ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องปัญหาในรถแบรนเชฟ  (อ่าน 13936 ครั้ง)

ออฟไลน์ Inwsatan

• Jr. Member
  • **
ถามเรื่องปัญหาในรถแบรนเชฟ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 14:11:49 »
ระหว่างแคปติว่ากับเทรลเบรเซอร์คันไหนมีแนวโน้มจะเกิดปัญหามากกว่ากันครับ
เป็นเพื่อนๆจะเล่นตัวไหน แคปติว่าตัวกลางหรือทอปกับเทรลเบรเซอร์ตัวล่าง

ออฟไลน์ Cheze_Cake

• Sr. Member
Re: ถามเรื่องปัญหาในรถแบรนเชฟ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 14:28:47 »
ตอบในฐานะใช้ กระบะ colorado highcountry ตัวเครื่อง 2.5vgs

ใช้งานมา 3ปีกว่า ระยะ 100,500 km

ปัญหาที่เจอคือเเหนบดังนิดหน่อยครับ
นอกนั้นไม่เจอปัญหาอะไรเลยครับ
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ Gordon Freeman

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 15:09:03 »
Captiva ตัวนี้มันพึ่งมา คนคงยังไม่รู้ปัญหามันมากมายเท่าไหร่หรอกครับ จะอ้างอิงกับตัวเก่าก็ไม่ได้ เพราะไม่มีอะไรเกี่ยวข้องกันเลย

ส่วน Trailblazer ไม่ค่อยเห็นว่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ boogie2020

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 15:17:14 »
Captiva มันเพิ่งมา ยังไม่เห็นเคสอะไรมากนัก

ส่วน Trail  ถ้าตัวเก่า 2.5-2.8 ก็มี ถ้า lot แรกเรื่องเครื่องเสียงดัง กินน้ำมันเครื่อง (แต่เห็นว่าแก้ใน lot Duramax 2 แล้ว)  โช้คหน้าดัง   ตัวใหม่ 2.5VGT  นี่ยังไม่เห็นอะคับ
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 15:21:06 »
เลือกเทรลตัวล่างครับราคาถือว่าถูกตีกลมๆก็เก้าแสน แต่ยังไม่มีตังซื้ออยู่ดีอุตส่าห์ลุ้นว่าลด 50% เหลือหกแสนนี่ยังไงก็ต้องเอา
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ turbo lover

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 15:47:45 »
Coloradoคันเก่าผม
ตัว2.8auto ใช้จนขายไปไม่มีปัญหาเลยครับ ปัญหาอยู่ที่ศูนย์ บริการครับ
กับ ราคาขายต่อที่แย่มากๆ
ยิ่งปิดบริษัท ซื้อมาคงไม่ต้องคิดจะขายแล้วครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 16:18:03 »
เป็นผม ผมไม่ซื้อยี่ห้อนี้

รถยนต์มีปัญหา บอกเลยว่าทุกยี่ห้อที่เค้าว่าเค้าว่า  มันไม่ใช่ข่าวลือ
คนที่ผมรู้จักและเคยใช้เชฟแต่ละรายค่อนข้างเลวร้าย ขนาดบางคนที่ไม่สนใจรถเลย ยังบอกว่าไม่ดีเลย

ส่วนบางคนที่ใช้เชฟแล้วผมไม่คุยเรื่องรถด้วย เพราะผมรู้ว่าเค้าเป็น ขนาดขี้ยังหอม ผมจะไม่คุยเพราะเราไม่ได้อะไร ไม่ได้ข้อเท็จจริง

ออฟไลน์ Rung

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 16:28:36 »
ตอบในฐานะใช้ TBZ Ltz ปี 2018 ราคาเต็ม 1.38 ล้าน ลดเหลือ 1.23 การขับขี่ดีมาก ขับมัน สนุก ไม่ยอบนั่งแล้วเมากับปวดหัวเข่าซ้ายแบบน้องปา ไม่ต้องลุ้นเบรคเอาไม่อยู่กับไม่เกาะถนนแบบน้องฟอร์ ไม่ต้องลุ้นเกียร์หรือเครื่องพังแบบพี่น้องร่วมชาติ ใช้แล้วคุ้มค่ามาก อุปกรณ์ครบๆ จะขาดก็แอร์แบคมี 3 ใบ ปัญหาที่เจอคือแบตติดรถไปเร็วมาก แต่ศูนย์เครมใหม่ให้ กับปัญหาเรื่องศูนย์ยริการที่ยังไม่ค่อยมาตราฐาน จริงๆกำลังวางแผนจะออกแคปติว่าให้ลูกสาวตอนเรียนมหาลัย แต่เจอเคสนี้จบเลยครับ ไม่มีโอกาสใช้อีกแล้วกับรถแบรนด์ดีๆที่โลกลืม แนะนำว่าถ้ากลัวเรื่องซ่อมแนะนำออก TBZ ยิ่งตัว Lt ลดเหลือ 8.9 แสน คุ้มมากๆครับ ขนาดตอนผมซื้อเหลือ 9.9 แสน ยังรอรถกันหลายเดือน ลองไปดูรีวิวของคุณจิมมี่ครับ
ปล.ข้อเสียที่บาดใจผมที่สุดของ Chevrolet คือเป็นสปอร์ตเซอร์ทีมอริของผมคร้าบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 16:49:56 โดย Rung »

ออฟไลน์ adiPureII

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 18:19:14 »
เทรลลดน้อยไป ไม่คุ้มเสียง คิดดูผ่านไปปีนึง โรงงานถอนตัวออกหมดแล้ว ทีนี้ถ้ามีปัญหาในวารันตี จะไปเคลมกับใคร

โชว์รูมจะเคลมให้หรอ โชว์รูมเคลมให้ แล้วโชว์รูมจะไปเบิกเงินกับใคร

ผมว่าไม่คุ้มเสียงครับ

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 11:28:23 »
เป็นผม ผมไม่ซื้อยี่ห้อนี้

รถยนต์มีปัญหา บอกเลยว่าทุกยี่ห้อที่เค้าว่าเค้าว่า  มันไม่ใช่ข่าวลือ
คนที่ผมรู้จักและเคยใช้เชฟแต่ละรายค่อนข้างเลวร้าย ขนาดบางคนที่ไม่สนใจรถเลย ยังบอกว่าไม่ดีเลย

ส่วนบางคนที่ใช้เชฟแล้วผมไม่คุยเรื่องรถด้วย เพราะผมรู้ว่าเค้าเป็น ขนาดขี้ยังหอม ผมจะไม่คุยเพราะเราไม่ได้อะไร ไม่ได้ข้อเท็จจริง
ผมว่ายี่ห้อนี้ความรับผิดชอบต่อลูกค้าน้อยกว่าฟอร์ดแม้ว่าตัวรถจะทนกว่า และไม่จุกจิกเท่าฟอร์ดก็ตามครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 14:00:38 »
ปัญหาคือศูนย์บริการนี่แหละครับ น่าห่วงกว่าตัวรถอีก

ออฟไลน์ Hakosuka

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 18:50:19 »
Trailblazer ดีกว่าแน่นอนครับ​ อู่นอกดูชำนานมากกว่าด้วยเพราะเครื่องนี้ขายมาสักพักและ​ ส่วนตัวผมถ้ามันลดเหลือห้าแสนผมยังอยากได้เลย