ผู้เขียน หัวข้อ: // ถ้าไม่มีอะไรผิดแผน คืนนี้ รีวิว Mazda CX-9 จะคลอดครับ //  (อ่าน 12793 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เหตุผลที่เลือกเข็น CX-9 ออกมาก่อน เพราะ เป็นรีวิว ที่ผม ทดลองปรับวิธีการทำงานบางอย่าง

อยากรู้เหมือนกันว่า ทุกวันนี้ ถ้าจะต้องทำรีวิวแบบ Full Review จริงๆ ที่ไม่ใช่พวก ปั่นให้เสร็จอย่าง
First Impression ทั้งหลาย ผมจะใช้เวลา ให้จบได้เร็วที่สุด แค่ไหน
เพื่อที่จะได้ เอาไปปรับใช้ กับรีวิว Lancer EX ซึ่งจะต้องคลอดกันเสียที
เพราะครบเวลา 1 ปี ตามต้องการ แล้ว เรียบร้อย

จะได้มาดูกันว่า ทำไม รถดีมากๆ ถึงขายไม่ดี เอาเสียเลย มันเป็นเพราะอะไรกัน

ระหว่างนี้ เอา CX-9 ไปอ่านรอเวลาก่อนนะครับ เพราะตอนนี้ เหลือแค่ทำตารางเปรียบเทียบ
และเขียนสรุป แค่นั้นเลย ทุกอย่าง ก็พร้อมเอาขึ้นได้ทันที

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
เสื่อ หมอน ผ้าห่ม พร้อมแล้วครับ นั่งจองแถวหน้าไว้ละ อิอิ  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
แล้วจริงๆ ต้องใช้เวลาแค่ไหนล่ะครับ

อย่าง CX-9 นี่ลงแรง ลงเวลาไปกี่วัน อยากรู้ครับ  ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ nattauta

• Jr. Member
  • **
เที่ยงแล้ว.......
อย่าลืมหาอะไรกินด้วย  เดี๋ยวเป็นลม
ดึก  ๆ จะแวะมาหาค๊าบบ  สู้ๆ

ออฟไลน์ gauygeng

• **
ปูเสื่อ รอครับ

ออฟไลน์ patzahut

รออ่านงับ ถอยมารอแล้ว

ออฟไลน์ CRO

กดๆๆF5 รอ ฮิฮิ

ออฟไลน์ 470127

• Full Member
  • BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
แล้วจริงๆ ต้องใช้เวลาแค่ไหนล่ะครับ

อย่าง CX-9 นี่ลงแรง ลงเวลาไปกี่วัน อยากรู้ครับ  ;D

อยากรู้ว่า hlm ต้องใช้เวลานานแค่ไหนสำหรับ full review แต่ละคนเหมือนกันครับ
คงเหนื่อยน่าดู ไหนจะต้องตรวจพิสูจน์อักษรกันตาลาย ไหนจะต้องเรียบเรียงเนื้อหาให้เป็นลำััดับๆ อ่านง่าย อ่านสนุกอีก

สรุป รออ่านรีวิวครับ แต่ว่า ทุกวันนี้ขับรถไปกลับที่ทำงานทุกวันเช้าเย็นจากสุขุมวิทมาพระราม2 ยังไม่เคยเห็น cx 9 สักกะคันเลยนะ
เคยเจอแต่ cx-7 สีขาว 1 คัน แต่สวยเด่นดีนะครับ ชอบงานออกแบบของ mazda จริงๆ ดู sport กระฉับกระเฉง ไม่อุ้ยอ้าย

ออฟไลน์ patzahut

กทม เห็น CX9 บ่อยเหมือนกันนะ มันจะมาให้เห็นอย่างบังเอิญ เกือบจะทั้งหมดเป็นสีขาว

ออฟไลน์ rob

• **
  • I'm ET
รออ่านทุกรีวิวครับ รอ Ex อยู่ด้วยเหมือนกัน

ออฟไลน์ 2k

ถามอย่างนึงว่าคุณภาพดีพอจะไปเทียบกับเล็กซัส RX ได้ไหมครับ  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

alzeto

• บุคคลทั่วไป
เที่ยงแล้ว.......
อย่าลืมหาอะไรกินด้วย  เดี๋ยวเป็นลม
ดึก  ๆ จะแวะมาหาค๊าบบ  สู้ๆ

ไม่ต้องห่วงพี่เขาหรอกค่ะ   เดี๋ยวเขาเอา ตัวที่สะสม มาใช้งานค่ะ  เหมือนอูฐไงคะ??

คริคริ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ udis

เพื่อที่จะได้ เอาไปปรับใช้ กับรีวิว Lancer EX ซึ่งจะต้องคลอดกันเสียที
เพราะครบเวลา 1 ปี ตามต้องการ แล้ว เรียบร้อย

จะได้มาดูกันว่า ทำไม รถดีมากๆ ถึงขายไม่ดี เอาเสียเลย มันเป็นเพราะอะไรกัน

รออ่านครับ น่าสนุกดีครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ tommemov

• Newbie
  • *
รออ่านด้วยคนครับ  :)

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ขอบคุณครับ

เฝ้ารอๆ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
วันนี้สิ้นเดือน ตอนนี้กำลังจะปิดออฟฟิตแล้ว เดี๋ยวเอาเงินไปเข้าแบงค์ละจะรีบมานั่งกด Refresh HLM รอเรยครับ อิอิอิ ระหว่างรอช่วยคลิกดูโฆษณาให้ด้วยเอ๊า !!!  ;D

ออฟไลน์ sirisak_ac118

ชอบๆ CX-9 ขับแล้วเหมือนขับเรื่อเลย  ;D

ออฟไลน์ i-ice

สำหรับผมน่ะ  ผมมองว่าอย่างเรามีกิเลส มันเริ่มที่ชอบ แล้วเรื่องอื่นค่อยว่ากันอีกทีหนึ่งครับ

ออฟไลน์ Sappe!

ขอบคุณครับ

นอนรอเลยๆ  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ i-vertex

• Newbie
  • *
รอๆๆๆคับ อยากอ่านมากคับๆ อ่านแล้วได้ความรู้ และเพลิดเพลินดีคับ
ชื่นชมคุณจิมมี่มากเลยคับ
ไว้เจอเมื่อไหร่จะขอลายเซ็นต์ ;D

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
มาขายหมูกระทะรอครับ...

*SaT!nO™ [HD] เมียงมองหาหมูสไลด์ในตู้เย็น
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Cube

ปูเสื่อรอเลย

ออฟไลน์ best

อีกหนึ่งรุ่นโปรด รอจ้า ;D
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ Carrera

รออ่านครับ ^^

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
มาขายหมูกระทะรอครับ...

*SaT!nO™ [HD] เมียงมองหาหมูสไลด์ในตู้เย็น

ทำซะหิวเลย

สู้ๆครับพี่จิม รออ่านครับผม
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ DKtogether

• **
มีรีวิวให้อ่านกันตาแฉะอีกแล้ว เฮๆๆ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

I'm still waiting kub ;D
Thx

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
ขอบคุณมากครับพี่จิมมี่ มีรีวิวดีๆ มาให้อ่านกันอีกแล้ว

ว่าแต่..Lancer EX นี่ ท้องนาน 11 เดือนเชียวเหรอนี่..ใกล้คลอดเต็มทีแล้ว​  :D