่งรอลุ้นจนจบ อิอิ  ว้าวๆๆๆๆๆ จองๆๆๆๆ สีขาวท็อป 555 ชอบมากๆ ไม่ผิดหวังเท่าที่อ่านมา อิอิ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ tOntrAnETY

• Full Member
    • tontranety
ตามมาอ่านนะครับ เยี่ยมเลยครับ

ออฟไลน์ Ophion

• Newbie
  • *
เกียร์ DPS6 ประหยัดแน่ครับ ตอนผมขับเทสเคยขับแช่ที่ 120 วิ่งไปจนน้ำมันลดไป 1 ใน 4 กดให้รถมันคำนวณอัตราสิ้นเปลืองออกมาได้ 5.8 ลิตรต่อ 100 กิโลครับ ลองกดเครื่องคิดเลขดูก็ประมาณ 17 กิโล/ลิตรครับ

ออฟไลน์ num_plus

• Newbie
  • *
เซลล์ของน้าโป้งดีมากเลยครับ

ิไม่เหมือนเซลล์ที่ผมจองไป ถ้าไม่โทรไปถามก็จะไม่รู้เลยว่ารถมาแล้ว

เซ็งเซลล์

กระทู้นี้ตั้งไม่นานจำนวนผู้ชมเกิน พันหนึ่งร้อยไปละ ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ raulowen

• Sr. Member
น่าสนใจขึ้นครับ ;D

ออฟไลน์ TurBoZ

• ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
ที่เหยียยบแล้วต้องรอนิดนึงเป็นที่คันเร่งไฟฟ้าคับไม่ใช่เกียร์ ^^'

review สนุกดีครับ :)

ออฟไลน์ Satanic za'

สุดท้ายแล้วครับ เรามาสรุปกันเลยดีกว่า

1.วัสดุภายในรวมๆ ผมให้ 7.5/10 ครับ (ติดไอตรง 3 จุดนั่นแหละ มั๊ยงั้นให้ 8.5 หรือ 9 ไปแล้วเนี่ย 555)
2.ตัวถัง 9/10 ดูท่าทางจะแข็งแรงดีครับ แอบชอบฟอร์ดก็ตรงนี้ล่ะ
3.เสียงปิดประตู ฝากกระโปรงท้าย 9/10 ครับ (บางคนอาจจะบอกว่าเมิงบ้าป่าว มีให้คะแนนเสียงปิดประตูด้วย แต่ผมไปดูรถทุกคัน ผมลองปิดทุกคัน คันที่ผมชอบที่สุด คือ โฟค ออดี้ ครับ)
4.เครื่องเสียง อย่าหาว่าผมเว่อนะ ผมให้ 9.5/10 ผมว่ามันเยี่ยมจริงๆ
5.ของเล่นและออปชั่นในรถ 9/10 ครับ ผมว่าฟอร์ดให้อะไรมาเยอะมาก ทั้งบลูทูช AUX voice control  usb อะไรพวกนี้ ผมว่ามันครบจริงๆ (พ่อผมแอบบ่นเรื่องซิตี้ ไม่มี CD เพราะพ่อผมบ้าเครื่องเสียงมากมาย รถคันเก่าผมเครื่องเสียงดีนะครับ ถึงรถมันจะเก่าก็เถอะ มีทั้ง แอม ซัพ ปรี ครบครับ ที่บ้านพ่อซื้อเครื่องเสียงระดับ hi en ทั้งนั้น แต่ไม่เคยฟังเลย เพราไม่ว่าง 555)
6.ที่นั่งภายใน 8/10 ออกจะแคบไปนิด เหมาะกับคนที่ตัวไม่ใหญ่มากนัก ข้างหลัง นั่ง 3 พอได้ แต่นั่ง 4 คนคงไม่ไหว หัวเหมือนจะไม่ติด แต่ตอนจะออกรถมันติด(นึกภาพตามนะครับ หลังคามันเป็นโค้ง ตรงกลางจะสูง แต่ขอบจะเตี้ย ถ้าโยกหัวไปกระแทกก็โดนเหมือนกันนะ สำหรับคนสูง 180 อะครับ แต่ถ้านั่งปกติ ผมว่าไม่ชนนะครับ) เบาะนิ่มนั่งสบายเบาะผ้าไม่ได้น่าเกลียดอย่างที่คิด
7.เครื่องยนต์ 8/10 วางเครื่องแน่นดีครับ แต่ดูรกไปหน่อย ระโยงระยางไปหมด
8.ความสวยของรถ สำหรับผม ผมให้ 9.5/10 เลยนะ ตอนผมขับรถกลับผมอยุ่ฝั่งไปหนองมน รอกลับรถอยุ่ เห็นคนอื่นวิ่งสวนมาที่เลนอีกฝั่งหนึ่ง สวยมากๆเลยครับ ส่วนนึงเป็นเพราะสี อีกส่วนเป็นเพราะว่าบนถนนยังไม่มี คนนี้ก็เลยดูเด่น อีกส่วนนึงมาจา่กดีไซน์ของตัวมันเองครับ
9.การทำงานของเกียร์ อันนี้ ผมไม่ขอให้คะแนนแล้วกันนะครับ ไม่รุ้จะให้ยังไงเหมือนกัน ถ้าเอาไปเทียบกับ AT ธรรมดา ผมว่ายังไง Ps ก็น่าใช้กว่า แต่ไม่รุ้ถ้าเสียจะเป้นยังไง
10.ความเงียบของห้องโดยสาร + ความเย็นแอร์ 9.0/10 ผมว่าเป้นรถที่เงียบพอสมควรเลยนะครับ
11.เครื่องยนต์ + คันเร่ง 8/10 ผมให้เท่านี้เพราะว่าผมเองไม่คุ้นชินกับการทำงานของเกียร์ออโต้ ยังไงก็ใครมีโอกาสได้ลองก็มาบอกกันด้วยนะครับ
12.เบรค + ช่วงล่าง + พวงมาลัย 8.5/10 ไม่ไดลองอะไีรมาก เอาไปแค่นี้ก่อน 555
13. ศุนย์บริการ 8.5/10 สำหรับศูนย์ชลบุรี ผมให้ 8.5 ครับ การต้อนรับการบริการดีถึงดีมาก เซลล์และผู้จัดการน่ารักมาก(นิสัยนะ 555) แต่ติดที่หน้าศูนย์บริการที่ยังเป็นหลุมเป็นบ่อ และภายในที่ยังขาดมุมน้ำขนม อะไรพวกนี้ นอกนั้น ok หมดครับ
12 โดยรวมทั้งหมดของตัวรถ ผมให้ 8.5 ครับ แต่วันนี้ไม่ได้สังเกตพวกงานประกอบว่ามีงานหยาบตรงไหนบ้างนะครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคน และเวป HLM ที่ให้พื้นที่สำหรับผมที่ได้ไปลองขับรถในฝันของผมมาแล้ว ผมขอกล่าวก่อนนะครับ ว่าทั้งหมดนี้เป็นความเห็นส่วนตัวของผมเท่านั้นนะครับ หากใครไม่เห้นด้วยผมก็ต้องอภัยมา ณ ที่นี้ด้วย และหากใครมีข้อแนะนำ สามารถโพสติชมได้เลยนะครับ

