ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามแนวทางติดป้ายประมูลสวยๆหน่อยครับ ทำยังไงกันมั่ง  (อ่าน 4011 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
  คือได้เลขประมูลมา  เป็นเลขตัวเดียว  อยากถามวิธีที่ติดกับตัวรถ ให้ดูหรู ดูแพง แต่ไม่เด่น  (ประมาณ เน้นเรียบหรู ) อยากทราบว่าควรใช้วิธีไหนดีครับ
  1  ไปร้านทำกรอบกันน้ำ 2-3พัน  แต่รู้สึกว่ามันต้องเคลือบป้ายกับอคริลิค (กลัวป้ายเสีย) และต้องติดกาวสามเอ็ม (กลัวหลุด)
  2 ซื้อกรอบสำเร็จรูปในเนตแนวญี่ปุ่น ( ดูเก๋ และถูกดี) และยึดแน่นแน่นอน แต่ไม่กันน้ำจริง
  3 ไม่ใส่กรอบ ยึดน้อตเลย  ป้ายเยินแน่  แต่ดิบไปมั้ย
  4 แบบยาวๆ ยังฮิตอีกมั้ย ตร เพ่งเล็งมั้ยครับ
 5 ใส่กับกรอบแถมจาก บริษัทรถ  ไม่ผิด กม  แน่  แต่เชยไปมั้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2019, 22:20:34 โดย Xyclop »

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
ติดเข้าไปตรงๆ ด้วยกาวสองหน้า ครับ

ดูเรียบ ดูเด่น หรือ เอาชัวร์ จะมีกรอบ แบบไม่มีขอบขาย น่ะครับ

ออฟไลน์ PAN

ติดด้วย 3M vhb ครับ สวยสุดเวิร์คสุด ป้ายเริ่มโดนหินดีดก็ทำป้ายใหม่

ออฟไลน์ Arm

รถผมติดกรอบดำ ของแท้ศูนย์

ส่วนแผ่นป้ายผมใช้ขาวดำ มันดูขลังดีครับ กราฟฟิกมันทำให้เลขไม่เด่น (คหสต.)
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ ichamz

ของผม ใช้กรอบกันน้ำ อะคลิลิก แบบหุ้มพอดีป้าย  แล้วติด 3m ไม่ต้องกลัวหลุดครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ย้ำนะครับว่าความคิดผมคนเดียว
ใส่กรอบกันน้ำเพื่ออะไรทะเบียนรถมันโดนน้ำไม่ได้หรืออย่างไรคำพูดที่แฟนผมถามผมตอนที่ผมทำครั้งแรกและครั้งเดียว
ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมารถทุกคันผมสองหน้า3Mล้วนๆดิบๆดี ยิ่งเดี้ยวนี้มีกรอบแบบไม่มีเฟรมข้างไม่ต้องมาติดกาว2หน้าเองอีก
เลขสวยต้องโชว์อย่าให้มีอะไรมาบังครับ

ออฟไลน์ DriveOnly

มีอะไรบดบังน้อยที่สุด ดีที่สุดครับสำหรับผม ลองดูพวก supercar ติดป้ายดูครับ ผมชอบแนวนั้น
ป้ายไม่ต้องกันน้พหลอกครับ ถ้าล๊อตไหนผลิตมามีปัญหาใส่กรอบยังไงก็ซีด ก็ลอก ส่วนป้ายผมที่ประมูลมาเมื่อ 5 ปีที่แล้ว ยังไม่ซีด ไม่ลอก อะไรเลยครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

คงแล้วแต่ชอบครับ

บางคนชอบใส่กรอบ บางคนชอบไม่ใส่กรอบ

ตัวผมก็ไม่ชอบใส่กรอบ ใช่กาว 2 หน้า 3M แปะเลย

ออนไลน์ chaithawat

หากรอบกันน้ำสวยเรียบๆ คอยเช็ดให้สะอาดๆ ก็เด่นแล้วครับ ของผมประมูลป้ายหมวด ฆ ทำป้ายมาสองสีใส่สลับกันเล่นก็สนุกดีครับ หรือบางทีเปลี่ยนเลขเล่นเรื่อยๆก็สีสันดี

ออฟไลน์ flybigbear

เอาแบบกรอบแถมเชยๆๆๆที่ศูนย์แถมมาให้นี่แหละครับ

หรือ จะใช้กาว2หน้า 3M vhb ก็ได้

ออฟไลน์ CHANOM

ส่วนตัวใช้กรอบที่มากับรถเลยค่ะ

อยากจะเปลี่ยนไปติดเทป 3M เหมือนกัน แต่หาทางถอดกรอบไม่เป็นจริงๆ
กลัวว่ามันเจาะรูมาแล้วด้วย กันชนน่าจะเยินไปแล้วค่ะ ^^”
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ XMSL

กรอบถูกๆหลักร้อยในเวปก็ดูดีแล้วครับ (มันอยู่ที่เลข) แต่กรอบเหล็กแถมจากศูนย์ผมโยนทิ้งก่อนเลย

ออฟไลน์ ichamz

ย้ำนะครับว่าความคิดผมคนเดียว
ใส่กรอบกันน้ำเพื่ออะไรทะเบียนรถมันโดนน้ำไม่ได้หรืออย่างไรคำพูดที่แฟนผมถามผมตอนที่ผมทำครั้งแรกและครั้งเดียว
ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมารถทุกคันผมสองหน้า3Mล้วนๆดิบๆดี ยิ่งเดี้ยวนี้มีกรอบแบบไม่มีเฟรมข้างไม่ต้องมาติดกาว2หน้าเองอีก
เลขสวยต้องโชว์อย่าให้มีอะไรมาบังครับ

ผมใช้แบบนี้ เพราะกรอบป้ายที่แถมมา ตอนปิดฝากระโปรงท้าย มันชอบมีเสียงกระแทก แก๊กๆหน่ะครับ

ออฟไลน์ urangutang

ผมว่าปลือยๆ ไม่ใส่กรอบ+ป้ายพื้นขาว(ไม่มีกราฟฟิค) ดู minimal ดีครับ

less is more