ผู้เขียน หัวข้อ: พลาสติกดำเงาที่กระจังหน้าเป็นรอย แก้ไขอย่างไรดีครับ :'(  (อ่าน 14592 ครั้ง)

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
สืบเนื่องมาจากไก่ที่บ้านซนครับ ปกติกระโดดข่วนๆ บนตัวรถยังไม่เท่าไร ใช้ครีมขัดลบรอยให้จางได้ แต่คราวนี้เล็บไก่ข่วนพลาสติกเงาดำนี้ด้วย ไม่ทราบว่าแก้ไขปัญหานี้อย่างไรดี :'(
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ครีมลบรอยไม่น่าหาย เหมือนมันกินเนื้อพลาสติก

ต้องขัดรอยออก แล้วเคลือบสี อันนี้น่าจะหายแน่นอน หรือ ลง wax (ไม่รู้หายป่าวนะ)

หรือแบบประหยัด ก็หาสติกเกอร์สีดำ หรือ สติกเกอร์คาร์บอนเคฟล่า มา wrap จบเลย ถูก และ สวยด้วย

ออฟไลน์ adiPureII

• Full Member
เครื่องขัด + ฟองน้ำ + ขัดละเอียด ช่วยได้ครับ

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
ลองขัดดูครับ แต่ถ้าไม่สบายใจและมีตังเบิกใหม่ไปเลยครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ไก่มันกระโดดสูงเหมือนกันนะเนี่ย  ;D

ออฟไลน์ xcalibur

• Sr. Member
เป็นผม wrap ทับเลยครับ จบๆ ประหยัดงบ ผมว่าขัดแล้วเจอแสงเจอแดดส่องเห็นแล้วขัดตาอยู่ดี

ออฟไลน์ เต๋า AV

จากที่ดูไม่น่าถึงเนื้อ น่าจะโดนแค่ชั้นแรคเกอร์
กระดาษทรายขัด แล้วลงแรคเกอร์ใหม่

ออฟไลน์ Barracuda

อาจจะไม่ได้ช่วยนะครับ แต่ผมใช้วิธีลืมๆมันสะ อย่ามองสักพัก ไม่งั้นได้เสียเงินแน่ๆ

ออฟไลน์ AgentMolder

ถ้าประกันชั้น 1 ก็ไปเคลมครับ บอกว่าขับรถเกยพุ่มไม้ ขูดเป็นรอย อาจมีค่าเปิดหัวสองพัน แต่เบิกชิ้นใหม่ได้ฟรีครับ