ผู้เขียน หัวข้อ: ขายรถควรทำเรืองโอนที่เดียวกับทะเบียนรถมั้ยครับ  (อ่าน 2037 ครั้ง)

ออฟไลน์ Doraneko

• Jr. Member
  • **
พอดีผมจะขาย Mazda3 ทะเบียนกรุงเทพ  ให้กับคนรู้จัก  ปกติผมทำงานอยู่ที่ขอนแก่น  ผมควรไปทำเรื่องโอนที่กรุงเทพมั้ยครับ  เห็นว่าถ้าทำคนละที่กับทะเบียนรถจะยุ่งยากเสียเวลากว่า

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: ขายรถควรทำเรืองโอนที่เดียวกับทะเบียนรถมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2019, 18:39:16 »

หาเวลา 1 วัน  โอนที่ขนส่งที่เดียวให้จบไปเลย

ออฟไลน์ Panerai II

• Sr. Member
Re: ขายรถควรทำเรืองโอนที่เดียวกับทะเบียนรถมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2019, 05:40:55 »
สามารถทำเรื่องฝากตรวจรถก่อนโอนที่ขอนแก่น แล้วขนส่งจะออกซองปิดผนึกให้เราไปยื่นโอนที่ กทม ได้ครับโดยที่ไม่ต้องนำรถไปตรวจที่ กทม ครับ

ส่วนฝ่ายไหน (คนซื้อ หรือ คนขาย) จะไปโอนชื่อในเล่มฟ้าที่ กทม ก็ให้อีกฝ่ายเขียนใบมอบอำนาจแนบไปครับ

สามารถสอบถามที่ขนส่งได้เลยครับ เขาแนะนำผมมาแบบนี้ครับ (ที่ขอนแก่นเหมือนกัน)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2019, 12:03:56 »
อีกแบบคือโอนลอยที่ขนส่ง แล้วผู้ซื้อก็ขอป้ายใหม่เป็นทะเบียนขอนแก่นครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2019, 14:26:57 »
ไปทำขนส่ง กทม จบๆ ไปดีกว่าครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2019, 10:16:18 »
ไปทำที่ขนส่ง ไหนก็ได้ ทั่วไปประเทศ

ถ้าจะจบ ก็ต้องไปทั้ง 2 คน ทั้งผู้ซื้อ ผู้ขาย แล้วเตรียมเอกสารให้ครบ ไปจบ 1 วันทำการ