ผู้เขียน หัวข้อ: Huper optik C05 ติดบานหน้า  (อ่าน 13991 ครั้ง)

ออฟไลน์ Glare

• Newbie
  • *
Huper optik C05 ติดบานหน้า
« เมื่อ: มีนาคม 06, 2020, 17:33:51 »
ขอความเห็น ท่านที่ film ตัวนี้ ใช้ติดบานหน้า ครับ  ขับกลางคืน มีปัญหามากไหม ครับ  มืดสนิทเลยไหมครับ
ส่วนตัวใช้ c20 คิดว่ายังร้อนอยู่ เลยอยากจะขยับไป อีกเบอร์

ออฟไลน์ bongo

• Jr. Member
  • **
Re: Huper optik C05 ติดบานหน้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2020, 17:42:37 »
C05 ค่าแสงส่องผ่าน 6% ขับกลางคืนไม่โอเคมากๆเลยนะครับ จริงๆ C20 ผมยังว่าก็มืดไปนะสำหรับบานหน้า

ออฟไลน์ Ryu

• Jr. Member
  • **
Re: Huper optik C05 ติดบานหน้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2020, 19:11:29 »
มืดไปครับ c20 พอครับผมก็ใช้อยู่ c5 แค่บานหลัง

ออฟไลน์ valent

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2020, 20:09:17 »
ขับกลางคืนมืดสุดๆครับ
ยิ่งขับไปบนถนนหรือซอยที่ไม่มีไฟเสา ไฟหน้ารถแทบไม่ช่วยอะไรเลย
หน้าต่างด้านข้างนี่ยิ่งแล้วใหญ่  สุ่มเสี่ยงว่าจะเกิดอุบัติเหตุอย่างแรง
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ ichamz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2020, 21:17:16 »
ผมติด c05 รอบคัย เว้นบานหน้า ขับกลางคืน ก็ลำบาก ครับ เข้าซอย ถอยจอด ต้องเปิดกระจก ขนาดเริ่ม ซีดลงแล้วนะครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2020, 21:33:29 »
ไปขอตัวอย่างจากร้านฟิล์มดูสิครับ ไปช่วงเย็นๆค่ำๆแล้วเอามามองผ่านกลางแจ้งดู

รถผมบานข้าง C20 นี่เย็นเฉียบเลยครับ ส่วนบานหน้า C40 ร้อนกว่าพอสมควรเลย แต่โดยรวมแล้วขับเที่ยงๆบ่ายๆได้สบายครับไม่ร้อน ส่วนกลางคืนชัดแจ๋ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2020, 21:40:57 โดย Nonlamer »

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 06, 2020, 22:10:48 »
ไม่น่ารอดนะครับ

ผมติด C30 บานหน้า ในเมือง มีแสง ไม่มีปัญหา แต่พอเดินทางไกล บนถนนที่มืดสนิท ไม่มีไฟถนน รถสวนน้อย ต้นไม้ใหญ่ตลอดทาง ขนาดไฟหน้า Xenon แถมอัพเกรดหลอด Osram XNL ยังไม่รอดเลยครับ กลับมาลอกออกเลยล่ะ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 06, 2020, 23:53:22 »
ไม่รอดครับ บานข้างยังขับยากเลย
c20ยังร้อนอยู่
จริงๆบริษัทควรนำ c15เข้ามา  ผมเลิกใช้ huperเพราะมืดไปนี่แหละ เริ่มสายตาไม่ดีแล้ว

ออฟไลน์ TCP

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 07, 2020, 12:12:40 »
คิดมาได้ไง ... จะเอาฟิล์มที่แสงผ่านได้แค่ 5-6% มาติดบานหน้า ?? ??

เอาฟิล์มรุ่นนั้นน่ะ ไปติดบนผิวหนังคุณดีกว่าครับ

" สามัญสำนึก " รู้จักมั้ยครับ ?  กรุณามีซักหน่อยครับ

ออฟไลน์ Xyclop

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 07, 2020, 13:03:23 »
คิดมาได้ไง ... จะเอาฟิล์มที่แสงผ่านได้แค่ 5-6% มาติดบานหน้า ?? ??

เอาฟิล์มรุ่นนั้นน่ะ ไปติดบนผิวหนังคุณดีกว่าครับ

" สามัญสำนึก " รู้จักมั้ยครับ ?  กรุณามีซักหน่อยครับ

แรงจัง เดวก้อดราม่าหรอก

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 07, 2020, 13:45:14 »
มืดไปครับ มือมากด้วย ผมติด หน้า30 ข้าง05 หลัง20 ผมยังว่าข้าง 05 มืดไปเลยครับ เวลาถอยหลังตอนกลางคืน ต้องเปิดกระจกช่วย

ลองดูรีวิวนี้ได้ครับ ผมทำไว้เอง ของ Huper Optik จะได้เห็นภาพ

ออฟไลน์ AboveGod

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 07, 2020, 20:52:33 »

แรงจัง เดวก้อดราม่าหรอก

1+

prsps

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 08, 2020, 10:56:35 »
อันนี้คือออฟชั่นความปลอดภัยที่มาอันดับแรกและผู้ขับขี่สามารถกำหนดได้
ก่อนจะมองหา ถุงลมหลายๆใบ, ระบบเบรคที่เทพๆ, ระบบช่วยทรงตัว, โครงสร้างตัวถังแข็งแรงหรือไม่ และอื่นๆอีกมากมาย
มาโฟกัสเรื่องทัศนวิสัยการมองเห็นดีกว่าไหม จะได้ไม่ต้องไปพึ่งระบบที่ "ช่วย" เมื่อเกิดการชน
โฟกัสการหลีกเหลี่ยงอุบัติเหตุดีกว่าครับ ผมว่าการมองเห็นที่ชัดเจนสามารถช่วยได้ระดับนึง

