ผู้เขียน หัวข้อ: ถ.นครอินทร์ มีเลนรวมกันถึง10เลน แต่ทำไมจับความเร็วแค่ 80 ครับ  (อ่าน 5484 ครั้ง)

ออฟไลน์ ABUSEz

• Sr. Member
สงสัยครับ ถนนดูใหญ่ มีแบ่งช่องด้านนอก ช่องทางด่วนชัดเจน และดูไม่ได้เป็นเขตชุมชนเท่าไหร่
แต่ทำไมเส้นจับความเร็วแค่ 80 เองครับ มันน่าจะวิ่งได้เร็วกว่านี้รีเปล่า ส่วนตัวคิดว่า 110 สำหรับช่องทางด่วนก็ดูไม่น่าจะเร็วเกินไป

ท่านอื่นๆคิดเห็นยังไงครับ

ออฟไลน์ crspy

• Full Member
80 นี่ช้ามากเลยนะครับ เพราะทางมันค่อนข้างยาวและโล่งแต่คิดว่าสะพานมันเยอะและคอสะพานคมมาก คิดว่าอาจจะมาจากเหตผลนี้ด้วย
หรือไม่ก็ตามสไตล์กรมทางหลวงชนบทครับ ชอบทำไรแปลกๆ เช่นเส้นนครอินทร์มีทางเข้าทางหลักเยอะมาก แต่ทางออกมีน้อยสุดๆ
80หรือจะไม่80 Bigbike แง๊นๆทุกคืนครับ รวมไปถึงรถท่อดัง(แต่ล้อไม่หมุน)ด้วยครับ
ปล.เคยไปนอนบ้านญาติแถวนั้นพักใหญ่ๆเลยทราบครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• Hero Member
  • แมวบ้า(ขับ)รถ
ผมโดนกล้องที่ 92 วิ่งเลนกลาง  :-\
เป็น 80 แบบไม่อนุโลม +20 ด้วย ไม่รู้ช่วงไหน ผมทิ้งไปละหลังจ่าย

ขับระวังกันด้วยครับ อิบทจะมุดขวาแล้วไม่โดนก็เคยเหมือนกัน
จำได้ว่าโดนจี้เลยกดยาวๆ โผล่อีกทีกาญจนา ไม่ได้ยกเลย

กล้องนนท์นี่โหดทุกตัวเลย
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Newhang

รายได้มันดี

ออฟไลน์ Dräger

• Newbie
  • *
ขับเส้นนี้ทุกวัน
ขับได้ไม่เกิน90กม./ชม.
กล้องถี่และดุมากครับแทบจะมีกล้องทุกๆ1กม.
ทุกสะพานจะมีกล้องก่อนขึ้น,กลางสะพาน,หลังลงสะพาน

ออฟไลน์ flybigbear

สงสัยครับ ถนนดูใหญ่ มีแบ่งช่องด้านนอก ช่องทางด่วนชัดเจน และดูไม่ได้เป็นเขตชุมชนเท่าไหร่
แต่ทำไมเส้นจับความเร็วแค่ 80 เองครับ มันน่าจะวิ่งได้เร็วกว่านี้รีเปล่า ส่วนตัวคิดว่า 110 สำหรับช่องทางด่วนก็ดูไม่น่าจะเร็วเกินไป

ท่านอื่นๆคิดเห็นยังไงครับ

กล้องชุมและดุยิ่งกว่ายุงเสียอีก

ออฟไลน์ RhythmCaster

ใช่เส้นทางที่ลงจากสะพานพระราม 5 มุ่งสู่ ถนนกาญจนาภิเษกหรือเปล่าครับ
ถ้าใช่ ผมคิดว่าน่าจะเพราะเลนถนนแคบมาก และเกิดอุบัติเหตบ่อยครั้งครับ (ทุกวันนี้ก็ยังเกิดเหตุอยู่เรื่อย ๆ) เลยเข้มงวดเรื่องจำกัดความเร็วไว้
ก่อนที่จำกัดรถวิ่งกันเร็วถึง 140 กม./ชม. ทุกวันนี้ขับง่ายขึ้นครับ อาจเพราะผมขับรถไม่เร็วด้วย

ปล. ช่องจราจรด้านนอกใช้ได้แค่เลนเดียว อีกเลนจองกันทำที่จอดรถส่วนใหญ่น่ะครับ  :-\
Honda City GM3 (since 2012)

