ผู้เขียน หัวข้อ: ทางด่วนช่วงรามอินทราถึงวงแหวนตะวันออกมีกล้องจับความเร็วหรือยังครับ  (อ่าน 4265 ครั้ง)

ออฟไลน์ red898

• Full Member
ตามหัวข้อครับ ไม่ทราบว่าทางด่วนส่วนต่อจากรามอินทราไปเชื่อมกาญจนาภิเษกตะวันออก มีกล้องจับความเร็วไหมครับ ทั้งฝั่งขาเข้าขาออก

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ไม่ได้วิ่งเส้นนั้นเลยไม่ทราบเหมือนกันครับ เหมือนกล้องมาใส่สายใหม่หมดช่วงนี้ (สายหมอชิต-กาญจนาฯตะวันตก) ล่าสุดก็ตรงเสาคร่อมที่มีรถไฟฟ้าสายสีม่วงพาดผ่านก่อนถึงโค้งรวมกับทางด่วนศรีรัช ถ่ายจากท้าย พึ่งวางสดๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Y2k

• Newbie
  • *
ไม่น่ามีครับ
ปกติผมขึ้นจากแถว รร.บดินทร์ 1 ไปมอร์เตอร์เวย์ ไม่เคยเจอเลยครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ณ วันนี้ยังครับ ถ้าไม่ขยายทางลงจตุโชติรถต่อกันยาว ๆ
วิ่งเร็วแค่ รามอินทรา-สุขาภิบาล 5
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ mewkuzzo

• Jr. Member
  • **
ขาออกก่อนถึงแถวๆจตุโชติ ช่วงก่อนขึ้นเนิน เหมือนจะเห็นกล้องแบบถ่ายจากด้านหลัง ติดอยู่ฐานเสาป้ายบอกทางหรือไงเนี่ยละ แต่ไม่รู้ทำงานหรือเปล่า เป็นกล่องสี่เหลี่ยมๆอะครับ
(พอดีใช้ทางนั้นบ่อยละมองมันประจำ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2019, 19:26:16 โดย mewkuzzo »

ออฟไลน์ akewizard

ขาออกไปทางวงแหวนช่วงที่ข้ามรามอินทรามา ตรงบริเวณกำลังจะผ่านวัดสิริพงส์จะมีกล้องจับความเร็วอยู่คับ เคยมีคนโดนอยู่พักนึง
ปกติผมวิ่งผ่านตรงนั้นยังไม่เคยโดนคับ แต่ส่วนใหญ่วิ่งกลางคืนไม่รู้เกี่ยวกันรึเปล่า

ออฟไลน์ XyteBlaster

เท่าที่รู้ (เคยโดน) คือตรงหน้า CDC มีทั้ง 2 ฝั่งครับ. ส่วนเลยจากนั้นไปทางวงแหวน ยังไม่เคยโดน. อนุมานได้ว่า น่าจะยังไม่มีครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
เท่าที่รู้ (เคยโดน) คือตรงหน้า CDC มีทั้ง 2 ฝั่งครับ. ส่วนเลยจากนั้นไปทางวงแหวน ยังไม่เคยโดน. อนุมานได้ว่า น่าจะยังไม่มีครับ

เท่าที่ทราบ ก็มีตรงนั้นครับ เป็นเสาขึ้นมาเห็นได้ชัดเลย ส่วนจุดอื่นยังไม่เคยนะ เส้นนี้ผมขับบ่อยๆ ช่วงกลางคืนขับคนเดียวมีเผลอๆเหยียบเกินบ้าง แต่ยังไม่เคยโดนกล้องนะ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ earthskywalker

• Newbie
  • *
กล้องจับความเร็วยังไม่มีครับ แต่จะมีคนมานั่งส่อง ตอนเลยออกจากทางขึ้นด่านรามอินทราอยู่ครับ

ออฟไลน์ flybigbear

ไม่แน่ใจแต่ สายเอเชีย มีทั้งกล้องจับความเร็ว มีทั้งด่านจับความเร็ว ครับ

ออฟไลน์ SM.

เห็นมีเส้นเข้มงวดการเปลี่ยนเลนด้วย ไม่รู้เข้มงวดแค่ไหน

ออฟไลน์ Fly to dream

เห็นมีเส้นเข้มงวดการเปลี่ยนเลนด้วย ไม่รู้เข้มงวดแค่ไหน

มีใบสั่งจริงๆนะครับ เคยเห็นคนอื่นอยู่
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ InBkk

ถ้าเอาจาก ปสก ของแฟนผม ซึ่งบ้านอยู่รามอินทรา เขาบอกว่า เคยโดนแถว CDC กับ Central Eastville แค่นั้น ที่เหลือยังไม่เคยโดน