ผู้เขียน หัวข้อ: 💖ท่านที่รอดู City และ Almera ใหม่สุดท้ายเปลี่ยนใจจากcity เพราะ หรือตัดใจจาก Almeraเพราะ?  (อ่าน 11314 ครั้ง)

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
 :) โดยเฉพาะท่านที่ได้ ไปดูคันจริง ของทั้ง city และ Almera มาแล้วครับ
เกิดเปลี่ยนใจจากตัวที่ตั้งใจไว้เพราะอะไร
 :) บางคนไปดู city เปลี่ยนใจไปเอา civic fc ที่มีส่วนลดสูง ซะอย่างนั้น
บางคนเปลี่ยนใจจาก almera เพราะพอไปเจอ city คันจริง
แล้วชอบเบาะหนัง กับวัสดุจอง city ที่ดูถูกใจกว่า

ปล. City เป็นรถที่โชคดีมากรุ่นหนึ่งนะครับ
ที่ลูกค้ายังไม่มีใครได้ทดลองขับกันเลย
แต่ยอดจองถล่มทลาย ไม่รอ test drive ซักนิดเลยหรือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2019, 21:48:05 โดย Red Bicycle »

ออฟไลน์ Magl

• Hero Member
คือถ้าเอาจริงๆ city มันขายตัวมันเองมานานแล้ว ออกกี่รุ่นก็ขายดี ช่วงรถคันแรก ขายดีจนไม่รับจอง ถามว่าสวยกว่าเดิมไหม คือสวยกว่าเดิมใหญ่กว่าเดิม เครื่องแรงกว่าเดิม แต่ภายในแย่ลง เรือนไมล์ไม่สวย แต่ก็ยังขายดี ส่วน Almera คือราคาถูกกว่าอ็อปชั่นดีกว่าเดิม ใครชอบอ็อปชั่นก็คุ้มค่า แต่ขาดเสน่ห์ความหรู เบาะธรรมดา วัสดุไม่ดีเท่าที่ควร ครูซคอนโทรลไม่มี

ออฟไลน์ kez

brand เป็นตัวขับสินค้า  ไม่ใช่สินค้าเป็นตัวขับ brand

ความเชื่อใน brand มากเพียงพอ ก็ไม่จำเป็นที่ต้อง test 

ไม่ใช่แค่รถเพียงอย่างเดียว  ตู้เย็น ทีวี  แอร์ หรือ บ้าน  คอนโด ก็ไม่ได้ลอง  แต่เราซื้อเพราะ brand trust

ออฟไลน์ Kendow

ผมไปดูคันจริงทั้งคู่ และได้ลองขับ Almera แล้วครับ
-Almera หน้าตาภายนอกและภายในดูหวือหวากว่า City มี Active safety ให้หลายอย่างในราคา 639k เบาะหน้านั่งสบาย เบาะหลังติดหัวถ้านั่งหลังชิด (ผมสูง 178 cm) แต่วัสดุก็ตามราคานะ ห้องเครื่องยนต์รกมาก ท้ายรถกว้างกว่า City ความแรงอยู่ในระดับเดียวกับรถ 1.5 พวงมาลัยเบามากๆ เก็บเสียงดี ช่วงล่างนุ่ม คล้ายๆ Yaris ฉนวนกันเสียงท้ายรถมีแค่ครึ่งแผ่น เบาะหลังฟิวเจอร์บอร์ด

-City ภายนอกภายในดูเรียบกว่า Almera แต่ขนาดรถก็ใหญ่กว่า Almera แบบรู้สึกได้ วัสดุดีกว่า Almera นิดหน่อย เบาหน้าและเบาะหลังนั่งสบาย ขนาดพอเหมาะ หมอนรองหัวเบาะหลังสบาย ทั้ง Headroom และ Legroom มากกว่า Almera ชัดเจน แต่ท้ายรถก็แคบกว่า Almera นะ ห้องเครื่องเรียบร้อยกว่า Almera ฉนวนกันเสียงท้ายรถเต็มแผ่น

