ผู้เขียน หัวข้อ: รถป้ายแดง วิ่งออกต่างจังหวัด  (อ่าน 15288 ครั้ง)

ออฟไลน์ goliath

• Jr. Member
  • **
รถป้ายแดง วิ่งออกต่างจังหวัด
« เมื่อ: ธันวาคม 27, 2019, 18:03:49 »
พอดีผมจะกลับบ้านปีใหม่
ผมรู้ว่าต้องขอนายทะเบียน กรอกใส่สมุดสีน้ำตาล เลขพิเศษ แต่พอดีผมไม่ได้ไป
เจอด่านเราจะบอกเขายังไงได้บ้างไหมครับ ปรับหนักไหม
แต่ผมว่าจะแสดงใบขับขี่ สมุดที่เขียนขอวิ่งออกนอกพื้นที่แต่ไม่ได้เซ็นต์
ใบจองรถ รับรถ
แล้วก็บอกเขาถึงความจำเป็น จะกลับบ้าน ไรงี้
เพียงพอไหมครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: รถป้ายแดง วิ่งออกต่างจังหวัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2019, 18:26:38 »

กรอกใส่เล่มทะเบียน วิ่งจากไหน ไปไหน   เวลากี่โมง

ก่อนตะวันตกดิน    วันใหม่ก็เขียนใหม่

ออฟไลน์ index8915

• **
Re: รถป้ายแดง วิ่งออกต่างจังหวัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2019, 18:36:02 »
เล่มน้ำตาลเขียนทุกครั้งหลังขึ้นรถ วิ่งได้เหนือจรดใต้ตำรวจแค่ขอดูเล่ม

ผมเคยอยู่ 2 ปีก่อนตอนรอหมวดทะเบียน(ประมูล) รอหมวดอยู่เกือบปี ซักเล่มน้ำตาลไปเกือบหมดเล่ม วิ่งเหนือยันใต้ เต็มที่ตำรวจโบกเข้าข้างทางขอดูเล่มว่าเขียนไหม กับเอกสารซื้อขาย

คือจริงๆถ้าโดนจับก็ไม่แปลกใจ(ยินดีจ่ายค่าปรับ) แต่เสียวมากกว่าคือถ้าโดนขโมยที่โจรยิ้มเลย  ::) ::)

ออฟไลน์ goliath

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2019, 20:18:37 »
เล่มน้ำตาลเขียนทุกครั้งหลังขึ้นรถ วิ่งได้เหนือจรดใต้ตำรวจแค่ขอดูเล่ม

ผมเคยอยู่ 2 ปีก่อนตอนรอหมวดทะเบียน(ประมูล) รอหมวดอยู่เกือบปี ซักเล่มน้ำตาลไปเกือบหมดเล่ม วิ่งเหนือยันใต้ เต็มที่ตำรวจโบกเข้าข้างทางขอดูเล่มว่าเขียนไหม กับเอกสารซื้อขาย

คือจริงๆถ้าโดนจับก็ไม่แปลกใจ(ยินดีจ่ายค่าปรับ) แต่เสียวมากกว่าคือถ้าโดนขโมยที่โจรยิ้มเลย  ::) ::)

เขียนเฉยๆ ตามหัวข้อของมันในเล่ม แต่ไม่มีเซ็นต์จากคนอนุมัติก็ได้ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2019, 09:05:07 »
ถ้าลงใต้ ไม่โดนแน่นอนครับ

ไปเหนือไม่ทราบ

ไปอิสานโดนชัวร์

แต่ช่วงเทศกาลรถเยอะมาก ไม่แน่ใจว่าไปอิสาน เค้าอาจจะปล่อย ๆ ก็ได้นะครับ

รอผู้รู้มากแนะนำอีกทีครับ

ลงเล่มแล้ว ไม่ต้องมี จนท เซ้นก็ได้ครับ

สมัยก่อนตลกมาก เจอด่านข้างหน้า รีบค้นเก๊ะหาปากกาเขียนกันอย่างไว 5555

ตอนซื้อผมเลยบอกเซลว่า ผมไม่สนใจเรื่องเลข ขอให้ได้ป้ายให้เร็วที่สุดก็พอ

รอประมาณ 1 เดือนก็ได้รับแจ้งว่าป้ายมาแล้ว พอเห็นเลขยิ้มเลย เป็นเลข 3 ตัว สวยซะด้วย อิอิ

ออฟไลน์ locomotive

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2019, 09:09:53 »
เตรียมเงิน ค่าปรับ ใว้ ยังไงๆ ก้โดน ถ้าไม่งั้น ก้ ไม่ต้องเอารถไป เพราะค่าปรับ พอๆ กับค่าน้ำมัน การที่ไม่มีทะเบียน ก้ คือรถยังจดไม่สมบุรณ์ตามกฏหมาย

ออฟไลน์ palmpspp

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2019, 12:35:24 »
กลับโคราชขอนแก่นเมื่อกี้ ป้ายแดงไม่มีโดนเรียกเลยครับ

ออฟไลน์ cadherin

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2019, 16:29:02 »
เคยขับรถใหม่จาก กทม. ไป ตจว. ตอนใกล้ๆ ปีใหม่

ถนนมิตรภาพ
ป้ายแดงมีเล่ม ตำรวจไม่เรียก นะครับ น่าจะเป็นช่วงเทศกาล แต่ถนนเส้นรองอาจจะโดนเรียกครับ

ออฟไลน์ SRY

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2019, 21:49:06 »
กลางวันคิดว่าไม่โดนหรอก เพราะตอนซื้อวันแรกก็ข้ามเขตแล้ว ซื้อ กทม ไปใช้ ชลบุรี กลับบ้าน อำนาจ
กลางคืนน่ะครับ ไม่แน่ถ้าเจอด่าน เพราะมันชัดมาก ป้ายแดงกลางคืน
ยังไงก็ผิดถ้าเอาจริงๆ ต้องเซ็น แต่ถ้ากลางคืนด้วยนี่ 2 อันเลย
เอาจากประสบการณ์ตรง กลางวันวิ่งฉิวช่วงเทศกาล เรียกก็ไม่เคยถามหาสมุด แต่มีและเขียนและก็ไม่ได้เซ็นเพราะยาก
กลางคืนโดนครับ ปรับทั่วไป โดนไป 100
ถ้ากลัวไปกลางวันครับ เผื่อโดนจะได้ไม่โดน 2 อย่าง วิ่งหลังตะวันตก กับไม่เซ็นเล่มขออกนอกพื้นที่

ออฟไลน์ sabuy

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2019, 22:19:40 »
เขียนในเล่มทะเบียนครับ
เจอด่าน เขาจะขอดู ถ้าไม่เขียน ปรับ 500 บาทครับ
ผมโดนมาแล้ว
เสียดายเงินก็ส่วนนึง แต่เสียเวลาต่อคิวจ่ายเงินค่าปรับที่ป้อมนี่สิครับ นานจริงๆ
เพื่อนร่วมชะตากรรมเป็นแถวเลยครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2019, 14:28:27 »
เพิ่งไปทาง ระยอง มาครับ ไป-กลับ ไม่โดนตรวจอะไรเลย แต่มีด่านนะครับ