ผู้เขียน หัวข้อ: MU-X ตัวธรรมดาจะมีปรับอุปกรณ์อีกสักรอบก่อนเปลี่ยนโมเดลไหมครับ  (อ่าน 2358 ครั้ง)

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
ข่าวของ MU-X ใหม่ได้ยินว่าโฉมใหม่คงมาปีหน้า ภายในปีนี้ตัวธรรมดาจะมีปรับเพิ่มอุปกรณ์อีกไหมครับ เพราะเห็นปรับแต่ตัวพิเศษ

ออฟไลน์ johnlee

คงจะไม่แล้วครับ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Jinda Ananta

• Newbie
  • *
คิดว่าไม่น่าจะมีแล้วนะครับ ส่วนใหญ่น่าจะปรับเฉพาะตัวรุ่นท็อป นี่ก็รอดูว่าถ้าเปลี่ยโฉมใหม่แล้ว หน้าตาจะเป็นยังไง
เห็นยอดขายตกลงไปเยอะเลยครับ เมื่อก่อนยังเป็นรองแค่ Fortuner ตอนนี้เป็นโดน Pajero แซงไปมากจริงๆ เกือบเท่าตัว
อยากให้ทางตรีเพชร ลองดูการตลาดของ Pajero ครับ ค่ายนั้นเน้นราคาเอื้อมถึง และใส่อุปกรณ์เต็มแม็กซ์ไปเลย แบบไม่กั๊ก
ในขณะที่ Mu-X แทบไม่ได้ใส่อะไรลงไปมาก เน้นฐานลูกค้าเก่า วันข้างหน้า Mu-X อาจจะโดน Everest แซงไปอีก
หวังว่า ตัวโฉมใหม่ในปีหน้า อุปกรณ์อะไรที่ดีอยู่แล้ว คงน่าจะเก็บเอาไว้ และเพิ่มลูกเล่นใหม่ๆ เหมือน Parero เข้ามา ผมนี่ยังอยากให้มี TPMS เหมือน Everest เลยครับ
ชอบมากจริงๆ

ออฟไลน์ Devil13

ถ้าจะซื้อให้รอตัวใหม่ไปเลยที่เดียวครับ มันปลายอายุมากๆ แถมตัวนี้ไม่มีอะไรโดดเด่นเลย
ถ้าดูออฟชั่นมันโล้นมากๆครับ
เรื่องออฟชั่นเอเวอร์เรสกินขาดในกลุ่ม ผมยังอยากได้เลย