จากที่ดูคันจริง ผมให้ City ชนะ 60:40 แต่ต้องรอขับ City อีกครับ แต่สำหรับผม ถ้ายังไม่เคยได้ขับรถรุ่นนั้น ผมไม่จองครับ ถึงแม้จะเล็งรุ่นนั้นมานานแล้วก็ตามที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2019, 23:46:42 โดย Kendow »
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ CNX

ผมไปดูคันจริงทั้งคู่ และได้ลองขับ Almera แล้วครับ
-Almera หน้าตาภายนอกและภายในดูหวือหวากว่า City มี Active safety ให้หลายอย่างในราคา 639k เบาะหน้านั่งสบาย เบาะหลังติดหัวถ้านั่งหลังชิด (ผมสูง 178 cm) แต่วัสดุก็ตามราคานะ ห้องเครื่องยนต์รกมาก ท้ายรถกว้างกว่า City ความแรงอยู่ในระดับเดียวกับรถ 1.5 พวงมาลัยเบามากๆ เก็บเสียงดี ช่วงล่างนุ่ม คล้ายๆ Yaris ฉนวนกันเสียงท้ายรถมีแค่ครึ่งแผ่น เบาะหลังฟิวเจอร์บอร์ด

-City ภายนอกภายในดูเรียบกว่า Almera แต่ขนาดรถก็ใหญ่กว่า Almera แบบรู้สึกได้ วัสดุดีกว่า Almera นิดหน่อย เบาหน้าและเบาะหลังนั่งสบาย ขนาดพอเหมาะ หมอนรองหัวเบาะหลังสบาย ทั้ง Headroom และ Legroom มากกว่า Almera ชัดเจน แต่ท้ายรถก็แคบกว่า Almera นะ ห้องเครื่องเรียบร้อยกว่า Almera ฉนวนกันเสียงท้ายรถเต็มแผ่น

จากที่ดูคันจริง ผมให้ City ชนะ 60:40 แต่ต้องรอขับ City อีกครับ แต่สำหรับผม ถ้ายังไม่เคยได้ขับรถรุ่นนั้น ผมไม่จองครับ ถึงแม้จะเล็งรุ่นนั้นมานานแล้วก็ตามที

ขอบคุณข้อมูลครับ :)
Almeraพวงมาลัยเบามาก น่าจะคล้ายกับSylphy ส่วนตัวผมไม่มั่นใจเช่นกันในการขับSylphy1.8
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ tyo00

• Full Member
ผมว่านิสสันทำพลาดตรงเรื่องเบาะนั่งเนี่ยแหละครับ

ภายนอกรถ คอนโซลรถ ทำออกมาได้ดูดี สวยกว่าฮอนด้าซิตี้ แต่มาตกม้าตายตรงเบาะเลย

พนักพิงหลังเตี้ย ฟองน้ำนิ่มๆ ผ้าผิวสัมผัสไม่ค่อยดี ทำให้เบาะรถอัลเมร่าดูราคาถูกลดต้นทุนไปหน่อย อย่างน้อยถ้าอัลเมร่าตัวท็อปเป็นเบาะหนังน่าจะดึงลูกค้ามาได้อีกพอสมควรเลย

อีกอย่างที่ผมไม่แน่ใจว่าคนอื่นจะคิดเหมือนกันไหม คือผมว่ากลิ่นภายในรถไม่ค่อยดีเท่าไหร่

ปล.ขอถามหน่อยครับซีวิคได้ส่วนลดเท่าไหร่หรอครับ พอดีมัวแต่ไปสนใจรถเล็ก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2019, 04:51:03 โดย tyo00 »

ออฟไลน์ Nut_K

ไปดูคันขริงของทั้งคู่มาถ้าเน้นเรื่องดีไซน์และราคา Almera ชนะขาด แต่ถ้าเน้นโดยสารผมไป City เลยครับ