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
กล้องขาออกและเข้า ตรงนครอินทร์จะอยู่เลยแยกโลตัสครับ หลังลงสะพานพระราม 5 มาแล้วขึ้นสะพานที่เป็นแยกโลตัสแล้วจะเจอสะพานลอยแรก กล้องติดตรงนั้นเลย มองเห็นชัดเจน
ขาเข้าอยู่โซนเดียวกัน แต่ผมไม่เคยเห็นตัวกล้อง แต่เคยโดนใบสั่งส่งมาถายจากข้างสะพาน
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ TeslaX

ตำรวจนนดุมาก กล้องเพียบ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
บ่นกันทุกคนที่วิ่งเส้นนี้ครับ ถนนใหญ่ ถนนดี แต่ให้ขับช้าไปหน่อย ไม่ต้องเร็วมากหรอกครับ 110 พอแล้ว
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ chaithawat

ผลประโยชน์ไงครับ เขาห่วงรายได้มากกว่าความปลอดภัยประชาชน เอากล้องมาหากินง่ายๆ  กล้องจับเปลี่ยนเลนก็เยอะครับลงสะพานมารีบร้อนทับเส้น ทับไหล่ทางมีโดนครับ

ออฟไลน์ InBkk

ตามกฎหมายแล้ว เขตกรุงเทพฯ - ปริฯ ก็ให้วิ่งได้ไม่เกิน 80 ทั้งนั้นแหละครับ รวมไปถึงทางด่วนเก็บเงินด้วย เพียงแต่ว่า ถนนเส้นนี้ มีการบังคับใช้อย่างเคร่งครัด จนสามารถสร้างรายได้มหาศาลเลยทีเดียว ทั้งที่จริงๆ แล้ว ควรปรับให้เป็น 100-110 ได้แล้ว

ออฟไลน์ gorilla

ผมขับไปรับ-ส่งลูกทุกวัน  100 กว่าทุกวัน  ไม่เห็นเคยโดนครับ

ออฟไลน์ Tom sawyer

เค้าเอาไว้ป้องกันอุบัติเหตุตามทางโค้งทางแยก ตามสถานที่คับขันต่างๆ
แต่พวกนี้มันกลับเอาเงินภาษีชาวบ้านไปซื้อเครื่องมือ มาหาเงินเข้ากระเป๋า
ยิ่งทางตรงๆ มันยิ่งชอบ

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

ผมเห็นด้วยนะ ที่เส้นนี้ บางช่วง Limit 80
ถนนกว้างจริง ช่องทางด่วน3เลน แต่ จราจรหนาแน่น เป็นช่วงๆ มีรถต่อแถวออกทางคู่ขนานเยอะ
มีสะพาน มีทางโค้ง ที่บังสายตา ผมคิดว่า 80 เป็นความเร็วที่ปลอดภัย
เส้นนั้น รถส่วนใหญ่ขับกันค่อนข้างดีนะครับ เสียแค่วิ่งเร็วไม่ได้
ส่วนตัวเคยวิ่งเส้นนี้แล้วขับขึ้นสะพานมา เจอรถติดอีกฝั่งนึง แต่จะมองไม่เห็นก่อนเพราะสะพานบัง ตัวผมเบรคทัน แต่คันข้างๆที่เหยียบมา เบรคไม่ทัน ก็ชนกันไป

ส่วนช่วง ราชพฤกษ์ มุ่งหน้า กาญจนาภิเษก ช่วงนั้น ควรจะวิ่งได้เร็วกว่านั้น เห็นได้ค่อนข้างไกล

ออฟไลน์ Fly to dream

นนฯ ดุครับ แหล่งรายได้เค้าเลยหละ เป็นจังหวัดที่ไม่อยากขับผ่านที่สุดละ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ rvsmart

ควรดูด้วยว่าอุบัติเหตุลดลงหลังจำกัดความเร็วหรือเปล่า
ถ้าลดอย่างมีน้ยยะสำคัญก็คงต้องตามนั้นเพือประโยชน์ของผู้ร่วมใช้ทางครับ

ออฟไลน์ lufi

• Jr. Member
  • **
ปัญหาคือ มันจะมีรถวิ่ง 40  กับ 120up ผมจะวิ่ง 80 เลนใหนดี

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

รายได้ครับตอบตรงๆ อย่าโกรธกันนะ  โซน นนท์  กล้องเค้าขึ้นชื่อจริงๆ

ออฟไลน์ Arado_kung

อุโมงแยกปากเกร็ดกล้องยิงแค่ 60 ด้วยนะครับ หุหุ

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
ผมคนพื้นที่​ ใครชอบเร่งเครื่อง​ มาห้าว, มาดัน​ ผมปล่อยมันบ้าไปคนเดียวเลย​ หึๆ​ ขอให้โชคดี​ 400​ ตลอดเส้นทาง 8)
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite