ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอาการ Hyundai ปี 97 ติดแก๊สครับ สตาทน้ำมันรอบต่ำ กับ เกียร์ 2 เร่งไม่ค่อยอ  (อ่าน 2360 ครั้ง)

ออฟไลน์ khosol

• Newbie
  • *
คือรถผม เป็น hyundai ปี 97 เครื่องเป็นหัวฉีด แต่เจ้าของเก่าติดแก๊สระบบดูดมา

ปัญหา มี 2 ข้อคือ
1. ตอนสตาทน้ำมัน หรือ สลับมาใช้น้ำมัน ช่วงแรกๆ จะเร่งไม่ค่อยขึ้น เร่งแล้วจะดับ ต้องเบิ้ล 1 นาที ถึงจะรอบคงที่
อาการนี้เป็นที่ อะไรครับ ผมคิดว่าเป็นที่ปั๊มติ๊ก ว่าจะไปเปลี่ยน แต่ไม่แน่ใจ

2. รถเป็นเกียร์ธรรมดาครับ ตอนเข้าเกียร์ 2 ตอนรอบต่ำๆ หรือใช้เกียร์ 2 ออกตัว เร่งไม่ไม่ออกเลย เป็นปกติของรถรุ่นนี้มั้ยครับ
ปล.ผมขับ กะบะ พอเข้าเกียร์ 2 ยกคนคลัช แล้วเหยียบคันเร่งก็พุ่งอยู่นะ