ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการเปลี่ยนสีกลับไปใช้สีเดิมในเล่มทะเบียน  (อ่าน 1989 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rombax

• Full Member
รถผมได้เปลี่ยนฝากระโปรงคาบอน แก้มคาบอน และไปแจ้งเพิ่มสีลงในเล่มทะเบียนที่ขนส่ง (สีตัวรถ - ดำ)

แต่ตอนนี้จะถอดออกใส่ของเดิมๆ ต้องกลับไปแจ้งที่ขนส่งใหม่ไหมครับ ว่าจะเป็นสีตัวรถสีเดียว

ขอบคุณครับ
ถ้ากล้าเดินออกนอกกรอบ ก็จะพบกับชีวิตใหม่

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
ตอนเปลี่ยนไปต้องแจ้ง ตอนเปลี่ยนกลับก็ต้องแจ้งสิครับ ...

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
เอาง่ายไม่ต้องแจ้ง ก็รับความเสี่ยงเอา

เอาตามกฏหมาย "ต้องแจ้ง" ครับ

ออฟไลน์ Tapanan

• Sr. Member
เช่นกันครับ ตอนนี้รถผมขาวล้วน ในเล่มแจ้ง ขาว-ดำ ผมก็ไม่ได้แจ้งกลับ ยังใช้งาน ตรอ. ต่อภาษี ได้ตามปกติ ยังไม่พบปัญหาใดๆ ครับ...
จริงมันก็ควรแจ้งกลับอยู่ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2019, 07:45:40 โดย Tapanan »