ผู้เขียน หัวข้อ: BMW มือสอง หมด bsi แล้ว เอาไปให้ 0 เช็คสภาพแล้วทำใบเสนอราคาเสียค่าใช้จ่ายไหมครับ  (อ่าน 4742 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

• Hero Member
ถ้านำรถ BMW ที่หมด BSI ไปนานแล้ว อยากเอาเข้าไปเช็คสภาพที่ศูนย์แล้วขอใบเสนอราคามาซ่อมข้างนอก จะมีค่าใช้จ่ายหรือไม่ครับ ถ้ามีประมาณกี่บาทครับ ขอบคุณครับ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ Sit: )

ทำได้ครับ
แต่รายการจะเป็นแบบตามระยะว่าอะไรต้องเปลี่ยน ละถ้าอะไรมันเลยระยะมาแล้วเขาก็จะแนะนำให้เปลี่ยน ถ้าได้รายการมาจะยากตรงทีาจะทำอะไรไม่ทำอะไรที่อู่นอกหละ ถ้าถือไปทั้งหมดก็เสียตังที่อู่นอกเยอะ

ถ้าจะใช้ bm มือสอง ควรมีอู่รู้จัก ไว้ใจได้ ฝีมือดี ไม่ไกลบ้านจนเกินไป รออยู่ครับ

ไม่งั้นหนีจากศูนย์ไปเจออู่อยู่ดี

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

ทำได้ครับ
แต่รายการจะเป็นแบบตามระยะว่าอะไรต้องเปลี่ยน ละถ้าอะไรมันเลยระยะมาแล้วเขาก็จะแนะนำให้เปลี่ยน ถ้าได้รายการมาจะยากตรงทีาจะทำอะไรไม่ทำอะไรที่อู่นอกหละ ถ้าถือไปทั้งหมดก็เสียตังที่อู่นอกเยอะ

ถ้าจะใช้ bm มือสอง ควรมีอู่รู้จัก ไว้ใจได้ ฝีมือดี ไม่ไกลบ้านจนเกินไป รออยู่ครับ

ไม่งั้นหนีจากศูนย์ไปเจออู่อยู่ดี

ขอบคุณครับ อู่ผมก็พอหาข้อมูลตามคลับไว้บ้างครับ พอมีแนะนำเพิ่มเติมไหมครับ ถ้าไกลแต่ฝีมือดีก็พร้อมไปครับ หลังไมค์มาได้เลยครับ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ Sit: )

ทำได้ครับ

ขอบคุณครับ อู่ผมก็พอหาข้อมูลตามคลับไว้บ้างครับ พอมีแนะนำเพิ่มเติมไหมครับ ถ้าไกลแต่ฝีมือดีก็พร้อมไปครับ หลังไมค์มาได้เลยครับ

ที่ว่าต้องไม่ไกล
คือประสบการณ์ตรงเลยนะครับ
ผมมีรถเก่าแล้ว ซ่อมอู่ที่ผมว่าเชื่อใจได้ ฝีมือดี
แต่พอนานๆไป รถเก่ามันก็มีเสียเป็นระยะๆ

บางทีทำแป็บเดียว บางทีต้องทิ้งรถ
ต่อให้มีรถมากกว่า 1 คัน ไม่เดือดร้อนตอนรถเสีย แต่ก็ยังต้องวิ่งไปมาระหว่างบ้านกับอู่  ถ้าตัวเปล่าๆว่างๆก็ ok หละครับ ถ้ามีหน้าที่การงาน หรือ ต้องดูแลครอบครัวมันจะยุ่ง พาลหมดสนุกกับรถไปเลย ฝากไว้พิจารณาครับ

ออฟไลน์ tom46

น่าจะมีอยู่บ้างนะครับ แต่เห็นหลายๆคันเวลาซื้อรถมือสองมากันจะทำวิธีนี้เหมือนกัน เข้าไปเช็คเพื่อเอารายการ แล้วมาซ่อมข้างนอกเอา
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ bmmac

• Full Member
 บางช่วง ก็ค่าอะไหล่เก็บงานช่วงล่างไม่แพงมากนะ
แต่ก็หลัก สามสี่หมื่น ราคาลดแล้วนะ
ถ้าเทียบกับ ซ่อมเอง ก็ลดค่าแรงไป
ร้านข้างนอกก็ต้องเบิกศูนย์อยู่ดี