ส่วนตัวผมว่า City ทำเรื่องห้องโดยสารมาค่อนข้างดีนะ ( ไม่นับดีไซน์อันโบราณ ) ส่วนต่างแสนนึงพอสัมผัสได้ว่ามาจากจุดไหนบ้าง อีกเรื่องนึงคือเบาะหลัง Almera วางเตี้ยมากกกก ผมสูง 172 ซม. ต้องนั่งชันขาแล้ว + legroom และ headroom ค่อนข้างอึดอีดกว่า City ประมาณนึง แต่ก็ไม่รู้ว่า Honda จะทำที่วางแก้ว / ของตรงที่วางแขนเบาะคู่หน้ายื่นออกมาขนาดนั้นทำไมก็ไม่รู้ เข่าคนนั่งตรงกลางด้านหลังมีกระแทกแน่ๆ

ออฟไลน์ AkE

ตอนแรกเลือกไว้ให้คนที่บ้านพอไปดู city ครับ almera ดูแล้วไม่แปลกที่จะถูกกว่าไม่น้อย

ออฟไลน์ Songchan

• Jr. Member
  • **
:) โดยเฉพาะท่านที่ได้ ไปดูคันจริง ของทั้ง city และ Almera มาแล้วครับ
เกิดเปลี่ยนใจจากตัวที่ตั้งใจไว้เพราะอะไร
 :) บางคนไปดู city เปลี่ยนใจไปเอา civic fc ที่มีส่วนลดสูง ซะอย่างนั้น
บางคนเปลี่ยนใจจาก almera เพราะพอไปเจอ city คันจริง
แล้วชอบเบาะหนัง กับวัสดุจอง city ที่ดูถูกใจกว่า

ปล. City เป็นรถที่โชคดีมากรุ่นหนึ่งนะครับ
ที่ลูกค้ายังไม่มีใครได้ทดลองขับกันเลย
แต่ยอดจองถล่มทลาย ไม่รอ test drive ซักนิดเลยหรือครับ
Civic ส่วนลดสูง  เท่าไหร่ครับ?

ออฟไลน์ bullyboy

ไปดูคันจริงมาที่งาน

ก่อนไปงาน almera ดูดีมากครับ ส่วน city ดูเรียบๆ ธรรมดามาก ยิ่งภายในจากรูปดูไม่สวยเลย

แต่พอไปดูรถจริงที่งาน almera ก็ดูดีอยู่นะ แต่พอดู city คือดูดีกว่าที่เห็นจากรูปแบบรู้สึกได้เลย แถมลองนั่งภายในก็ดันรู้สึกชอบซะงั้น

ถ้าจะซื้อรถซีดานระหว่าง 2 รุ่นนี้ ผมไป city นะ

ออฟไลน์ mongolias

ส่วนตัว ผมเลือก City แม้จะยังไม่ได้ไปดูตัวจริงทั้งคู่
ที่เลือกเจ้านี่ได้ เพราะเท่าที่สัมผัสมา ฮอนด้าทนกว่าครับ พวกวัสดุภายในนิสสันพอใช้เกิน 5 ปี ผมว่ามันลอกมันปริแตกง่ายไปหน่อยครับ

Civic ส่วนลดสูง  เท่าไหร่ครับ?

:) :) อ่านมาจากใน club city นะครับ
บางคน บอก 3 หมื่น บางคน บอก 5 หมื่น
มีคนเดียวที่บอก 1 แสน แต่มีคนถามรายละเอียด
ก็ไม่ได้ตอบกลับเพิ่มเติมครับ
 :) ผมยังอยากได้เลย 1 แสนนะครับ

ออฟไลน์ Lammerison

:) :) อ่านมาจากใน club city นะครับ
บางคน บอก 3 หมื่น บางคน บอก 5 หมื่น
มีคนเดียวที่บอก 1 แสน แต่มีคนถามรายละเอียด
 :) ผมยังอยากได้เลย 1 แสนนะครับ

40,000-80,000 ครับ ตามไปดูได้ใน FB page  Civic FC&FK Club Thailand
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2019, 09:16:03 โดย Lammerison »

ออฟไลน์ palma

brand เป็นตัวขับสินค้า  ไม่ใช่สินค้าเป็นตัวขับ brand

ความเชื่อใน brand มากเพียงพอ ก็ไม่จำเป็นที่ต้อง test 

ไม่ใช่แค่รถเพียงอย่างเดียว  ตู้เย็น ทีวี  แอร์ หรือ บ้าน  คอนโด ก็ไม่ได้ลอง  แต่เราซื้อเพราะ brand trust

