ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่jimmyเรืองlancer ex1.8limit..เป้นรถที่ขับแล้วไม่อยากคืนรึเปล่า  (อ่าน 4864 ครั้ง)

ออฟไลน์ qx2222

• Newbie
  • *
ตอบด้วยนะครับขอบคุณ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

ออฟไลน์ BiG_The_Star

• Newbie
  • *
อ้าว!!! เป็นงั้นไป.....กำลังจะไปจองพอดี เลยต้องเบรคตัวโก่งเลย
ทำไมล่ะครับพี่ มันไม่ดีตรงไหนเหรอครับ...
สงสัยต้องขอความกรุณาให้พี่จิมมี่รีบคลอด Review ออกมาโดยเร็วแล้วล่ะครับ เพื่อที่จะได้หาคำตอบกัน
ขอบคุณมากนะครับ

ออฟไลน์ patzahut

อ่อ ผมว่ารถที่ไม่อยากคืน ต้องมีคุณสมบัติหลักๆคือ แรงใช้ได้ ช่วงล่างดี ประหยัดพอสมควร ห้องโดยสาร...

แต่สำหรับ EX 1.8 ผมว่ามันจะมาเสียข้อหลักๆทีั่สุดก็คือ อัตราเร่งนะครับ ไม่ดีซักเท่าไหร่ ลองอัดดูครับ มันต้องตั้งใจเหยีบให้ถูกหลักนิดนึงคับ รถถึงจะมีแรง

ถ้าเป็น EX 2.0 อาจเข้าข่าย ผมว่ารถที่ไม่อยากคืน ได้ครับ 

EX 2.0 GT ครับ ถึงจะไม่อยากคืน
1.8 แรงน้อยไปสำหรับผม

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
พี่จิมมี่ครับขอถามนิดนึงว่าอัตราการสิ้นเปลืองและความเร็วสูงสุดมันอยู่ที่เท่าไหร่ครับ :)

ไปดูในคลิป!

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ดูแล้วครับพี่ แต่ยังไม่ทราบเรื่องอัตราการกินน้ำมันเลยครับ :)

ออฟไลน์ G FORCE

• Jr. Member
  • **
อ่อ ผมว่ารถที่ไม่อยากคืน ต้องมีคุณสมบัติหลักๆคือ แรงใช้ได้ ช่วงล่างดี ประหยัดพอสมควร ห้องโดยสาร...

แต่สำหรับ EX 1.8 ผมว่ามันจะมาเสียข้อหลักๆทีั่สุดก็คือ อัตราเร่งนะครับ ไม่ดีซักเท่าไหร่ ลองอัดดูครับ มันต้องตั้งใจเหยีบให้ถูกหลักนิดนึงคับ รถถึงจะมีแรง

ถ้าเป็น EX 2.0 อาจเข้าข่าย ผมว่ารถที่ไม่อยากคืน ได้ครับ 

สมองกลเกียร์มัน save  ตัวเองมังครับ