ผู้เขียน หัวข้อ: Benz ยกเลิกแผนรถไฟฟ้าในไทย รวมถึง EQ Boost ด้วยไหมครับ  (อ่าน 4183 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ระบบ EQ Boost ที่ใส่มาในรถก่อนนี้
จะถูกยกเลิกด้วยไหมครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ kez

Re: Benz ยกเลิกแผนรถไฟฟ้าในไทย รวมถึง EQ Boost ด้วยไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2019, 14:20:17 »

เลิกรถไฟฟ้า   ไม่ได้เลิก hybrid

ออฟไลน์ AgentMolder

Re: Benz ยกเลิกแผนรถไฟฟ้าในไทย รวมถึง EQ Boost ด้วยไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2019, 14:44:03 »
น่าจะเข้าใจอะรผิดนะครับระหว่าง EV กับ EQ Boots

EQ Boots มันก็คือ Hybrid ชนิดนึงครับ ใช้มอเตอร์เพื่อช่วยปั่นอัตราเร่ง แล้วตั้งชื่อให้เกร๋ๆ

ส่วน EV คือไฟฟ้า 100% มันคนละระบบกันครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2019, 18:14:57 »
EQ Boots ก็ตัวช่วงแรงไม่เกี่ยวอะไรกันฮะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2019, 08:01:14 »
น่าจะเข้าใจอะรผิดนะครับระหว่าง EV กับ EQ Boots

EQ Boots มันก็คือ Hybrid ชนิดนึงครับ ใช้มอเตอร์เพื่อช่วยปั่นอัตราเร่ง แล้วตั้งชื่อให้เกร๋ๆ

ส่วน EV คือไฟฟ้า 100% มันคนละระบบกันครับ

ตามนี้เลยครับ

##############################################

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2019, 14:46:56 »

เลิกรถไฟฟ้า   ไม่ได้เลิก hybrid