ขอบคุณคร้าบ   ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2010, 23:40:51 โดย gdhsatanic »

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle
อยากได้บ้างอะ แต่ซื้อไทรทันไปแระ มาช้าปายหลายก้าว

ออฟไลน์ tsmart

• Jr. Member
  • **
ไปเที่ยวภูเก็ตมาเห็นวิ่งกันเป็นขบวนเลยครับ น่าจะไม่ต่ำกว่า80-100 ทางโค้งนะ  สวยมากเลย ;D
จริงๆก็รอมานานพอๆกับน้าโป้งเลย แต่พอมาคุยกับที่บ้านจริงจังว่าคงต้องใช้รถขนาดใหญ่หน่อย เผื่อพาที่บ้านไปเที่ยวด้วย +ต้องใช้ตจวอีกนานอยู่
เลยจอง EX  ไปแล้วครับ :'(  แต่ยังไงก็คงหาโอกาสไปtest อีกที เผื่อเชียแฟนซื้อ (แล้วค่อยแย่งขับเอา) 
ปล. projectหน้าอีกซัก7-10ปีคงเป็นexplorer ใหม่ไปเลย ;D

ออฟไลน์ cu2nite

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล และอารมณ์ขันที่สอดแทรกอยู่ทุกบรรทัด
ได้ทั้งความรู้และความบันเทิงครับ ขอปรบมือให้
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ off_033

วันนี้ไปดูเหมือนกัน ที่ลาดพร้าว

แต่ยังไม่ได้ลองขับ  เพราะรถยังไม่ได้ทำประกัน

อ้อนเซลไงก็ไม่ได้  หุหุ

แต่หลวมตัวจองไปละ  55+ ก็มันถูกใจ

วันนี้ไปดูเหมือนกัน ที่ลาดพร้าว

แต่ยังไม่ได้ลองขับ  เพราะรถยังไม่ได้ทำประกัน

อ้อนเซลไงก็ไม่ได้  หุหุ

แต่หลวมตัวจองไปละ  55+ ก็มันถูกใจ

เสร็จไปอีก 1 ราย 555 ตอนเครียดมาก พ่อบอกถ้าเอา ต้องเอาเรนเจอร์ไปเป็นดาวน้องเฟียส  เอ๋า งานเข้า งั้นรออีกดีกว่า

อยากเก็บเธอไว้ทั้ง 2 คัน 555

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ชอบมากตรงที่ มี accessories ของแท้ ครบๆ ด้วย โคม HID เอย อะไรเอย ราคาก็ไม่แพง

http://www.fordfiestaclub.net/forum/index.php/topic,7163.0.html

Fiesta ตอนนี้ ดีทุกอย่าง ยกเว้น หนังสั้น 5 ตอน ชุดนั้น อิอิอิ

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle
ผมว่าน่าซื้อสุด เสียอย่างเดียวไม่มี padle shift

