ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้!! น้ำมันปรับราคาลง ดีเซล 30สต. เบนซิน 60สต. เว้นE85 40สต. ครับ  (อ่าน 13878 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ lexus

ช่วงนี้ผมเติมน้ำมันทีละ300
จะเติมน้อยกว่านี้ก็เกรงใจเด็กปั้ม 555

ออฟไลน์ Sakutaro

• Sr. Member
ยาวไปๆ :)
ต้องซื้อช็อต เหมือนซื้อหุ้น ไม่กล้าเยอะ กลัวช้อนทองหัก :)

ออฟไลน์ PaPaMan

ว่าแล้ว...
แต่พรุ่งนี้ต้องเติมแล้ว อั้นไม่อยู่ เดี๋ยวต้องเข็นเข้าปั๊ม
ว่าแต่ น้ำมันกับหุ้นใครจะหยุดก่อนกัน ของผมรถ B-seg หายไปคันนึงแล้ว

ออฟไลน์ urangutang

เมื่อไหร่จะหยุดลงซะที
.
.
.
.
.
.
.
.
โดนไปหลายแสนล้าวววววว T_T

ออฟไลน์ pim_cute

• Full Member
วิเคราะห์ไม่ยากเลยน้ำมัน ลงก็ลงได้ต่ำกว่า 20 ไม่มากเพราะต้นทุนซาอุอยู่แถวนั้น ไม่มีใครมีต้นทุนปิโตรเลียมต่ำกว่านี้อีกแล้ว หุ้นลงได้ถึง 300-400 ยังได้(หมายถึงลงอีก 800 นะ) ยังเหลือที่ให้ลงอีกเยอะ ขึ้นอยู่กับสถานการณ์ว่าเลวร้ายแค่ไหน
เอาสถิติมาให้ดูแล้วกัน สมัยเรียนเคยทำ research ไว้อยู่
bond   --> variance 4-6% 
equity --> variance 20%  --> standard deviation 44%
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2020, 13:29:29 โดย pim_cute »

ออฟไลน์ alpha14

เห็นข่าวลงยาวไปอีกถึงเดือน6 บันเทิงละครับ

ออฟไลน์ SM.

ลงต่อเนื่องมาก

ออฟไลน์ delete

วิเคราะห์ไม่ยากเลยน้ำมัน ลงก็ลงได้ต่ำกว่า 20 ไม่มากเพราะต้นทุนซาอุอยู่แถวนั้น ไม่มีใครมีต้นทุนปิโตรเลียมต่ำกว่านี้อีกแล้ว หุ้นลงได้ถึง 300-400 ยังได้(หมายถึงลงอีก 800 นะ) ยังเหลือที่ให้ลงอีกเยอะ ขึ้นอยู่กับสถานการณ์ว่าเลวร้ายแค่ไหน
ตอนนี้เพิ่งจะ 34 เอง ยังไปได้อีกสินะ

ไปดูโครงสร้างราคาน้ำมันมา ราครหน้าโรงกลั่น เบนซินเพียว ULG ราคาต่ำ10ไปแล้ว แต่บวกภาษีไปสิบกว่าบาท 555
ส่วนโซฮอล แพงกว่า ULG อยู่ที่ 10-11 บาท

ออฟไลน์ DriveOnly

ว่าแล้ว...
แต่พรุ่งนี้ต้องเติมแล้ว อั้นไม่อยู่ เดี๋ยวต้องเข็นเข้าปั๊ม
ว่าแต่ น้ำมันกับหุ้นใครจะหยุดก่อนกัน ของผมรถ B-seg หายไปคันนึงแล้ว

เอาใจช่วยให้ผ่านไปด้วยกันครับ ของผม city หายไปครึ่งคัน เลยจุดคัทมาไกลมาก  :'(

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
เพิ่งเติมไปเช้านี้ กว่าจะหมดถึงอีก 1 อาทิตย์ สงสัยมันขึ้นก่อนแน่นวล อิอิ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ deertesla

.
.
.
.
.
.
.
.
ถ้าขาดทุนจากการเกร็งกำไรน้ำมัน  ซึงมีผลต่อความเดือดร้อนของประชาชนคนอื่นทั่วไปหาเช้ากินค่ำที่ต้องพึ่งพาน้ำมัน ก็สมควรแล้วแหละครับ ทำมาหากินบนความเดือนร้อน

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
หลังจาก WHO ประกาศเป็น Pandemic ทั้งหุ้นทั้งน้ำมันพากันกอดคอโดดลงเหว
หุ้นอเมริกาดูข่าวเป็น Bear ไปเรียบร้อยแล้วหลังจากทำ New high มาไม่นานนี้เอง
หุ้นไทยผมขายทิ้งหมดไปเมื่อปลายกุมภาฯ ถือว่าตัดสินใจไม่ผิด ตอนนี้ใครมีเงินสดเหลือๆ
ผมว่าพิจารณาไว้บ้างนะ โอกาศแบบนี้หายากมากกกกก  ;) :P
Eventually i've made my home country,Thailand.

