ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องโอนรถหน่อยครับ  (อ่าน 3397 ครั้ง)

ออฟไลน์ peeraphat

• Newbie
  • *
ขอถามเรื่องโอนรถหน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 12:08:28 »
คือว่าผมซื้อรถให้คุณแม่ แล้วก็ผ่อนกับลีสซิ่งแห่งหนึ่งจนครบจำนวนแล้ว

เมื่อวันที่ไปปิดยอด ไปปิดที่ออฟฟิศลีสซิ่งเค้าบอกว่าต้องใช้เวลาประมาณ 1 หนึ่งเดือน ในการโอน

ถามว่าทำไมนาน เพราะตอนโทรถามครั้งแรกบอกว่าใช้เวลาแค่สองอาทิตย์

เค้าบอกว่าเพราะช่วงนี้บริษัทกำลังจะโอนลูกค้าไปให้อีกบริษัทหนึ่งจัดการ

ไม่ค่อยเข้าใจขั้นตอนการโอนนักแต่ก็โอเค จ่ายเงินค่ารถ ค่าโอน ค่าเปลี่ยนที่อยู่อะไรไป

เมื่อจวนครบหนึ่งเดือนโทรไปสอบถาม เค้าบอกว่าต้องส่งเรื่องไปที่ขนส่ง อาทิตย์หน้าถึงจะได้

อาทิตย์ถัดไปผมโทรไปถามอีกที ก็พูดคล้ายๆ เดิมว่า ยังอยู่ที่ขนส่ง ตอนนี้ยังไม่ได้ อาทิตย์หน้าถึงจะได้ ผมก็พูดว่า อาทิตย์หน้าแน่นะ เพราะนี่มันก็นานมากแล้ว

หนึ่งอาทิตย์ต่อมา โทรไปอีกที ก็พูดเช่นเดิมว่า ขอตรวจสอบกับขนส่งก่อน ถามว่าจะใช้เวลาแค่ไหน เพราะผลัดมาหลายครั้งแล้ว เค้าบอกไม่ทราบ เพราะต้องตรวจสอบก่อน เดี๋ยวจะโทรมาแจ้ง

ตอนนี้ก็เป็นเวลาหนึ่งอาทิตย์ที่ผ่านไปโดยไร้การติดต่อ

อยากถามว่า ปกติขั้นตอนในการโอนรถ จะต้องทำเรื่องอะไรบ้าง แล้วใช้เวลานานขนาดไหน

ถ้าที่ผมเจอมันนานผิดปกติ จะมีวิธีจัดการอย่างไรได้บ้าง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: ขอถามเรื่องโอนรถหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 12:23:57 »
ของผมหลังจากจ่ายค่าโอนก็ประมาณ 1 เดือนครับ ได้รับเล่มครับ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
Re: ขอถามเรื่องโอนรถหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 12:57:33 »
สงสัยมันจะเอาเงินไปหมุนอยู่ - -