ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยรู้สึกบ้างว่า ถ้าใช้รถ 2-3 ประตู (Coupe Hatchback) น่าจะเหมาะกว่าครับ  (อ่าน 7402 ครั้ง)

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
คำถามนี้ทำให้คิดถึง NX coupe.  ผมว่าทรงมันยังสวยคลาสสิกมาจนถึงทุกวันนี้.  หรือถ้าเก่าไปอีกหน่อยก็ RZ1  นู่นเลย. 

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ขับคนเดียว 2 ประตูก็เหมาะครับ สำหรับคนโสด หรือมีรถหลักอยู่แล้ว 1 คัน
ตอนเรียนเคยขับ 2 ประตู เวลารับเพื่อนทียังลำบากเลย  :P

MacH1

• บุคคลทั่วไป
ขับคนเดียว 2 ประตูก็เหมาะครับ สำหรับคนโสด หรือมีรถหลักอยู่แล้ว 1 คัน
ตอนเรียนเคยขับ 2 ประตู เวลารับเพื่อนทียังลำบากเลย  :P

ไม่เสมอไปนะคับ ผมเอา Miata ไปรับลูกเรือหางแดงเอ็กซ์บ่อยถ้าเป็นไฟล์ท quick turn นะ
นางไม่ค่อยชอบหรอก แลนด์จากไฟล์ทสุย pvg มานั่งรถมันแคบๆ ไหล่แทบชนกัน เข็มขัดนิรภัยมันตำแหน่งรัดแน่นแปลกๆ
แต่ผมชอบนะ เพราะที่นั่งมันเตี้ย กึ่งนั่งกึ่งนอน วิวใน cockpit มันดีย์คับ   ::)

ออฟไลน์ basst

• Jr. Member
  • **
จำนวนประตูลดลง แต่ราคาไม่ลดนะ  ;D