.
.
.
.
.
.
.
.
ถ้าขาดทุนจากการเกร็งกำไรน้ำมัน  ซึงมีผลต่อความเดือดร้อนของประชาชนคนอื่นทั่วไปหาเช้ากินค่ำที่ต้องพึ่งพาน้ำมัน ก็สมควรแล้วแหละครับ ทำมาหากินบนความเดือนร้อน

ทราบได้ยังไงว่าเขาเก็งกำไรน้ำมัน  commentแบบนี้ไม่น่าจะเหมาะนะครับ

วินาทีนี้ขนาดคนลงทุนระยะยาวหรือพวกซื้อกองทุนก็เจ็บตัวทั้งนั้น ทุกสิ่งอย่างมันผูกกันไปหมด ไม่ใช่ว่าหุ้นตกแล้วอย่างอื่นจะมีกำไร

ก็คงต้องรอสถานการณ์กลับมาปกติทุกอย่างก็น่าจะกลับมาดีขึ้น

ว่าแล้ว...

เอาใจช่วยให้ผ่านไปด้วยกันครับ ของผม city หายไปครึ่งคัน เลยจุดคัทมาไกลมาก  :'(

ขอบคุณครับ ของผมอยู่ในกองทุนครับ มีลงก็มีขึ้นไม่เป็นไร เงินพวกนี้มันเงินเย็นน่ะครับ แต่ว่าวันนี้ลงหนักสงสัยจะขยับไปเป็น C-seg แล้วมั้ง

ออฟไลน์ Sakutaro

หลังจาก WHO ประกาศเป็น Pandemic ทั้งหุ้นทั้งน้ำมันพากันกอดคอโดดลงเหว
หุ้นอเมริกาดูข่าวเป็น Bear ไปเรียบร้อยแล้วหลังจากทำ New high มาไม่นานนี้เอง
หุ้นไทยผมขายทิ้งหมดไปเมื่อปลายกุมภาฯ ถือว่าตัดสินใจไม่ผิด ตอนนี้ใครมีเงินสดเหลือๆ
ผมว่าพิจารณาไว้บ้างนะ โอกาศแบบนี้หายากมากกกกก  ;) :P
นับถือในความเซียนครับ ใจนึงก็อยากเป็น ดร.นิเวศน์2
ใจนึกกลัวใส้แตก เข้าดูวันละครั้งสองครั้ง 800 ค่อยว่ากัน5555

ออฟไลน์ lay

เงินเย็น  ใจเย็น  ผ่านปีนี้ไปได้ กำไรมหาศาล555

ออฟไลน์ spn

กลายเป็นกระทู้กึ่งหุ้นกึ่งน้ำมันไปละครับ 5555
อย่าลงเยอะเลย สงสารเกษตรกร และนักลงทุนหุ้น
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
นับถือในความเซียนครับ ใจนึงก็อยากเป็น ดร.นิเวศน์2
ใจนึกกลัวใส้แตก เข้าดูวันละครั้งสองครั้ง 800 ค่อยว่ากัน5555
ไม่เซียนเหรอกครับ แค่เคยผ่านเหตุการณ์คล้ายๆแบบนี้มาครั้งสองครั้ง และเน่ามาทุกครั้ง คราวนี้เลยเอาปลอดภัยไว้ก่อนแค่นั้น
ส่วน 800 นี่โหดไปไหมครับ  :'( ::) แต่ถ้าหลุด 1000 นี่ก็ไม่แน่นะอาจได้เห็น วันนี้ก็โดน circuit breaker ไปเรียบร้อย   
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
ขอขอบคุณความเห็นและอุดมการณ์ของคุณ deertesla มากครับ
ที่เข้าใจความยากลำบากของคนทำมาหากินส่วนใหญ่ของประเทศ
พวกที่ทำมาหากินบนความเดือดร้อนของคนอื่นสมควรได้รับบทเรียนอย่างสาสมจากเหตุการณ์นี้ครับ

ออฟไลน์ TCP

ถึงนาทีนี้  (ตลาดยังไม่ปิดนะ)
WTI    30.65   - 2.33
Brent  33.12   - 2.67

กลับไปต่ำกว่าราคาปิดวันจันทร์ หลังจากดีดขึ้นมา 2 วันที่ผ่านมา .. (แต่ยังไม่ปิดตลาดนะ)

ผมว่า ราคาหน้าปั๊มที่ลดมา 4 วันต่อเนื่องวันละ 60 สต. น่าจะมีต่ออีก 1-2 วันครับ
E20  ที่ตอนนี้ 19.99 จะลงเหลือต่ำกว่า 18.79 บาท
B10  ที่ตอนนี้ 20.74 จะลงต่ำกว่า 19.74 บาท

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
รอดูเบนซิน95 ถ้าลงเยอะราคารับได้จะกลับไปใช้ :)