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
เห็นแล้วอยากไปลองดูซะหน่อย

ว่าแต่ใครมีศูนย์ไหนที่นิสัยดีๆ คุยรู้เรื่องแนะนำกันหน่อยก็ดีนะครับ ศูนย์ ford ดีๆเราต้องส่งเสริมให้เค้าได้ครับ

รถดี ศูนย์ไม่ดี ก็จบเห่ครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ NineGap

• ตามใจ !!! ดีกว่าตามใคร
ตามมาให้กำลังใจ น้าโป้ง นะครับ

ขอบคุณมากสำหรับ Mini Review Fiesta อ่านแล้วเพลินดีจริงๆ  ;D
ไอ้เขี้ยวเงิน <== 2013 All New Ford Ranger 2.2 MT DBL XLT Hi-Rider

ออฟไลน์ Ome-WB

• **
อ่านจบแล้ว  ;D

ขอบคุณมากครับสำหรับ review ในครั้งนี้ อ่านเพลินดีครับ ชอบๆ

เมื่อวันเสาร์มีโอกาสขับผ่านไปที่ศูนย์ฟอร์ดชลบุรี ตอนเวลาประมาณเที่ยงๆ ขับเข้าไปยังไม่เห็นรถจอดอยู่
น่าเสียดายมากครับ แต่ได้มาอ่านแบบนี้แล้ว บอกไม่ถูกว่า หายอยาก หรืออยาก มากกว่าเดิม 555+

ปล. ผมก็จอง 4Dr Sport เทาดำ ไปครับ  ;D

ออฟไลน์ saaak

• **
ขอบคุณครับ

เป็นรถที่ถูกใจผมครับ ;D

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
อยากอ่าน review เร็วๆ จัง Fiesta Hatchback vs Sedan ใครคือผู้ชนะที่แท้จริง ผมสนใจตัว sedan อยู่นะ Ford
ยัดของใส่มาเต็มที่เลย ปฎิเสธที่จะไม่สนลำบากมากมาย

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ขอบคุณมากครับสำหรับ Review
เมื่อไหร่รถจะมาถึงเมืองเลยสักที อยากไปดู
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ chai99

รีวิวดีมากๆ ตลกดีด้วย
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Sappe!

ขอบคุณมากครับ

สำหรับรีวิว  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ adobe

รีิวิว อ่านแล้วคิดตามอารมณ์ คนเขียนแอบปลื้มมากๆ เลยนะครับ อารมณ์มันฟ้อง

ดีใจล่วงหน้า กับรถคันใหม่นะครับ

ฝากดู
1. ขอบยางประตู ด้านนอก ด้านใน มีมาด้วยรึเปล่า แต่เห็นแว่บๆ มี
เพราะตัวนี้แหล่ะ เป็นตัวเก็บเสียง รถรุ่นบางยี่ห้อไม่มีนะจะบอกให้

ออฟไลน์ IncarRus

อยากไปลองมั่งจัง

ออฟไลน์ traveller

อ่านเพลินดีครับ เขียนเป็นธรรมชาติจริงใจ
เฟียสต้าสีแดงสวยครับ
ขอแนะนำ ให้ไปลองขับ โปรตอน นีโอ หรือ เจน2
แล้วการให้คะแนนเรื่อง ช่วงล่างกับเบรคของเฟียสต้าจะเปลี่ยนไปครับ
แต่ไม่ต้องเปลี่ยนใจไปซื้อโปรตอนนะครับ เพราะ โปรตอนมีดีแค่ช่วงล่างกับเบรคเท่านั้นเอง
ซื้อเฟียสต้า 1.6 นะ ดีที่สุดแล้วครับ เวลานี้

ออฟไลน์ Satanic za'

ขอบคุณครับ อาจารย์  กะว่าถ้าขับรถเกียร์ออโต้จนคล่องแล้ว ว่าจะไปตระเวนขับทุกยี่ห้อดูเหมือนกันครับ อิอิ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

ไปลองมาแล้วเหมือนกันครับ รู้สึกว่าขับสบายเกิน ดูนุ่มนวลไปหมด เลยยังไม่ค่อยโดนใจ

สงสัยยังรักน้องสองมากกว่า ขับมันกว่าครับ ......  ;D

ออฟไลน์ PREM

ผมไม่ค่อยชอบพลาสติกสีเทาๆ ฟ้าๆ มันทำให้ดูราคาถูก (อย่างน้อยก็ในรูปถ่าย)
แต่ดีไซน์สวยครับ เป็นรถเล็กที่สนใจมาก อยากลองขับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ chai99

วันนี้เพ่งเห็นตัวจริง  สวยครับตัว 5 door
ภายในผมก็ชอบ เบาะหนานุ่มดีครับ
ผมสูง 178 นั่งด้านหน้าสบายครับ หัวยังเหลือที่อีกพอเลย
แต่ด้านหลังผมว่ามันอึดอัดจังแคบๆยังไงก็ไม่รู้