ถูกสำหรับบางท่านครับ

สำหรับบางท่าน ทุกชิ้น บ้าน คอนโด ไม่ได้เลือกยี่ห้อ ครับ เลือกคุณลักษณะของสินค้าล้วนๆ ทำเล แบบห้อง การใช้สอย สำคัญกว่ายี่ห้อครับ
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ Jacob

นึกถึงคลิป km77  ช่วงล่างแย่จนต้องปรับใหม่ แต่บ้านเราขายดิบขายดีเพราะ brand trust นี่เอง  8)

ออฟไลน์ CJ.

ถ้าตัดประเด็นเรื่องเครื่อง 1.0 ออกไป กลุ่มลูกค้าจะชัดเจนขึ้นมั้ยครับ อาจเป็นกลุ่มเดิมของแต่ละรุ่น?
engine downsizing ก็มีส่วนให้ราคาถูกลงกว่าเดิมจริงๆ แต่เรามองว่าน่าจะถูกลงอีกใช่มั้ย?

นึกถึง CRV 1.6 ทำมาแทน 2.0 แต่ทำราคาไม่ได้ positioning เลยเหนือ 2.4 ไปเสียอย่างนั้น
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ AgentMolder

40,000-80,000 ครับ ตามไปดูได้ใน FB page  Civic FC&FK Club Thailand
รถราคา 7 แสน ส่วนลด 8 หมื่น เป็นไปได้เหรอครับ???

ออฟไลน์ yourturle

คือถ้าเอาจริงๆ city มันขายตัวมันเองมานานแล้ว ออกกี่รุ่นก็ขายดี ช่วงรถคันแรก ขายดีจนไม่รับจอง ถามว่าสวยกว่าเดิมไหม คือสวยกว่าเดิมใหญ่กว่าเดิม เครื่องแรงกว่าเดิม แต่ภายในแย่ลง เรือนไมล์ไม่สวย แต่ก็ยังขายดี ส่วน Almera คือราคาถูกกว่าอ็อปชั่นดีกว่าเดิม ใครชอบอ็อปชั่นก็คุ้มค่า แต่ขาดเสน่ห์ความหรู เบาะธรรมดา วัสดุไม่ดีเท่าที่ควร ครูซคอนโทรลไม่มี

One Day.

ออฟไลน์ axister

interior ไม่สวยครับ  :'(

ภายนอกก็ไม่ได้โดนขนาดนั้น ลายเส้นมันหนาเกิน เหมือน jazz gk หรือ bmw รุ่นก่อนๆ แต่ตัวเล็กๆแบบนี้แล้วเลอะเทอะไปนิด

ถ้าไม่นับราคาขายต่อ honda reliability ก็ไม่ได้วางใจได้ขนาดนั้น พ่อใช้ hr-v ป้อกแป้กทั้งคันเลย ประตูก็ข้างหลังก็ดึงยากบ้างง่ายบ้าง แต่เค้าไม่ซี ผมขับเองคงหงุดหงิด

แต่ถ้าเผื่อขายต่อ city ไม่ผิดหวังแน่นอน

ออฟไลน์ samaklen

หลายคนซื้อรถแบบ
คิดมากไม่ต้องซื้อ
คงมาแนวว่า ถ้าซื้อแอร์ติดบ้าน
คุณจะเลือกยี่ห้ออะไร
ถ้ามีบุญบารมี สะสมมานานก็จะช่วยได้มากครับ
แต่ ต้องดูว่าจะกินบุญเก่าอย่างเดียวนานไหม

ออฟไลน์ Symphonic

ถ้าตัดประเด็นเรื่องเครื่อง 1.0 ออกไป กลุ่มลูกค้าจะชัดเจนขึ้นมั้ยครับ อาจเป็นกลุ่มเดิมของแต่ละรุ่น?
engine downsizing ก็มีส่วนให้ราคาถูกลงกว่าเดิมจริงๆ แต่เรามองว่าน่าจะถูกลงอีกใช่มั้ย?

