ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามครับ ระหว่าง mini countryman hightrim กับ benz gla 250 เลือกอะไรดีคับ  (อ่าน 3938 ครั้ง)

ออฟไลน์ blank_kuku

• Newbie
  • *
ขอสอบถามครับ
งานมอเตอร์โชว์สิ้นเดือนนี้จะไปดูรถ ตั้งราคาไว้ 2,500,000 บาท จะเลือกรุ่นไหนดีคับ
ระหว่าง mini countryman hightrim กับ benz gla 250 คับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
gla ครับ

สมกับคลาสพรีเมียมกว่าในหลายๆอย่าง

ctm ต้องเทียบกับ q2 ตอนนี้ผมยังมองว่า q2 คุ้มกว่าถ้าไม่นับรูปร่างหน้าตาที่ไม่ไหวจริงๆ

gla ปลายอายุ ส่วนลดน่าจะดีด้วยครับ ถ้าไม่ติดว่าซื้อมาปลายปีหน้าก็ตกรุ่นแล้วนะ

ออฟไลน์ PREM

GLA ใหม่จะเผยโฉม​ตลาดโลก 11 ธ.ค. นี้แล้วนะครับ
แปลว่าเซ็นใบจองในมอเตอร์โชว์​เสร็จได้รถตกรุ่นทันที
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
mini ผมชอบแต่ clubman ตัวอื่นผมไม่ชอบเลย

ซึ่งมองว่าเป็นรถที่ขับได้ทุกวัย เข้ากันได้กับคนทุกบุคลิก

ออฟไลน์ Sit: )

ถ้าไม่เกี่ยงรุ่นรอง ยังมี cooper s ไม่ high trim 2.2 ล ต่อราคาได้อีก ฝากไว้พิจารณา

ผมเคยเล็งๆ ไม่เอา high trim เพราะล้อ 19

ออนไลน์ kimmeng21

ผมเคยตั้งกระทู้ถามเรื่อง ctm Hightrim กับ gla250 และ x1 อยู่ครับ

สุดท้ายคำตอบไปที่ ctm hightrim เพราะเรื่องขนาดใหญ่กว่า พร้อม msi

แล้ว ctm ได้ลำโพง Harman Kardon ซึ่ง x1 ไม่มี พอจะจอง ctm

เซลล์บอก แดงหลังคาดำ ไม่มี มีแต่สีแดงหลังคาขาว ต้องรอรถ 4-5 เดือน

เลยกำเงินไว้รอ series 3 ประกอบไทย แทนแล้วครับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ bingoman

CTM ครับ  GLA ผมว่ามันคือ A-Class ยกสูงแบบนั้นเลย คันเล็กอึดอัดมาก

แต่ CTM ผมนั่งเบาะหลัง ยังสบายเลย แถมได้ความเป็ฯ SUV มากกว่า GLA ด้วย

ออฟไลน์ SM.

ลองไปดูรถก่อนดีกว่ามั๊ยครับ ภายในต่างกันจริงๆ GLA ถ้าขับคนเดียว อยู่แต่ข้างหน้า ก็อาจจะ OK อยู่ แต่ถ้ามีคนนั่งหลัง จะดูอึดอัดขึ้นมาทันที

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
gla หรือ x1 แน่นอนครับ ชอบภายใน และรวม ๆ ดูดีพรีเมี่ยมกว่าครับ  8)