ผู้เขียน หัวข้อ: Accord G8 2.0 เริ่มอยากได้ของบางอย่างจากรุ่นพี่ ทำไงดีครับ?  (อ่าน 7380 ครั้ง)

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
ใช้ 2.0E อยู่อ่ะครับ ทุกอย่างเหมือนจะพอดีหมด (ยกเว้นอัตราเร่งเวลาอยากหาไรทำแก้ง่วง) แต่มี Option บางอย่างที่ผมอยากได้มาติดเพิ่มในรถตัวเอง
1. ระบบเปิด-ปิดไฟหน้าอัตโนมัติ (ไม่ต้องเป็นไฟ HID ก็ได้)
2. Rain Sensor เอาแบบให้มันปัดอัตโนมัติเลย
3. ไฟเบรกหลัง LED
4. ล้อ 17" ของ 2.4EL (หรือเปลี่ยนลายไปเลยดี?)
5. จอMonitor (ไม่ต้องเอาเน เอากล้องหลัง ก็ได้ อยากได้แค่เล่นแผ่นDVDได้ก็พอ เคยเห็นคนนี้ในทำมาแล้ว แต่หากระทู้ไม่เจอ)
6. ม่านบังแดดหลังไฟฟ้า (อันนี้ก็แอบดูลำบากอยู่)

ที่อยากได้เพิ่มก็มีประมาณนี้แหละครับ แต่หลักๆขอ 2 ข้อแรก ไม่ทราบว่าพอเป็นไปได้รึป่าว (ให้ศูนย์ทำ ไม่เอาอู่ข้างนอก) และค่าใช้จ่ายจะมหาโหดรึป่าวครับ ข้อ 5 เห็นเค้าทำมา 50000 บาท >.<" รบกวนผู้รู้ทีนะครับ (พอดีไม่ได้เล่น Accord Club)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2010, 17:01:32 โดย Deaw_BenZ'' »

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
ไม่ใช่ผู้รู้นะครับ แต่ความเห็นผมว่าน่าจะยากครับ
โดยเฉพาะข้อ 2 เพราะรู้สึกว่าจะไม่มีมาให้ซักตัวเลย ถ้ามีในตัวท๊อป หรืออุปกรเสริมก็ยังดี

ส่วนข้อ 1 ไม่น่ายากครับ ไปอู่ข้างนอกจะเจ็บตัวน้อยกว่านะครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Arado_kung

ชองผม 2.4 EL ไม่เนแต่มันก็มีเนวิแล้วครับ เดี๋ยวขอเวลาค้นรูปก่อน

keanetona

• บุคคลทั่วไป
1-2 ลองไปหา"หัวตัด"ตามเซียงกงดูครับ น่าจะมีให้แกะมาใส่ครับ
3. ลองหาตามเซียงกงดูครับ
4. ลองหาๆตามร้านแม็กดูครับ น่าจะมีคนเอาล้อไปเทิร์นเหมือนกัน ราคาแล้วแต่สภาพครับ แต่...........ไม่ว่ายางจะใหม่หรือไม่ ขอแนะนำให้ถอดทิ้ง เพราะยางมิชลื่นรุ่น MXV8 คุณภาพเป็นรองเพียงแค่ B250 รุ่นที่เฮียจิมอยากเอาไปเผาประจานหน้าบริษัทแม่ที่ญี่ปุ่น (ส่วนผมก็อยากเอาMXV8ไปเผาประจานหน้าบริษัทแม่ที่เศษฝรั่ง)
5. ฟรอนท์ดีวีดี+เน ประมาณครึ่งแสนเห็นจะได้ครับ ทั้งแบบเปลี่ยนทั้งฟรอนท์เลย หรือแค่ดัดแปลงฟรอนท์
6. บังแดดไฟฟ้าแต่ไม่ออโต้น่าจะหาไม่ยากครับ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

1-2 ลองไปหา"หัวตัด"ตามเซียงกงดูครับ น่าจะมีให้แกะมาใส่ครับ

"หัวตัด" คืออะไรเหรอครับ พอดีไม่เคยไปเดินเชียงกงเลย ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องอะไหล่เท่าไหร่ด้วยอ่ะครับ   อย่างงีิไม่ทราบว่าถ้าผมขับรถไปที่0เค้าจะเปลี่ยนให้มั้ยครับ?? ที่ต้องมาถามในนี้ก่อนกลัวไป0แล้ว เค้าจะมองเราแปลกๆอ่ะคับ (อ่อแล้วมันต้องรื้อเยอะมั้ยอ่ะคับ) 

keanetona

• บุคคลทั่วไป

"หัวตัด" คืออะไรเหรอครับ พอดีไม่เคยไปเดินเชียงกงเลย ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องอะไหล่เท่าไหร่ด้วยอ่ะครับ   อย่างงีิไม่ทราบว่าถ้าผมขับรถไปที่0เค้าจะเปลี่ยนให้มั้ยครับ?? ที่ต้องมาถามในนี้ก่อนกลัวไป0แล้ว เค้าจะมองเราแปลกๆอ่ะคับ (อ่อแล้วมันต้องรื้อเยอะมั้ยอ่ะคับ) 

รถที่ตัดมาครึ่งคันครับ สำหรับถอดเป็นอะไหล่ หรือเอาไปตัดต่อกับรถคันที่เกิดอุบัติเหตุชนหนัก

ประมาณแบบนี้แหละครับ ถ้าเป็นด้านท้ายก็เรียกว่า "ท้ายตัด"

ส่วนเรื่องรื้อหรืออะไรพวกนี้ ลองเข้าแอกคอร์ดคลับดูครับ เชื่อว่าทางนั้นน่าจะมีคนทำกันบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2010, 21:40:10 โดย ยำยำรสkeanetona »

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

ข้อ 3-6 ทำได้ทุกข้อครับ ข้อสุดท้ายมีเพื่อนผมจะเอาไปให้ที่ศูนย์แปลงใส่ให้ครับ ประมาณ 15000 มั้งครับถ้าจำไม่ผิด

ออฟไลน์ vellcap

4. ลองหาๆตามร้านแม็กดูครับ น่าจะมีคนเอาล้อไปเทิร์นเหมือนกัน ราคาแล้วแต่สภาพครับ แต่...........ไม่ว่ายางจะใหม่หรือไม่ ขอแนะนำให้ถอดทิ้ง เพราะยางมิชลื่นรุ่น MXV8 คุณภาพเป็นรองเพียงแค่ B250 รุ่นที่เฮียจิมอยากเอาไปเผาประจานหน้าบริษัทแม่ที่ญี่ปุ่น (ส่วนผมก็อยากเอาMXV8ไปเผาประจานหน้าบริษัทแม่ที่เศษฝรั่ง)

เห็นด้วยกับข้อนี้ครับ คุณภาพ MXV8 เนี่ยสุดจะบรรยาย
ส่วนล้อถ้าหาไม่ได้ก็สั่งศูนย์เลยครับ หรือ หาลายอื่น แต่ลายอื่นส่วนใหญ่มันจะมาแนวเท่มากกว่าสวยกลมกลืนครับ