นึกถึง CRV 1.6 ทำมาแทน 2.0 แต่ทำราคาไม่ได้ positioning เลยเหนือ 2.4 ไปเสียอย่างนั้น

Down size but Up in technology ครับ.

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
เห็นงานดีไซน์ภายนอก ราคา อ็อพชั่น เทใจไปทาง Almera เรียบร้อยแล้วครับ

แต่พอไปดูคันจริง ลองเข้าไปนั่ง ลองสัมผัม กลับกลายเป็นหนังคนละม้วน รู้สึกดีกับ City มากกว่าอย่างบอกไม่ถูก

รถราคา 7 แสน ส่วนลด 8 หมื่น เป็นไปได้เหรอครับ???

😊 Civic ครับที่มีส่วนลด เพราะ Civic ราคา 9 แสน -1.2M ครับ
ไม่ทราบว่าเข้าใจตรงกันหรือเปล่าครับ 555

ออฟไลน์ Rung

ขออนุญาตนะครับถ้าจำไม่นี่เป็นกระทู้ที่ 3 ที่ท่านโพสต์เปรียบเทียบ City กับ Almere แล้วผิดหวัง City ทั้งเรื่องที่กระแสแรงออกแล้วผิดหวัง เรื่องคันไหนดูมีระดับกว่า สรุปแล้วที่เพื่อนๆในเว็ปตอบไปน่าจะเกิน 60 ข้อความแล้วนะครับ ยังไงก็ตัดสินใจเองดีๆนะครับ ถ้าผิดหวังมากก็มั่นใจตัวเองแล้วเลือกเลยครับ ทุกๆท่านก็แนะนำให้แล้ว ตัดสินใจและยอมรับนะครับ รถผลิตมาแล้วไม่สมบูรณ์ 100% อยู่ที่เรายอมรับข้อดีข้อด้อยมันได้ไหมครับ

https://community.headlightmag.com/index.php?topic=73268.msg1287764#msg1287764

https://community.headlightmag.com/index.php?topic=73252.msg1287323#msg1287323
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2019, 13:03:35 โดย Rung »

ออฟไลน์ HHHsung

ขออนุญาตนะครับถ้าจำไม่นี่เป็นกระทู้ที่ 3 ที่ท่านโพสต์เปรียบเทียบ City กับ Almere แล้วผิดหวัง City ทั้งเรื่องที่กระแสแรงออกแล้วผิดหวัง เรื่องคันไหนดูมีระดับกว่า สรุปแล้วที่เพื่อนๆในเว็ปตอบไปน่าจะเกิน 60 ข้อความแล้วนะครับ ยังไงก็ตัดสินใจเองดีๆนะครับ ถ้าผิดหวังมากก็มั่นใจตัวเองแล้วเลือกเลยครับ ทุกๆท่านก็แนะนำให้แล้ว ตัดสินใจและยอมรับนะครับ รถผลิตมาแล้วไม่สมบูรณ์ 100% อยู่ที่เรายอมรับข้อดีข้อด้อยมันได้ไหมครับ

https://community.headlightmag.com/index.php?topic=73268.msg1287764#msg1287764

https://community.headlightmag.com/index.php?topic=73252.msg1287323#msg1287323

คงอยากจะซื้ออัลเมร่าแหละ แต่ในนี้ไม่เห็นด้วยกันซะส่วนใหญ่ ทั้งๆ ที่ถูกกว่าร่วมแสน..........เลยต้องโพสซ้ำถามซ้ำ เผื่อมีคนเปลี่ยนใจ

ปล. ในเฟสคุยกันเรื่องส่วนลด civic แล้วเศร้าใจ 3-5 หมื่นนี่ไม่แปลก แต่บางคนได้ 7 หมื่นนี่อิจฉามาก ตอนซื้อเมื่อ3 ปี ที่แล้ว ไม่ได้ส่วนลดซักบาท

การแข่งขัน c seg มันช่างดุเดือดกันจริงๆ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ผมห็ยังคิดว่า Almera คุ้มกว่านะครับ  แค่ส่วนต่างที่ผ่อน 1-2พันต่อเดือนก็สำคัญ   

