โพลล์

???????????????????????????????????? Altis, Civic,3 ?????????

Sunny ????????? ?????????? ?????????? ?? 40 ??
9 (13.4%)
Sentra  ?????????????????????????????? ??????????
11 (16.4%)
Bluebird ?????? ??????? ???????????????? Datsan
15 (22.4%)
????????????????
32 (47.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 64

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณอยากให้ Nissan ใช้ชื่อ Sunny/Sentra/Bluebird กับรถ C-car ท้าชน Altis,Civic,3?  (อ่าน 10994 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
Re: คุณอยากให้ Nissan ใช้ชื่อ Sunny/Sentra/Bluebird กับรถ C-car ท้าชน Altis,Civic,3?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 14:01:06 »
ผมโหวตให้ตั้งชื่อใหม่ดีกว่าครับ อิอิ

นิสสัน Sunny นี่เป็นรถคันแรกของครอบครัวของผมเลย จำได้ว่าตอนนั้นอยู่ ป.2 พ่อกะแม่พา ไปเที่ยว เหนือ อิสาน ไม่เคยมีงอแงซักครั้ง 
ตอนนี้อายุปาเข้าไป 23 ละ ก็ยังคิดถึงคันนั้นอยู่เลย ชื่อของมัน อีเขียวครับ อิอิ

ส่วน Sentra เป็นนึงในรถที่ชอบเหมือนกัน ชอบตรงที่ประตูไม่มีขอบนี่แหล่ะ โครตเท่เลย...

เป้ๆ  ผมว่าไอ้ที่บอกว่า "ชอบตรงประตูไม่มีขอบ" เนี่ย น่าจะเป็นรุ่น presea มากกว่า sentra นะครับ ^^

ครับผม ตูน ^^

อ้าวว ฮ่าๆๆๆๆ จำสลับกันซะงั้น... sentra 5555 ผมนึกถึงบอดี้ presea แต่ชื่อ sentra นั้นน่ะสิ เอิ้กๆ ขอบขุณครับพี่ที่ช่วยแก้...

อย่าเรียกว่าพี่เลย  เรียกชื่อเฉยๆก็พอครับเป้ 
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Bogiecoco

• Jr. Member
  • **
Re: คุณอยากให้ Nissan ใช้ชื่อ Sunny/Sentra/Bluebird กับรถ C-car ท้าชน Altis,Civic,3?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 00:46:33 »
อ่านๆอยู่ก็นึกถึงหนังท่านมุ้ยเรื่อง  ทองพูน โคกโพ 

เริ่มต้นเรื่อง 
พอลูกชายหลับแล้ว ทองพูนก็เปิดกระป๋องคุกกี้อาเซน่อล เค้ายิ้มไม่หุบ เอาเงินออกมานับได้สี่หมื่นกว่า
ความฝันที่เค้าเ้ฝ้ารอคอยได้มาถึง
เช้าวันนั้น เค้ารีบไปที่ศูนย์แทกซี่
แต่เจ๊บอกกับทองพูนว่า เงินไม่พอ ทองพูนไม่่รีรอ ถอดสร้อยทองที่คอแล้วยื่นให้เจ๊

เพื่อแลกกับ  Datsan Bluebird ใหม่เอี่ยม เบาะหุ้มพลาสติกใส
ด้วยความดีใจเค้ารีบกลับบ้าน เพื่อรับลูกที่ฝันอยากไปเล่นน้ำทะเลที่บางแสน
แต่สุดท้ายแกดันหลอกลูกไปเล่นน้ำตามคันนาแถวชานเมืองซะงั้น..555

คือจะบอกว่า Bluebird นี่โคตรเก่าเลยยยยยยยย
 ผมเลือก Sentra นะ เพราะตอนนั้นได้ขับแล้วชอบมาก วิ่งดี ทันสมัยด้วยในยุคนั้น ออกตัวปุ๊บ ล็อกประตูปั๊บเลย

ออฟไลน์ wanchale

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 03:02:16 »
Slyphy สิครับ

ชื่อก็มีอยู่แล้ว(ในมาเลย์) ตัวรถก็มีขายกันอยู่แล้ว รุ่นนี้รับรองได้ว่าสู้กับอัลติสได้เหมือนที่เทียน่าทำได้แน่นอน

ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่เอาเข้ามา