ผู้เขียน หัวข้อ: triton cng  (อ่าน 6007 ครั้ง)

ออฟไลน์ chokhihi

• Newbie
  • *
triton cng
« เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 09:26:11 »
อยากรู้ว่ามันเป็นยังไงบ้างแล้ว ช่วงล่างดีหรือเปล่าครับ   คุ้มมั้ยถ้าจะซื้อมาใช้อ่าครับ

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
Re: triton cng
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 10:06:25 »
ไม่เคยลองขับตัว CNG นะครับ แต่ Triron มีช่วงล่างที่ดีมากอยู่แล้ว คิดว่าน่าจะไม่ต่างกัน

เรื่องความคุ้มค่า ถ้าคุณขับเส้นทางเดิมๆ เป็นประจำและมีปั๊ม CNG ในเส้นทาง ยังไงก็คุ้มครับ ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 10:50:02 »
เสียดายไม่มี 4 ประตู

เคยขับแต่เครื่องดีเซลหนะครับ ก็เลยไม่รู้จะตอบยังไง
โดยรวมๆ เรื่องการเกาะถนนนั้น ผมว่าดีกว่าวีโก้ นิดนึงครับ
ขับในเมืองก็ไม่ค่อยเทอะทะเท่าไหร่ (ตัวพลัสนะครับ)

วันก่อนไปคุยกับเซลมิตซูฯ ที่ขายรถให้ผม
เค้าบอกว่าตอนนี้ตัว CNG ขายดี
ถ้าจะเอาต้องรอประมาณ 1 เดือน

แต่ถ้าเบนซินธรรมดา ไม่เอา CNG มีรถให้เลย
แต่กินน้ำมัน 7 กิโลฯ/ลิตรเลยนะครับ
ถ้าไม่ติดแก๊ซ แสดงว่ารวยจริง  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2010, 10:52:16 โดย joufo »

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 20:01:49 »
เสียดายไม่มี 4 ประตู

เคยขับแต่เครื่องดีเซลหนะครับ ก็เลยไม่รู้จะตอบยังไง
โดยรวมๆ เรื่องการเกาะถนนนั้น ผมว่าดีกว่าวีโก้ นิดนึงครับ
ขับในเมืองก็ไม่ค่อยเทอะทะเท่าไหร่ (ตัวพลัสนะครับ)

วันก่อนไปคุยกับเซลมิตซูฯ ที่ขายรถให้ผม
เค้าบอกว่าตอนนี้ตัว CNG ขายดี
ถ้าจะเอาต้องรอประมาณ 1 เดือน

แต่ถ้าเบนซินธรรมดา ไม่เอา CNG มีรถให้เลย
แต่กินน้ำมัน 7 กิโลฯ/ลิตรเลยนะครับ
ถ้าไม่ติดแก๊ซ แสดงว่ารวยจริง  ;D
คิดเหมือนกันเลยครับ  เสียดายไม่มีตัว4ประตู หรือเขาคิดว่า ทำมาไว้บรรทุก ไม่ใช่ไว้เดินทางเป็นครอบครัว บ้างก็ไม่รู้แฮะ (แล้วคนเน้นบรรทุกหนัก เครื่องเบนซินนั่นมันจะเอาอยู่ไหมหว่า)

ออฟไลน์ chay

• Jr. Member
  • **
    • http://www.yiwhatour.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 21:57:47 »
ตัวนี้ประหยัดดีครับ
webite ท่องเที่ยวจันทบุรี

สักการะพระบาทเขาคิชฌกุฏ 4 ก.พ. - 4 เม.ย. 54

http://www.yiwhatour.com

ออฟไลน์ Suparoek.C

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 22:54:47 »
4 ประตู ก็มีนะครับ เครื่องเบนซิน เป็นตัวพลัสครับ ผมก็ใช้อยู่ ไม่ได้ทำรุ่นติดเเก๊ซเเบบเเค็บกับตอนเดียวออกมา  ซื้อมาติดเองครับ
เรื่องกินน้ำมัน ก็กินครับ ทางไกลได้ประมาณ 9 โล เเต่ถ้าเทียบกับวีโก้เบนซิน ไตรตันจะประหยัดกว่าครับ

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 11:30:08 »
แล้วกินแก๊ซ กิโลละ กี่บาทครับ
ผมก็สนใจอยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 14:57:11 »
คุ้มมั้ย.??. อยากให้ดูที่การใช้งานด้วยครับ..

ถ้าขับปกติธรรมดาๆ ไม่ขนของเยอะ  คุ้ม!!!..
กิโลละ 60-70 สตางค์ ชิวๆ..

แต่ถ้าเอามาใช้งานในการขนของ ถ้าขนของน้ำหนักมากกว่า 1.5 ตันนะครับ..
บอกได้เลยว่า วิ่งไม่ออก..
เพื่อนผมเขาทำฟาร์มหมู ขนหมูทีใส่กระบะหลัง น้ำหนักตันกว่า..
วิ่งทีเหนื่อยครับ.. ประหยัดจริง แต่แรงบิดไม่มี..
ถ้าจะเอามาใช้งานขนของหนักๆเยอะๆ แนะนำไปเอาเครื่องดีเซลดีกว่าเยอะครับ

แต่แอบเสียดายตรงที่ตัว CNG ไม่มีตัวสี่ประตูนี่แหล่ะ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Bogiecoco

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 15:07:21 »
ถ้าเลือกกระบะ4ประตูไม่ขนของอาไร ไทรทัน หุ่นน่าใช้ดีครับ ดูสปอร์ตกว่า

แต่ว่าไปเรื่องน้ำมันไม่น่าห่วงครับ เพราะถังเดียวไม่แค่ไป4ประเทศหรอก เที่ยวรอบโลกยังได้
หมดก็เติมถังเดิมนี่แหละ..555 อ้าว..เค้าคุยกันเรื่องCNGนี่หน่า
(ตอบแบบหาสาระไม่ได้เลย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2010, 15:10:11 โดย Bogiecoco »