และหลายคนบ่นเบาะนั่งไม่สบายสำหรับผมยังไงซะเบาะหน้าถ้าเอาถูกจริตก็ต้องเปลี่ยนอยู่ดีครับ 

ส่วนเรื่องเครื่องแรง-ไม่แรง  เครื่องเทอร์โบมันจูนได้ง่าย แต่สุดท้ายผมว่าจูนเพิ่มได้แรงไปตันที่เท่าๆกันเพราะเกียร์มันจะลาโลก

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ palmpspp

ผมว่านิสสันทำพลาดตรงเรื่องเบาะนั่งเนี่ยแหละครับ

ภายนอกรถ คอนโซลรถ ทำออกมาได้ดูดี สวยกว่าฮอนด้าซิตี้ แต่มาตกม้าตายตรงเบาะเลย

พนักพิงหลังเตี้ย ฟองน้ำนิ่มๆ ผ้าผิวสัมผัสไม่ค่อยดี ทำให้เบาะรถอัลเมร่าดูราคาถูกลดต้นทุนไปหน่อย อย่างน้อยถ้าอัลเมร่าตัวท็อปเป็นเบาะหนังน่าจะดึงลูกค้ามาได้อีกพอสมควรเลย

อีกอย่างที่ผมไม่แน่ใจว่าคนอื่นจะคิดเหมือนกันไหม คือผมว่ากลิ่นภายในรถไม่ค่อยดีเท่าไหร่

ปล.ขอถามหน่อยครับซีวิคได้ส่วนลดเท่าไหร่หรอครับ พอดีมัวแต่ไปสนใจรถเล็ก

40000-60000 ครับ ในรูปแบบดอกเบี้ยไม่เพิ่มอะไร
แต่เห็นมีบางเจ้า 7หมื่นอยู่นะครับ

ออฟไลน์ CJ.

Down size but Up in technology ครับ.

นั่นละครับ ผมจึงสงสัยว่าจะให้ City ใหม่ราคาถูกลงไปถึงขนาดไหนกัน
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ mike77

• Jr. Member
  • **
อยู่ในช่วงตัดสินใจเหมือนกัน City กับ Almera (ใจชอบ Almera มากกว่า แต่...)
- ไปลองขับ  almera มาแล้ว พวงมาลัยเบาจริงครับ ไม่แน่ใจย่านความเร็ว สูงๆ จะรู้สึกหวิวๆ หรือป่าว ส่วนออฟชั่นคุ้ม ในราคาตัวรอง Top ไม่ถึง 6 แสน (มีส่วนลดเพิ่ม) กล้อง360 แต่จอก็ไม่ชัดเท่าไหร่ครับ
- City ข้างในดูแพงกว่า ในรุ่นที่เป็นเบาะหนังนะคับ ส่วนรุ่นเบาะผ้าจอไม่มี ดูโล้นๆ มากเลยครับ
สุดท้ายว่าจะไปจอง Yaris Cross ครับ ไม่อยู่ในหัวเลย แต่ไปลองขับแล้วชอบ ช่วงล่างหนึบกว่าที่คิด ชุดแต่งลงตัว  ส่วนเรื่องความแรงไม่เน้นครับ แถมส่วนลดเยอะด้วย

ออฟไลน์ Tien.W

คิดเล่นๆ .. ทำไมบริษัทรถรุ่นเล็กๆ ต้องมานั่งกั๊ก เรื่องเบาะผ้า ด้วย .. คือ จะลดต้นทุนด้วยการให้เบาะผ้า ก็ไม่ว่ากัน แต่ช่องที่ถุงลมจะระเบิด ทำเป็นฝาครอบก็ได้หนิ เวลาเปลี่ยนเบาะหนัง ก็จะได้ไม่ต้องไปยุ่งกับมัน แค่นี้ก็จบ เอามาคุยได้ด้วยว่า รถฉันเปลี่ยนเบาะหนังได้ ไม่กระทบถุงลมเบาะ เป็นจุดขายได้อีกแน่ะ

จำไม่ได้แล้วว่า เคยเห็นในรถรุ่นไหน ที่บริเวณถุงลม เป็นฝาพลาสติคครอบไว้ น่ะครับ