ฟิล์มมืดมากๆ มอไซด์ไม่มีไฟท้ายจะมองเห็นยังไงครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 08, 2020, 23:26:50 »

มันเกี่ยว กับสามัญสำนึกบุพการีคุณหรือครับ การที่คนเขามาถามก็เพื่อจะไว้เป็นข้อมูลตัดสินใจคนทีเคยใช้เขารู้ข้อมูลเขาก็มาแชร์ ดูตัวอย่างท่านอื่นที่เขาตอบคำถามว่าเขามีวิธีการการพูดกับคนอื่นดีๆอย่างไร เเละหัดทำอย่างคนอื่นเขา จะได้ลดนิสัยต่ำๆ ของคุณลงบ้าง ถ้าอยู่ร่วมกับคนในสังคมเหมือนคนอื่นเขาไม่ได้ก็ไปที่ชอบที่ชอบ  เก่งบนเเค่คีย์บอร์ดไม่ต้องมากร่างครับ

ออฟไลน์ TCP

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 09, 2020, 12:17:50 »

มันเกี่ยว กับสามัญสำนึกบุพการีคุณหรือครับ การที่คนเขามาถามก็เพื่อจะไว้เป็นข้อมูลตัดสินใจคนทีเคยใช้เขารู้ข้อมูลเขาก็มาแชร์ ดูตัวอย่างท่านอื่นที่เขาตอบคำถามว่าเขามีวิธีการการพูดกับคนอื่นดีๆอย่างไร เเละหัดทำอย่างคนอื่นเขา จะได้ลดนิสัยต่ำๆ ของคุณลงบ้าง ถ้าอยู่ร่วมกับคนในสังคมเหมือนคนอื่นเขาไม่ได้ก็ไปที่ชอบที่ชอบ  เก่งบนเเค่คีย์บอร์ดไม่ต้องมากร่างครับ

1. ผมด่าคุณ โดยที่ไม่ได้ใช้ คำหยาบคายเลยแม้แต่คำเดียวครับ

2. ผมด่าคุณ เพื่อกระตุ้น ให้รู้จักใช้ " สมอง " ก่อนจะมาตั้งคำถามครับ

การขับขี่รถยนต์ .. มันไม่ใช่การใช้พื้นที่ส่วนบุคคล เหมือนการทำกิจกรรม / กิจวัตร ในบ้านเรือนของตัวเอง

แต่ ... มันเป็นการออกมาทำกิจกรรม ร่วมกับ " พื้นที่ส่วนกลาง ของชุมชน / สังคม ร่วมกับ คนร่วมโลก "  ครับ

คุณ ควรมี " สำนึกรับผิดชอบต่อสังคมเบื้องต้น " มาตั้งแต่แรก ก่อนคิดจะมาตั้งคำถามแล้วด้วยซ้ำ ครับ เช่น

เบื้องต้น ขั้นต่ำสุด = ควรจะขับรถยังไงให้ปลอดภัย ไม่มีความเสี่ยงที่จะเกิดอุบัติเหตุกับผู้ร่วมถนนผู้อื่น

แล้ว การคิดจะติดฟิล์มกระจกบานหน้า เพื่อให้แสงส่องผ่านเหลือแค่ 5-6% มันสมควรที่จะคิดทำ .. แล้วเหรอครับ ?? ??

ชัดเจนมั้ยครับ ?? ??

ยังมีอะไรสงสัย  คาใจอีกมั้ยครับ ?? ??
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2020, 12:33:59 โดย TCP »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 09, 2020, 17:18:11 »

1. ผมด่าคุณ โดยที่ไม่ได้ใช้ คำหยาบคายเลยแม้แต่คำเดียวครับ

2. ผมด่าคุณ เพื่อกระตุ้น ให้รู้จักใช้ " สมอง " ก่อนจะมาตั้งคำถามครับ

การขับขี่รถยนต์ .. มันไม่ใช่การใช้พื้นที่ส่วนบุคคล เหมือนการทำกิจกรรม / กิจวัตร ในบ้านเรือนของตัวเอง

แต่ ... มันเป็นการออกมาทำกิจกรรม ร่วมกับ " พื้นที่ส่วนกลาง ของชุมชน / สังคม ร่วมกับ คนร่วมโลก "  ครับ

คุณ ควรมี " สำนึกรับผิดชอบต่อสังคมเบื้องต้น " มาตั้งแต่แรก ก่อนคิดจะมาตั้งคำถามแล้วด้วยซ้ำ ครับ เช่น

เบื้องต้น ขั้นต่ำสุด = ควรจะขับรถยังไงให้ปลอดภัย ไม่มีความเสี่ยงที่จะเกิดอุบัติเหตุกับผู้ร่วมถนนผู้อื่น

แล้ว การคิดจะติดฟิล์มกระจกบานหน้า เพื่อให้แสงส่องผ่านเหลือแค่ 5-6% มันสมควรที่จะคิดทำ .. แล้วเหรอครับ ?? ??

ชัดเจนมั้ยครับ ?? ??

ยังมีอะไรสงสัย  คาใจอีกมั้ยครับ ?? ??
ผมด่าคุณกลับ เพื่อให้ คุณใช้สมองของคุณก่อนตอบด่าคนอื่นเขา   ไม่ใช่สิทธิอะไร ของคุณที่จะไปด่าคนที่เขามาถามขอความเห็น 
ผมชัดเจนตั้งเเต่อยู่เเล้ว  คุณไม่สามารถเเชร์ความเห็นดีๆได้ เหมือนคนอื่น คุยก็ปล่อยผ่านไป
ถามเพื่อขอข้อมูล