ผู้เขียน หัวข้อ: // MG ZS Minorchange เตรียมเปิดตัวในไทย 24 มีนาคม นี้ เกียร์ลูกใหม่ CVT //  (อ่าน 40786 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
เสียดาย ที่ mg ไม่สามารถบอกได้ว่าใช้เกียร์จากค่ายญี่ปุ่นหรือไม่

ถ้าบอกได้ ความมั่นใจเรื่องเกียร์จะส่งยอดขายอันดับ 1 ยาวและมั่นคงกว่าเก่าอีก

บอกและใช้เป็นจุดขายเลยครับ ดูในเว็บจีนได้ครับ ในเมื่อในจีนใช้ไอซิน ในไทยก็ต้องใช้ไอซินครับ เพราะใช้วิศวกรรมเดียวกัน ไม่ได้มีการ Localization

https://www.saicmg.com/

ออฟไลน์ Odd_yim

• Sr. Member
เครื่องแรงม้าเพิ่ม นิดหน่อย เกียร์ใหม่ น่าจะอืดน้อยลงเยอะ ออปชั่น ราคาดีงามเหมือนเดิม น่าจะแชมป์กลุ่มยาว ๆ ละครับ

ออฟไลน์ TonNatt

• Newbie
  • *
เสียดาย ที่ mg ไม่สามารถบอกได้ว่าใช้เกียร์จากค่ายญี่ปุ่นหรือไม่

ถ้าบอกได้ ความมั่นใจเรื่องเกียร์จะส่งยอดขายอันดับ 1 ยาวและมั่นคงกว่าเก่าอีก

บอกและใช้เป็นจุดขายเลยครับ ดูในเว็บจีนได้ครับ ในเมื่อในจีนใช้ไอซิน ในไทยก็ต้องใช้ไอซินครับ เพราะใช้วิศวกรรมเดียวกัน ไม่ได้มีการ Localization

https://www.saicmg.com/
ใช่ครับผม ผมไปส่องๆดูเกียร์ 4AT ตัวตอนนี้ ก็เป็นของ AW ลูกใหม่ก็คงเจ้าเดิม ก็ยังไม่เห็นปัญหาเรื่องเกียร์พังในรุ่นนี้ที่ออกสื่อ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เปลี่ยนเกียร์ทั้งที ก็หวังให้อัตราสิ้นเปลืองดีขึ้นบ้างก็ดีใจแล้วครับ
(เครื่องเดิมไม่คาดหวังอัตราเร่งล่ะ)

ถ้าทำราคามาสวยๆ ก็ขายดีต่อไป
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ No Trespassing

ถ้าใช้ Aisin CVT ละก็
แจ่มแมวเลยครับ

-------

แต่ถ้าอยากได้เย่อๆ
สนใจจ๊าดง่าว 7 ไหมครับ  ;D

ออฟไลน์ น้ำเขียว

• Full Member
MG ZS ตัวจริงนี่สวยเกินราคา

ออฟไลน์ sootman

• Jr. Member
  • **
ข้างในดูสวยขึ้นนะครับ แต่ทำไมพอดูภายนอก zs แล้วถึงแม้ว่าหลายอย่างจะคล้าย hs แต่ผมรู้สึกชอบ hs กว่ามาก