ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 EDS ประจำวันที่ 14 มีนาคม 2019  (อ่าน 33779 ครั้ง)

ออฟไลน์ kittylovemic

• Newbie
  • *
BMW เสียบปลั๊ก น่ากลัวไหมครับ ปัญหาหลักๆที่ควรระวังคืออะไรครับ ที่สนใจ 745Le ครับ

ออฟไลน์ ADAPTER

• Newbie
  • *
ทำไมรถปิ้กอัพที่อเมริกา นิยมใช้เครื่องยนต์เบนซิลเป็นหลักมากกว่าดีเซลครับ เห็นบ้านจะเครื่องดีเซลเป็นหลัก เกี่ยวกับบ้านเค้านิยมใช้ปิ้กอัพเป็น Passenger Car มากกว่ารึเปล่าครับ?

ออฟไลน์ PanchawatC.

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

สนใจ ISUZU D-MAX HI-LANDER 1.9 M ตัวท๊อปยกสูง ถ้าอยากได้ภายในสีดำทั้งหมดเหมือนตัว V-CROSS เช่น ผ้าหลังคา เสา A B มือจับศาสดา ฯลฯ สามารถทำได้ไหมครับ
( ลองติดต่อเซลล์ดูแล้ว เซลล์แจ้งว่าต้องเบิกเป็น part อะไหล่ มาเปลี่ยนแทนภายหลังครับ )
แล้วราวหลังคาตัว V-CROSS ของเดิมติดรถเป็นแบบยึดน็อตหรือติดกาว 3M ครับ

ขอบคุณมากครับ  :D

ออฟไลน์ urangutang

• Sr. Member
Forestor จะมี blank car มาขายอีกหรือเปล่าครับ

เพราะถามแต่ละศูนย์ก็ไม่มีขายเลย ผมอยากให้กลับมานะครับ เพราะได้รับความนิยมล้นเลย

ออฟไลน์ Fujiharayami

• Newbie
  • *
รถแบรนด์ INFINITI กับ แบรนด์ ACURA   ในทัศนคติ ของพี่ๆ เป็นอย่างไรบ้างครับ แล้วทำไมในประเทศไทยไม่ค่อยได้เห็นเยอะเท่าแบรนด์LEXUS เลยครับ

ออฟไลน์ เบิร์นเนอร์

• Jr. Member
  • **
ถ้าไม่นับเรื่องการทรงตัว การซับแรงสะทือนช่วงล่างของ ซิตี้ 1.0T ดีกว่า Accord 1.5T ไหมครับ เห็นรีวิวซิตี้ไว้ว่านุ่มนวล พอดีไปลองขับแอคคอร์ดมา รู้สึกว่าซีวิคยังจะนิ่มกว่าอีก ท้ายไม่ดีดเท่าแอคคอร์ด แต่ซิตี้ยังไม่มีโอกาส

ออฟไลน์ polwath

• Sr. Member
จากที่กระแสรถไฟฟ้าเริ่มมีบทบาทในชีวิตของคนไทย แต่ยังอยู่ในวงจำกัด จากที่จุดชาร์จน้อย ระยะเวลาการชาร์จที่นาน และที่อยู่อาศัยไม่อำนวย เช่น คอนโด และห้องแถว เป็นต้น

คิดว่ารถมอเตอร์ไซค์ไฟฟ้าจะตามมาไหมครับ เพื่อกระตุ้นกระแสรถไฟฟ้าในไทยในราครที่คนส่วนใหญ่เอื้อมถึง ไม่รวมรถจักรยานไฟฟ้าและรถจีนคุณภาพต่ำที่ขายในไทยนะครับ เพราะเหมือนตอนนี้ยังไม่มียี่ห้อใหญ่ ๆ เอามอเตอร์ไซค์ไฟฟ้ามาขายเลยครับ

ออฟไลน์ deathsheep

• Hero Member
1.ที่ความเร็วหลัง 120 กม./ชม. City turboกับตัวที่แล้วตัวไหนให้ความมั่นใจมากกว่ากันครับ

2.สามารถเบิกโช๊คสปริงของตัวturboมาเปลี่ยนให้มันนุ่มขึ้นได้ไหมครับ ราคาจะประมาณไหน

ออฟไลน์ rattha01

• Newbie
  • *
ขอรบกวนพี่ๆช่วยเลือกรถเก๋งมือสองสำหรับนักศึกษาหน่อยครับ
- อยากได้เรทราคา 70000 ไม่ถึงแสน
- อะไหล่หาง่าย
กะไว้ใช้ขับไป-กลับบ้าน100 กิโลทุกอาทิตย์ครับ

ออฟไลน์ toey11

• Newbie
  • *
Toyota C-SUV ที่จะมาในช่วงเดือนกรกฎานั้น เข้าใจว่าเครื่องยนต์จะมาเหมือน Altis/CHR (1.8/Hybrid)
ไม่แน่ใจมีโอกาสที่เครื่องแรงกว่านั้นจะมาลงไหมครับ เช่นเครื่อง 2.5/Hybrid เหมือน Camry
พอดีใช้ Camry ตัวปัจจุบันและชื่นชอบระบบ Hybrid และพละกำลังของรถมาก เลยอยากมองเป็น SUV ที่มีพละกำลังใกล้เคียงกันครับ

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
Nissan Kick เปิดตัววันไหนครับ ราคาน่าจะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